Tản mạn về phốt và kinh nghiệm trade IQ option của mình

mrfox9x

Member
14
14
Chào anh em. Mình gia nhập diễn đàn cũng chưa lâu, chủ yếu mình nằm vùng đọc bài của các bác. Sau đây mình xin chia sẻ câu chuyện của mình về 1 phốt của mình với IQ option và chiến lược trade của mình với broker này.
Trước hết về phốt của IQ option ngày 28/2 vừa rồi. Xin giới thiệu trước mình trade trên IQ chỉ chơi Digital. Nói ngắn gọn cho bác nào chưa trade ở sàn này thì Digital như 1 kiểu biến thể của tùy chọn Option, có điều mình được "strike" ở từng mức giá mình thích. Ngày hôm đó sàn bị lỗi hay lag gì đó nên cho dù có strike ở mức giá nào thì sàn vẫn báo 1 mức % profit cố định. Do đó em strike ở mức giá rất xa, càng xa thì càng an toàn ạ, vẫn ăn dc return 33%. Cụ thể các bác xem ảnh ạ. Kết quả hôm đó em ăn được khoảng 10k$ trong khoảng thời gian ngắn ngủi khoảng 5 7 phút sàn bị lác. Em rút trước 7k do sợ sàn phát hiện :D và rút thành công. CÒn lại 4k em để trade tiếp. Tất nhiên là họ phát hiện ra lỗ hổng ngay sau đó tuy nhiên em đã kịp thời rút 7k. Những ngày sau đó thì họ set delay cho lệnh của em. Tức là em vào lệnh thì 3 4s sau sàn mới process cho em. Và rồi hôm thứ 2 họ gọi cho em và báo em có manupulated và thiện chí trả 700$ trong khoảng 4k$ trong balance của em. Em ok thôi, vì tiền này là do ăn may mà có nên gật đầu ok luôn. Sau đó họ khóa tài khoản của em 24h kế tiếp.
Tất nhiên suy cho cùng thì vụ này không phải do em gian lận, mà do lỗ hổng hệ thống cuar sàn mà thôi. Em cũng không tranh cãi gì với broker, vì rút dc 7k$ ăn may rồi mà hehe.

Nói qua về kinh nghiệm trade của em. Nói chung thì trade cũng chỉ là nghề tay trái của em, kiếm thêm đồng ra đồng vào chứ em không coi bọn binary này làm nghề chính. Trung bình 1 ngày em bỏ ra 2 giờ vào khung giờ cố định để trade. Bản thân tự đặt ra giới hạn mỗi ngày chỉ lãi khoảng 100-150$ là tắt máy đi làm việc khác. Lost quá 100$ cũng tắt máy không cay cú. Em trade IQ từ khoảng tháng 8 năm ngoái. Khoảng 5 tháng đầu thì được mất bù trừ nhau vì không có kinh nghiệm quả trị rủi ro cũng như cảm xúc cá nhân. Giờ em có riêng chiến lược của mình, tuân thủ chặt chẽ những quy định của bản thân để không bị cháy như ban đầu mới chơi nữa. Đây là qua loa kết quả trade của em ngày hôm nay.

Trên đây là qua loa kinh nghiệm trade của em trên IQ. Chắc trên diễn đàn mình ít bác chơi con digital như em nhỉ. Em thì chơi kiểu này, % profit ít nhưng chắc cối ạ. Cảm ơn các bác đã đọc bài.
Enjoy trading.

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Ngon qua. Digital it ng choi nen chang co bai nao noi ve chien thuat nen moi ng it biet

Bác hướng dẫn thêm về digital được không em cũng đang nghiên cứu món này, viết một bài về chiến thuật luôn cũng được bác ơi :))

Hay quá bác có nhã ý hướng dẩn cho ae biết chúc ít được không,,,,,ăn ít nhưng đều như vậy thì quá là vi diệu rồi.
Hóng chia sẽ từ bác.

Dạo này em cũng bận quá nên trade ít đi, nhưng mà phương pháp vẫn cảm thấy sống nhăn răng với thị trường à :)) khi nào có thời gian em sẽ viết 1 bài chia sẻ PP kèm video ạ

Dạo này em cũng bận quá nên trade ít đi, nhưng mà phương pháp vẫn cảm thấy sống nhăn răng với thị trường à :)) khi nào có thời gian em sẽ viết 1 bài chia sẻ PP kèm video ạ
bạn ơi cho mình xin face hoặc sđt mình có 1 số thắc mắc về digital nhờ bạn giúp mình đc ko a.cám ơn bạn nhé.Face mình là đình tuấn(sdtd:0987684469 https://www.facebook.com/profile.php?id=100002092875287

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,507 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 389 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 905 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 314 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,766 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên