(Tâm sự Trader) Vợ chồng mất hơn 5 tỷ, phá sản và trầm cảm vì trade vàng

captainfx

Editor
Trial mod
2,036
13,215
Đó là 1 câu chuyện buồn

Chào mọi người, tôi xin được chia sẻ câu chuyện của mình.

Gia đình tôi hiện nay đã bị phá sản. Nguyên nhân vì chồng tôi đầu tư FOREX.

Chồng tôi đầu tư FOREX được 3 năm

Năm đầu, năm 2 công việc ổn, thu nhập được coi là khá giả đủ để đảm bảo cho cuộc sống ở Sài Gòn.

Năm 2, công việc vẫn suôn sẻ, tuy không có nhà Sài Gòn nhưng vẫn thoai mái chi tiêu, không áp lực bởi cơm áo gạo tiền.

Anh em gia đình 2 bên ở quê, nhìn thấy vợ chồng tôi làm ăn ngày càng phát , nên đã góp vốn vào để chồng tôi đầu tư. Công việc vẫn suôn sẻ, cho đến năm thứ 3.

Năm 3, chồng tôi gồng lỗ vàng, vì sell nhưng giá vàng lại lên cao quá, ko chịu cắt lỗ. Nên toàn bộ tài sản của tôi và gia đình anh em 2 bên đã cháy toàn bộ. Chồng tôi mất hơn 5 tỉ. Trong đó vốn của vợ chồng tôi là 2.5 tỉ. Và vốn vay anh em bố mẹ là 2.5 tỉ. Toàn bộ đã mất trắng sau 1 đêm.

>> Bài hay: https://traderviet.org/t/35738/

Tôi quá tin tưởng chồng nên để anh tự quyết định công việc đầu tư của mình. Toàn bộ số tiền vợ chồng tôi tích cóp tự 2 bàn tay trắng nay đã mất hết. Thậm chí tài khoản ngân hàng của tôi cũng không còn 1 đồng nào.

Tôi là giáo viên nhà nước đc gần 10 năm, lương tôi hiện giờ là 4tr7. Cuộc sống của gia đình tôi bị đảo lộn. Tôi còn 2 con nhỏ, 1 đứa chuẩn bị vào lớp 1, 1 đứa đc 1 tuổi.

Vợ chồng tôi vì ở quê lên thành phố, cả 2 đều bắt đầu đến với nhau từ 2 bàn tay trắng. Vì 2 bên nội ngoại anh em cũng vì tin tưởng chồng tôi nên giờ chúng tôi rơi vào tình cảnh này cũng ko thể nhờ sự trợ giúp của người thân. Bạn bè tôi cũng ko dám nói. Duy nhất chỉ nói với 1 ng bạn thân thời THPT nhưng đổi lại từ đó họ không gọi điện cho tôi nữa.

Hiện giờ tôi không còn 1 đồng tiền nào trong nhà. Chỉ chờ vào tiền giáo viên của tôi hàng tháng 4tr7. Nhưng ko đủ chi trả nuôi 2 con và trả tiền thuê nhà. Chồng tôi từ lúc bị phá sản, rơi vào trạng thái trầm cảm, và bỏ về Bình Dương nơi 1 ng họ hàng xa. Vì không thể nương tựa vào họ hàng 2 bên nữa. nên phải đi xa.

>> Bài hay: https://traderviet.org/t/7888/

Tôi không biết phải làm gì trong giai đoạn khó khăn này, bố mẹ đẻ tôi cũng đang rất khó khăn không thể giúp đỡ. Vì chồng tôi cũng làm mất của ông bà 1 khoản tiền lớn.

Tôi đã rơi vào hoàn cảnh đau khổ này, tôi đã bị trầm cảm và khổ đau suốt 1 thời gian và không có ai để sẻ chia. Giờ tôi nhận ra mình không mãi cứ sống với những đau khổ này. Phải tự mình cứu lấy mình. Nhưng tôi không biết bắt đầu từ đâu. Vì công việc là giáo viên, muốn làm thêm 1 việc để kiếm thêm tiền nuôi con thật khó. Tôi cũng đã thử bán hàng online nhưng nó ko hiệu quả.

Tôi mong anh/ chị nào trong group này, chia sẻ giúp cho tôi 1 công việc làm thêm để tôi có thêm 1 khoản tiền nuôi con.

Giờ tôi không có vốn, không có gì hết. Chỉ còn sức khoẻ thôi.

Tôi phải lấy một cái nick fb lập mới để đăng. Vì tôi sợ người quen bạn bè của mình biết chuyện này. Rồi tôi sẽ lại rơi vào hoàn cảnh trầm cảm. Tôi rất sợ điều đó.

----

Bài này của bạn Tú Ngọc đăng trên group facebook Anh em TraderViet Thiện Lành. Bạn ấy ghi nguồn là copy nên mình cũng không tìm được nguồn. Tựa đề do mình tự đặt.

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Nếu câu chuyện là thật thì thật tội cho gia đình chị, sắp tới do đại dịch nên chắc cũng nhiều lắm những hoàn cảnh như thế sẽ xuất hiện. Cuộc sống như là một bản nhạc vậy lúc lên cao lúc xuống thấp, ko ai biết trước được điều gì. Thật tiếc là ko có lời khuyên nào cho câu chuyện này cả, nó liên quan đến tiền mà em thì ko có tiền thì khuyên gì bây giơ.:(:(:(

5 tỉ tôi gửi ngân hàng lấy lãi suất hàng năm ăn cũng sống khỏe re rồi, trung bình mỗi tháng gần 30 triệu tiền lãi ăn uống chi tiêu thì còn gì bằng về quê tỉnh lẻ mà sống thì nhàn nhã khỏi phải lo lắng.

Bạn ấy đã thất bại, còn dũng cảm chia sẻ để người khác thấy mà làm bài học. Một số ko chịu đọc kỹ, còm kiểu mỉa mai, coi thường, tỏ ra ngạo nghễ lắm. Cái môn này chẳng ai có thể học hết được chữ ngờ đâu.

Em mất gần 1 tỷ vì gồng lỗ e còn muốn nhảy lầu huống gì 5 tỷ mà nợ hai bên, hazz, vậy mới nói, lời thì rút ra bỏ ngân hàng, tiền trong ngân hàng mới là tiền của mình, tham là thâm hazzz

“Thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn” nhưng trong Forex mà thuận vợ thuận chồng thì có ra đê mà ở.
Chồng mà chơi thì vợ phải là cái phanh để hãm lạ, và ngược lại!
Hi vợ em cũng ủng hộ 1000% nhưng mà luôn nhắc em thỉnh thoảng rút ra mà gửi banks, vk lại cực kỳ tiết kiệm. Âu cũng là cái may mắn !

Mà thôi, lúc này bác ấy cần bác nhất đấy. Bác ấy đâu có muốn kết cục như vậy.

Ai cũng muốn vợ con mình ăn sung mặc sướng, khổ nỗi....!

Chồng e mới biết đến món này 2 tháng, mà đã dành nửa tiền tiết kiệm mua nhà đi chơi, toàn quất15, 20lot. . Tháng trước thấy được 15k, giờ thấy đang lỗ 10k rồi vẫn đang gồng. E nhìn choáng quá, vì chắc ck bị tâm lý thừa thắng xông lên quá đà. E cũng không biết góp ý sao. Vì ck e giấu em. Em xem lén thôi ạ.hix.E thì biết đc mấy năm rồi chơi toàn thua, chơi bé thôi ạ nhưng e cũng đủ biết độ khắc nghiệt của tt này. Các bác có cách nào giúp em cản ck ko ạ. Chứ thế này e sợ bay hết tiền dành dụm bao năm mất ạ.hix

Chồng e mới biết đến món này 2 tháng, mà đã dành nửa tiền tiết kiệm mua nhà đi chơi, toàn quất15, 20lot. . Tháng trước thấy được 15k, giờ thấy đang lỗ 10k rồi vẫn đang gồng. E nhìn choáng quá, vì chắc ck bị tâm lý thừa thắng xông lên quá đà. E cũng không biết góp ý sao. Vì ck e giấu em. Em xem lén thôi ạ.hix.E thì biết đc mấy năm rồi chơi toàn thua, chơi bé thôi ạ nhưng e cũng đủ biết độ khắc nghiệt của tt này. Các bác có cách nào giúp em cản ck ko ạ. Chứ thế này e sợ bay hết tiền dành dụm bao năm mất ạ.hix
Vẫn lời 5k, cắt thôi. Nói chồng như thế. Tôi thua tới 500$ là tôi đã sáng mắt ra và không bao giờ dám cố chấp rồi. Bảo thủ gì thì bảo thủ chứ cái này thì đừng, càng cố chấp càng toang.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên