(Tâm sự Trader) Ly hôn

(Tâm sự Trader) Ly hôn

(Tâm sự Trader) Ly hôn

captainfx

Editor
Trial mod
2,036
13,215
Vậy là đoạn đường mình đi với nhau cũng đã 5 năm rồi anh nhỉ....

5 năm em ăn cùng anh, ngủ cùng anh. Vui buồn có đủ như bao cuộc tình yêu đương khác... Em đã yêu anh nhiều hơn yêu chính bản thân mình ( em nói thật đấy ) Em hạnh phúc vì anh, em mất ngủ cũng vì anh. Em yêu mê mẩn anh... Hôm nào anh đi vắng là em thấy mình ko có việc gì làm, em thấy mình thật là thừa thời gian, thật là trống rỗng...

Mình cũng yêu nhau như bao cặp tình nhân say đắm khác. Cũng hạnh phúc cũng khổ đau. Cũng gắn bó rồi giận hờn, cũng lẫy chia tay rồi tái lại cũng 1-2 lần rồi cho đến hôm nay...

Nhưng lần này thì em quyết vĩnh viễn chia tay anh rồi anh ạh. Hic ...

Nhớ lại ngày mình quen nhau thật tình cờ: chúng ta bén duyên nhau vào 1 ngày trời đẹp. Có 1 đứa bạn đã “mai mối” anh cho em. Nó cố tình mai mối anh vì để kiếm mấy ly cafe mà anh trả công cho nó. Em nhanh chóng thích anh, vì anh đẹp trai, to lớn, giàu có... Hơn thế nữa, anh lại thật kỳ bí cuốn hút làm cho em ham tìm. Em say sưa khám phá anh: 1 đại gia mà em hằng mơ ước... Em mơ mộng rằng anh có thể đem đến cho em khối tài sản khổng lồ... ( tiền thì ai lại ko mê cơ chứ )

Nhưng mọi thứ không êm đềm như em đã tưởng: 5 năm bên nhau đủ cay đắng, đủ ngọt bùi... Em công nhận em từng được anh chăm lo cho em rất hạnh phúc. Em dùng tiền của anh đi mua sắm, đi ăn đi chơi, du lịch không tiếc tay... Em vui vẻ, em phấn khởi lắm. Nhưng có lúc em lại phải lo vốn cho anh để xây dựng sự nghiệp chung 2 đứa. Anh nói “tiền để đây chứ đâu, mai mốt em cần thì em cứ lấy lại”... Và em cũng thấy tiền nó nằm đó thật chứ cũng chẳng chạy đi đâu. “Thôi cứ từ từ, mình gửi vô đó đi rồi sau này mình lấy lại” em nghĩ vậy...

Tình yêu cũng vậy, anh dành cho em rất đều đặn : lúc nào cũng sát cánh bên em, khi thì máy tính khi thì điện thoại... Khi vui anh mặc áo màu xanh, khi buồn anh mặc áo màu đỏ. Em thích anh mặc áo màu xanh, khi ấy em thấy anh thật đẹp trai và yêu chiều em hết mực. Hôm nào anh mặc áo đỏ thì em cũng ko vui, khi em ko vui em lại lây cáu gắt qua người thân, bạn bè... lâu ngày thành em tự kỷ... Đó là điều sự thật em ko muốn...

Mỗi tuần có 7 ngày thì anh gắn bó với em hết cả 5 ngày, nên 2 ngày còn lại em luôn cố mong nó qua nhanh hoặc em đi ăn, đi chơi... giết thời gian nên mọi thứ cũng đều ổn cả. Có hôm thức chờ anh đến 2-3h sáng, điều này thì em thật sự mệt mỏi. Nó ảnh hưởng sức khoẻ của em...

Từ lúc yêu anh em ko màng đến đám con trai đeo đuổi xung quanh em nữa. Con gái em cũng ít cặp kè đi chơi.

Ăn uống em cũng giản đơn hơn: mua sẳn 1 thùng mì để khi cần ăn cho nhanh và cho xong để chờ tin anh đến...

Yêu anh em mất bạn, mất sức khoẻ, mất tiền bạc... Đổi lại giấc mơ “đi bên cạnh anh để xài tiền của anh” thì không dễ như em vẫn nghĩ... 5 năm anh lấy của em tuổi trẻ, sức khoẻ, tiền bạc...

Anh thì vẫn to đẹp, vẫn bigboss đại gia...

Anh không ghét em. Anh vẫn vui vẻ giao lưu cùng em cũng như hàng tỷ người trên thế giới có chung đam mê kiếm tiền. Nhưng em biết là em ko kiếm tiền từ anh được nữa. Em biết mình không hợp...

Hôn nhân đến với nhau vì tình yêu, vì đam mê nhau. Vì yêu mà đến...

Chia tay vì em thấy rằng em không hợp với anh nữa rồi. Em phải chấp nhận bỏ khoảng thời gian sống thử 5 năm qua... Bao nhiêu thiệt thòi, nhưng thôi bất cứ khi nào cũng là có thể để em làm lại từ đầu... Giã biệt anh nha anh Forex...

Đến bây giờ thì em thật sự mệt mỏi và nói lời chia tay anh thật sự...

Tác giả Vũ Thị Hương Bình đăng trên FB cá nhân

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Chân lý luôn luôn và luôn luôn giản đơn. Như columbos tìm ra châu mỹ ấy. Cơ mà ông vượt biển vượt sông thì mỗi ông ấy với chúa chứng giám!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên