Tặng chiến lược mua từ chuyên gia Forex 30 năm cho anh em TraderViet

Có chuyên gia nước ngoài, 30 năm kinh nghiệm, giữ nhiều vị trí quan trọng tại các tổ chức tài chính, ngân hàng, đưa ra chiến lược như thế nầy thì yên tâm quá.

Nhìn vào các signal đang được phát ra thì expert nầy đang cược đồng JPY yếu trong tương lai ( Short XXX /JPY) và sắp tới là USD (Long EUR/USD, GBP/USD)

Ai đang buy ngược kèo expert nầy thì cẩn thận hơn nhé.

Chốt signal PEK23 GBPJPY (155pips)
Tk hết tiền còn €1.04

vấn đề đòn bẩy là do bác chứ sao lại do người cung cấp chiến lược? Người ta tư vấn vậy, bác lượng sức mình hoặc theo hoặc không thôi.

Còn cách trade hạ đòn bẩy xuống và thả rông của bác thì tốt nhất chuyển sang đánh những sàn phẩm không đòn bẩy hoặc đầu tư vàng vật chất. Tư duy không dùng đòn bẩy và không dừng lỗ là tư duy kiểu mua vàng và bđs tích trữ của dân Việt mình

Bác DH cho e hỏi chút, có sàn nào cho đánh vàng vật chất ko đòn bẩy hoặc tỷ lệ đòn bẩy thấp không ạ?

vấn đề đòn bẩy là do bác chứ sao lại do người cung cấp chiến lược? Người ta tư vấn vậy, bác lượng sức mình hoặc theo hoặc không thôi.

Còn cách trade hạ đòn bẩy xuống và thả rông của bác thì tốt nhất chuyển sang đánh những sàn phẩm không đòn bẩy hoặc đầu tư vàng vật chất. Tư duy không dùng đòn bẩy và không dừng lỗ là tư duy kiểu mua vàng và bđs tích trữ của dân Việt mình
ko phai khong dung don bay nhung don bay cuc thap, trade theo chien luoc tren cung vay, don bay cuc thap, mot khi da dung don bay cuc thap nhu vay thi chi can kn la trade tot va thoai mai. Them nua, gio ma doi an 500 pips nghe co ve ko hop ly trong thoi diem bien dong lon nhu bay gio. Toi t

khong phai khng su dung don bay ma su dung rat thap, sl 500neu ko su dung don bay thap sao trade dc, chang le sl cai la gan hoac chay tk luon ah, thoi diem bay gio ma trade 500/160pips thi cung thuong thoi

Trade toàn có sl 500pip thì đánh 0.01 thôi ổn hết các bác à
chuan, sl 500,tp 160 pips, ai co kn la trade de dang, khoi mua chien luoc lam gi, con neu trade bn lot thi phu thuoc vao size tai khoan, nhung cho du trade don bay thap, gia su thua 2000pips moi chay tk thi thua 500pips cung di gan 25% roi. Ma trade don bay thap nhu vay thi khoi can chien luoc.

rủi ro 2% tài khoản thôi. Theo ông này thì mình đánh chỉ cần 1/2 của ổng là được. Chủ yếu kiên nhẫn rồi vào thôi. mấy khi mà cháy tài khoản (quá size thì khét thôi ) :)

rủi ro 2% tài khoản thôi. Theo ông này thì mình đánh chỉ cần 1/2 của ổng là được. Chủ yếu kiên nhẫn rồi vào thôi. mấy khi mà cháy tài khoản (quá size thì khét thôi ) :)
Ban thu tinh di, rui ro 500pips ma co 2%, vay can den may k pips cho ca tk, rat nhieu pai ko, dong nghia voi viec su dung don bay cuc thap, truoc day toi thuong hay de cap den tam quan trong cua viec su dung don bay thap. May ong ban tin hieu tren de sl nhieu pips nhu vay ko ngoai muc dich la lam trader su dung don bay thap, de dang thang hon de an hoa hong, nhung ho ko noi truc tiep ra. Trade don bay thap rat thoai mai va co loi nhuan, han che rui ro. Toi cung hay trade kieu nay, thang cung thuong xuyen, it nhung ben vung, lai suat kep. Di nhien ko su dung don bay qua thap (500pips=2%tk)

Ban thu tinh di, rui ro 500pips ma co 2%, vay can den may k pips cho ca tk, rat nhieu pai ko, dong nghia voi viec su dung don bay cuc thap, truoc day toi thuong hay de cap den tam quan trong cua viec su dung don bay thap. May ong ban tin hieu tren de sl nhieu pips nhu vay ko ngoai muc dich la lam trader su dung don bay thap, de dang thang hon de an hoa hong, nhung ho ko noi truc tiep ra. Trade don bay thap rat thoai mai va co loi nhuan, han che rui ro. Toi cung hay trade kieu nay, thang cung thuong xuyen, it nhung ben vung, lai suat kep. Di nhien ko su dung don bay qua thap (500pips=2%tk)
Bác viết ko dấu khó đọc quá

tuyệt vời!
cái hay không chỉ là chiến lược giao dịch mà còn là phương pháp quản lý vốn, phương pháp giao dịch của một chuyên gia quốc tế mà chúng ta có thể học hỏi.

chủ đề này sẽ hot, thanks bác Huy, có ai có pass view của tk cho mình theo ko? đọc mệt quá, bài quá nhiều.

tuyệt vời!
cái hay không chỉ là chiến lược giao dịch mà còn là phương pháp quản lý vốn, phương pháp giao dịch của một chuyên gia quốc tế mà chúng ta có thể học hỏi.
họ sẽ không nói ra đâu bạn, chúng ta tự hiểu và làm thôi, cho nên mấy cái vụ Risk/Reward 1:1, 1:2,..gì đó mình cũng không quan tâm lắm, trade đòn bẩy thấp, kiểu thả rong như trên là khỏe nhất, tp: 50 pips cho nhanh, khỏi để lâu :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,067 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,983 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên