Tặng anh em trader indicator kiểm tra tài khoản

aliba3

Active Member
170
158
Khi chơi tiền thật mình sợ nhất là không để ý lúc broker họ thay đổi thông số hệ thống quan trọng như: tỉ lệ đòn bẩy, stop out level, contract size, ...
Nhân dịp sắp chơi tiền thật với có khả năng được quản lý vốn to, mình viết tool này, tiện share lên đây cho các bác nào hay có nhu cầu kiểm tra thông tin tài khoản hiện tại, đo độ nông sâu của thị trường ....
Cách sử dụng: nó là indicator nên chỉ kéo thả vào chart khung thời gian bất kỳ. Các tham số như sau:
ATR_DAY_PERIOD/ATR_WEEK_PERIOD/ATR_MONTH_PERIOD: số lượng cây nến D1/W1/MN1 gần nhất cần tính dữ liệu.
TRADE_NO_VERIFICATION: để mặc định là 0. Tham số này tôi dùng để kiểm tra xem công công thức tính tiền có đúng với thực tế không (hiện tại đang ok nên không cần check nữa). Ví dụ: muốn kiểm tra xem việc quy đổi mỗi point của 1 Lot GPBUSD ra tiền có đúng không, thì tạo một lệnh trên GBPUSD và điền mã giao dịch của nó vào đây, sau đó quan sát số liệu hiển thị trên dòng "Current profit verification for #...", nếu số liệu lãi giống hệt ở cột Profit của trade tương ứng thì Indicator đang tính chuẩn, số liệu thống kê là đáng tin cậy.

Chúc các bác buổi tối vui vẻ!

Đính kèm

• MarketInfo.ex4
    29.9 KB · Xem: 35

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
vậy là vẫn phải kiểm tra bằng mắt và trí nhớ cho 28 cặp tiền hả bác
mình làm theo nhu cầu bản thân thôi. Chưa có nhu cầu quét hết, ngồi chỉnh sửa nắn nót cho mấy cái này cũng mất cả buổi chiều rồi. Mấy cái thông tin ở phần trên cùng là thông tin chung của tài khoản nên giống nhau hết.

Khi chơi tiền thật mình sợ nhất là không để ý lúc broker họ thay đổi thông số hệ thống quan trọng như: tỉ lệ đòn bẩy, stop out level, contract size, ...
Nhân dịp sắp chơi tiền thật với có khả năng được quản lý vốn to, mình viết tool này, tiện share lên đây cho các bác nào hay có nhu cầu kiểm tra thông tin tài khoản hiện tại, đo độ nông sâu của thị trường ....
Cách sử dụng: nó là indicator nên chỉ kéo thả vào chart khung thời gian bất kỳ. Các tham số như sau:
ATR_DAY_PERIOD/ATR_WEEK_PERIOD/ATR_MONTH_PERIOD: số lượng cây nến D1/W1/MN1 gần nhất cần tính dữ liệu.
TRADE_NO_VERIFICATION: để mặc định là 0. Tham số này tôi dùng để kiểm tra xem công công thức tính tiền có đúng với thực tế không (hiện tại đang ok nên không cần check nữa). Ví dụ: muốn kiểm tra xem việc quy đổi mỗi point của 1 Lot GPBUSD ra tiền có đúng không, thì tạo một lệnh trên GBPUSD và điền mã giao dịch của nó vào đây, sau đó quan sát số liệu hiển thị trên dòng "Current profit verification for #...", nếu số liệu lãi giống hệt ở cột Profit của trade tương ứng thì Indicator đang tính chuẩn, số liệu thống kê là đáng tin cậy.

Chúc các bác buổi tối vui vẻ!

View attachment 75001

Bác có phiền khi cho em xin file code không? em đang học viết code nên muốn học hỏi thêm.
Cảm ơn bác rất nhiều.
P/s: Bác chia sẻ cách bác học code thế nào? em tự học mà thấy khó quá.

Bác có phiền khi cho em xin file code không? em đang học viết code nên muốn học hỏi thêm.
Cảm ơn bác rất nhiều.
P/s: Bác chia sẻ cách bác học code thế nào? em tự học mà thấy khó quá.
file code này có sử dụng lại thư viện riêng do mình tích lũy theo thời gian, nó liên quan nhiều code khác nhau nên mình không tiện share. Trên diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn đó, bạn tìm sẽ có nhiều link tốt để đọc. Mình dân IT nên code sẽ dễ hơn bình thường.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 478 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 577 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,750 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 80 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên