(Tâm sự trader) Từ bỏ cuộc chơi

Đừng bao giờ từ bỏ ước mơ! Nhưng điều quan trọng là học hỏi và ngộ ra vấn đề hay k?giờ tạm nghỉ quay lại sau!
Bác Vương cũng từng lên diễn dàn thề sẽ từ bỏ cuộc chơi như bác, tôi cũng vậy. Thành thật mà nói bác sẽ KHÔNG BAO GIỜ bỏ đc đâu. Nếu có ý định bỏ thì ngay từ thị trường phái sinh đã phải bỏ rồi

Thấm đòn rồi à. nghỉ ngơi thôi bạn. Dạo quanh cái TraderViet này chém gió nó lại vui hơn ấy chứ.

Chơi giải trí thôi. bác sẽ thấy rất khác !
đừng nghĩ kiếm tiền từ nó cứ làm tốt bác sỹ đi bác ak

Bác Vương cũng từng lên diễn dàn thề sẽ từ bỏ cuộc chơi như bác, tôi cũng vậy. Thành thật mà nói bác sẽ KHÔNG BAO GIỜ bỏ đc đâu. Nếu có ý định bỏ thì ngay từ thị trường phái sinh đã phải bỏ rồi
Tôi k biết bác là ai! Cũng chưa bao giờ nói từ bỏ trên diễn đàn nào cả! Chắc bác nhầm với ai thì phải đấy! Nhưng quan điểm thì làm gì cũng k nên từ bỏ dễ thế! Cố gắng tĩnh lại xem mình sai ở đâu?

Gửi các Bạn có ý định bỏ cuộc.

Nếu ở thị trường nào đó start up cần vốn lớn. Các Bạn bỏ tôi thấy bình thường. Forex ko cần vốn lớn mà cần phương pháp thành công.

Từng có người Bạn rất thân nói tôi rằng hãy bỏ cuộc đã hơn 10 năm gắng bó, nhưng ko có kết quả thì hãy bỏ. Nhưng khi nghe như vậy tôi đã không bỏ.
Nếu 10 năm không thành thì năm 11 sẻ thành hoặc năm 12. Thường Các Bạn sẻ bỏ ở đúng gần đích nhất.

Tôi không động viên các Bạn. Nhưng hãy đứng lên từ chổ mình ngã. Đó mới là quân tử.

Quang trọng mình có thích hay không?
Nghề gì cũng là nghề. Nó có bí quyết

Nơi nào có ý chí nơi đó có con đường.

Đứng dậy đi các Bạn.
Nếu đã mất tất cả hãy kiếm 1 cái job. Lãnh lương bỏ 100 trade real. Đừng trade demo. Bạn phải luyện cảm xúc

Vài dòng chia sẻ.

Tôi luôn ủng hộ tất cả nhưng ai đi tiếp tục. Bạn nhớ rằng trading thua lỗ là bình thường. Lỗ hôm nay ngày mai ta thắng lớn. Nhớ tâm niệm vậy.

.

Không chịu backtest phải trả phí cho người back thôi, không giỏi văn còn có huy vọng, tiếp tục. Mình khoái nhất là tính thua nhanh lẹ nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi các Bạn có ý định bỏ cuộc.

Nếu ở thị trường nào đó start up cần vốn lớn. Các Bạn bỏ tôi thấy bình thường. Forex ko cần vốn lớn mà cần phương pháp thành công.

Từng có người Bạn rất thân nói tôi rằng hãy bỏ cuộc đã hơn 10 năm gắng bó, nhưng ko có kết quả thì hãy bỏ. Nhưng khi nghe như vậy tôi đã không bỏ.
Nếu 10 năm không thành thì năm 11 sẻ thành hoặc năm 12. Thường Các Bạn sẻ bỏ ở đúng gần đích nhất.

Tôi không động viên các Bạn. Nhưng hãy đứng lên từ chổ mình ngã. Đó mới là quân tử.

Quang trọng mình có thích hay không?
Nghề gì cũng là nghề. Nó có bí quyết

Nơi nào có ý chí nơi đó có con đường.

Đứng dậy đi các Bạn.
Nếu đã mất tất cả hãy kiếm 1 cái job. Lãnh lương bỏ 100 trade real. Đừng trade demo. Bạn phải luyện cảm xúc

Vài dòng chia sẻ.

Tôi luôn ủng hộ tất cả nhưng ai đi tiếp tục. Bạn nhớ rằng trading thua lỗ là bình thường. Lỗ hôm nay ngày mai ta thắng lớn. Nhớ tâm niệm vậy.

.
Không bao giờ bỏ cuộc hướng đúng bác ợ, chứ mà sai lại còn cố gắng đâm đầu lao theo thì đúng thựcngớ ngẩn

Bác chủ thớt là bác sĩ đa khoa hay bác sĩ hành chính.
Bác sĩ đa khoa thì ít cũng mất 10 năm học hành luyện tập để được cầm dao chính trong phòng phẫu thuật nhỉ. Em thì chỉ mới ở thị trường này hơn năm thôi, ban đầu cũng hung hăng, mỗi lần deposit là phải 1000k trump và kết quả là em cũng trủm luôn. Giờ coi trading như cách luyện tập tâm lý và giữ đầu óc được học hành luyện tâp liên tục cho nó bớt lão hóa thôi. Nhiều lời khuyên của những người thành công trong thị trường này đã rất là phổ biến rồi, nhưng đa số những traders đều là những con bạc thiêu thận, kiến thức không có, lại không có quá trình luyện tập, tư duy thì kết quả là càng trade càng cay cú và nghiện như đánh bài và càng thua.
Bác chủ thớt nên bình tâm và tạm thời chuyển trade demo or practical trading như em đây :D or tạm nghỉ trade thời gian cho đầu óc nó nhẹ nhàng :)

Nếu mục tiêu mỗi tháng chỉ là để đốt 100usd thì quả là lãng phí thời gian bác ợ. Nó quá đắt chứ không hề rẻ.
Đổi chiếc xe máy đi xe đạp xem như mõi tháng có 100 $ trade thay đổ xăng. ráng cầm cự tầm hơn tháng xem như thành công. quá rẻ cho 1 tình yêu.

Bac nen tu bo di. Nghe nay ko phu hop voi bac.3 nam tham gia bac ko rut ra dc kinh nghiem thi chi co thua lo.tap trung vao cv chinh. Nghe nao cung co bi quyet thanh cong.quan trong nhat la tu duy moi nguoi.

Chắc bs chỉ biết chép thuốc. Ai làm gì cũng chỉ biết bắt chước làm theo mà chả biết suy nghĩ động não và học hỏi mới ra nông nỗi này. Dẹp nghề bs về làm thợ sửa xe đi cưng.

em không giỏi viết văn, nhưng có vài dòng tâm sự trước khi bỏ cuộc chơi,em là bác sĩ của 1 bệnh viện, đi làm được 5 năm, đã tham gia thi trường được 3 năm, vui có nhưng buồn nhiều hơn. đầu tiên đánh ở thị trường phái sinh thua 80tr,nghỉ chuyển qua thị trường crypto thua 70 tr,thua quá chuyển qua đánh vàng thua thêm 50tr giờ em hoang mang lắm,tham gia thị trường 3 năm giờ mang cục nợ 200tr. nhiều đêm không ngủ được,có ai ở diễn đàn này đồng cảnh ngộ với em ko. cho e lời khuyên với

Làm lại cuộc đời thôi bạn. Mình đây 32 tuổi, mới tham gia thị trường từ đầu năm nay, bay 350tr rồi. Mình dân cntt, cs cũng đang yên ổn, năm 2017 mua đc đất, làm đc cái nhà, thu nhập khoảng 30 -40 củ( mình làm part time cho vài cty cùng lúc). Rồi từ chứng khoán biết tới forex, càng chơi càng thua, cả năm nay cv bỏ dở ko làm gì. Đã có lúc chơi tới từng đồng cuối cùng. Bỏ đi bạn ơi, mình bắt đầu gây dựng lại. Tiền mất chỉ là một phần thôi của cuộc chơi này thôi.

A đồng cảm với e, cùng nghề, cũng thua lỗ ko ít. Tâm sự chút nhỉ. Trước khi tham gia forex a ko bao giờ cảm thấy áp lực về tài chính kể cả trong hoàn cảnh khó khăn vì a nghĩ đơn giản cái nghề mình có cứ làm tốt về lâu dài tiền sẽ đến. Thế nhưng đó cũng là điểm xấu vì không quan tâm đến tài chính nên ko có ý thức quản lý tài chính.
Khi mới đầu tham gia trade là thời điểm sắp phải vào Đ cơm sườn, điều a rất ghét vì mình muốn sống chuyên môn đơn thuần. Quá nóng vội vì muốn thoát + mà tham gia trade khi mà quá non đặc biệt về mặt tâm lý. Tại thời điểm giá vàng còn cao dự đoán giá sẽ xuống do theo dõi Trump và nghĩ sớm muộn Trump cũng sẽ hạ nhiệt chiến tranh thương mại - vào 2.5 lot XAU, nhưng hơi sớm. Gồng đến sát thời điểm vàng tụt. Suốt khoảng thời gian đó là lần đầu tiên mình chứng kiến tâm lý của mình bị thay đổi dữ dội như vậy, nhiều năm trong nghề cũng chưa từng có diễn biến tâm lý như vậy. Vừa gồng lỗ vừa đọc blog nhatkyforex của bác LeD. Đọc hết 2/3 số bài thì a quyết định chấp nhận thua cuộc, buổi chiều thoát lệnh thì tối vàng tụt chóng mặt. Có chút cảm giác tiếc nuối nhưng thực sự bây giờ thấy mình học được rất nhiều.
Mất khá nhiều tiền nhưng bây giờ a bỏ được thói quen thức đêm. Sinh hoạt khoa học, bỏ game thứ mà chưa từng nghĩ sẽ bỏ được. Học cách sống kỷ luật và hơn hết là học cách quản lý tài chính, làm chủ cảm xúc hơn nữa. A nghĩ những điều đó quý giá với mình hơn rất nhiều lần số tiền đã mất.
A nghĩ thế nay. Không biết e lập gia đình chưa nhưng 200 triệu là bài học và mình phải tự chịu trách nhiệm với nó không nên để ảnh hưởng tới gia đình. 200 tr e đừng nghĩ sẽ gỡ lại, cứ vay mượn rồi trả dần. Làm thật tốt công việc hiện tại, học hỏi thêm sau này quay lại chưa muộn. Good luck!

Chỉnh sửa lần cuối:
ở cái thị trường này 95% là chết, nên muốn thắng được thị trường này thì phải chơi demo hoặc chơi thật nhỏ mất thì thôi, khi nào tìm được phương pháp thắng được thì mới nên chơi tiền lớn để kiếm tiền, không thì trước sau cũng mất hết tiền cho thị trường thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên