Tặng chiến lược mua từ chuyên gia Forex 30 năm cho anh em TraderViet

Em đặt gạch ngồi hóng thôi. Thank các bác đã chia sẻ. Bác nào không thích có thể ra ngoài đỡ loãng topic.
Bác nào giỏi thì làm topic post tín hiệu lên, đừng thể hiện ra ở đây làm gì.
đúng rồi, cứ lâu lâu có 1 topic tốt thì có mấy thằng tào lao nhảy vào phá đám, hy vọng lần này topic đc tồn tại lâu.

Lúc đầu nghe winrate 85-90% cũng không hình dung nổi, giờ mới biết ra là SL 500 pips, ăn chỉ 15-40% SL, tỉ lệ thắng cao cũng là tất yếu.

họ sẽ không nói ra đâu bạn, chúng ta tự hiểu và làm thôi, cho nên mấy cái vụ Risk/Reward 1:1, 1:2,..gì đó mình cũng không quan tâm lắm, trade đòn bẩy thấp, kiểu thả rong như trên là khỏe nhất, tp: 50 pips cho nhanh, khỏi để lâu :))
chuẩn rồi, mình chỉ cần xem cách họ ra chiến lược từ đó trên cơ sở hiểu biết của mình mà tìm hiểu pp giao dịch và hoàn thiện cho chuẩn thôi ;)

Cảm ơn Bang chủ và chủ thớt, nhìn sơ qua đã thấy kích thích rồi, vậy là khoảng 1 năm sau em xây được nhà để lấy vợ rồi các bác ợ!!:D:D

SL 500 pips, TP 500 pips thì sao lại là "ăn chỉ 15-40%"?

Theo tui hiểu, thì ý của bác KHƯƠNG là : ăn 15%~40% của cái TP 500p, chứ không ăn đủ 100% cái TP 500p.

Đầu tiên tui cũng tưởng là đã SL 500p thì phải ăn đủ TP 500p, nhưng hóa ra TP 500p chỉ là target thui, còn thực tế sẽ TP trong khoảng 40p ~ 500p.

Nhưng ông chuyên gia này là ngon rồi, hôm qua GBPUSD rơi về 1.3120 (tui đã nghĩ kèo này bể rồi), không biết là do may mắn hay thực sự ổng này giỏi mà đoán hay quá GBPUSD bật lên đi tiếp.

Có chuyên gia nước ngoài, 30 năm kinh nghiệm, giữ nhiều vị trí quan trọng tại các tổ chức tài chính, ngân hàng, đưa ra chiến lược như thế nầy thì yên tâm quá.

Nhìn vào các signal đang được phát ra thì expert nầy đang cược đồng JPY yếu trong tương lai ( Short XXX /JPY) và sắp tới là USD (Long EUR/USD, GBP/USD)

Ai đang buy ngược kèo expert nầy thì cẩn thận hơn nhé.

Ông này có vẻ ngon đó bác.

Tối qua tui short GBPUSD (ngược kèo với ổng), đã ăn được 70p nhưng quyết định thả tp định ăn dày :D, ai ngờ GBPUSD quật ngược chém luôn SL của tui.
Sáng nay tui quất long GBPUSD (xuôi kèo với ổng) thì ăn lại được chỗ thua hôm qua.

Theo tui hiểu, thì ý của bác KHƯƠNG là : ăn 15%~40% của cái TP 500p, chứ không ăn đủ 100% cái TP 500p.

Đầu tiên tui cũng tưởng là đã SL 500p thì phải ăn đủ TP 500p, nhưng hóa ra TP 500p chỉ là target thui, còn thực tế sẽ TP trong khoảng 40p ~ 500p.

Nhưng ông chuyên gia này là ngon rồi, hôm qua GBPUSD rơi về 1.3120 (tui đã nghĩ kèo này bể rồi), không biết là do may mắn hay thực sự ổng này giỏi mà đoán hay quá GBPUSD bật lên đi tiếp.

Giờ xem lại bạn chủ topic post thì thấy đúng là đã chốt lệnh sớm. Hóa ra ăn non quá.

Nếu đã xác định SL 500 pips như ông chuyên gia này thì có nghĩa là đánh trung hạn, không thể chỉ có 1 vài ngày giá mới chạy có 100 pips, chưa có sự chuyển biến lớn về xu hướng mà đã chốt lệnh rồi. Chắc 30 năm kinh nghiệm lùa gà thôi :D.

Còn kèo GBPUSD hôm qua cũng không phải ghê gớm gì. GBPUSD đang trong xu hướng tăng, do có tin xấu nên bị sập hơn 100 pips về vùng hỗ trợ ngắn hạn 1.31 rồi bật lên lại. Cho dù không có tin tốt sau đó đi chăng nữa thì cũng khó mà xuống sâu được vì đã có vùng hỗ trợ trung/dài hạn tại 1.3. Cho nên với mức SL 500 pips, TP 500 pips; khả năng thắng (với TP 500 pips thực chứ không phải ăn non 100 pips) đúng là 80%-90% như chuyên gia phát biểu. Bản thân mình còn vào lệnh mua tại gần như đáy mức sập hôm qua thì chuyên gia vào lệnh tại trên mức đấy gần 100 pips thì có gì đáng bàn đâu.

Móa ơi người ta bỏ tiền ra mua tín hiệu rồi chia sẻ cho anh em mà còn bị vùi lên dập xuống. Xã hội này thật là lạ, bán lấy tiền thì chửi tham lam, con buôn hám tiền. Giúp đỡ người khác free thì chê ỏng chê eo. Bảo sao các pro thật sự kiếm được tiền từ thị trường đều lặn mất tăm, chỉ còn lại các thầy lùa gà. Nản!!!

Giờ xem lại bạn chủ topic post thì thấy đúng là đã chốt lệnh sớm. Hóa ra ăn non quá.

Nếu đã xác định SL 500 pips như ông chuyên gia này thì có nghĩa là đánh trung hạn, không thể chỉ có 1 vài ngày giá mới chạy có 100 pips, chưa có sự chuyển biến lớn về xu hướng mà đã chốt lệnh rồi. Chắc 30 năm kinh nghiệm lùa gà thôi :D.

Còn kèo GBPUSD hôm qua cũng không phải ghê gớm gì. GBPUSD đang trong xu hướng tăng, do có tin xấu nên bị sập hơn 100 pips về vùng hỗ trợ ngắn hạn 1.31 rồi bật lên lại. Cho dù không có tin tốt sau đó đi chăng nữa thì cũng khó mà xuống sâu được vì đã có vùng hỗ trợ trung/dài hạn tại 1.3. Cho nên với mức SL 500 pips, TP 500 pips; khả năng thắng (với TP 500 pips thực chứ không phải ăn non 100 pips) đúng là 80%-90% như chuyên gia phát biểu. Bản thân mình còn vào lệnh mua tại gần như đáy mức sập hôm qua thì chuyên gia vào lệnh tại trên mức đấy gần 100 pips thì có gì đáng bàn đâu.
Bác phân tích hay lắm. Nhưng kể ra bác phân tích trước thì hay hơn khi có kết quả rồi :))

Em không theo tín hiệu ông này nhưng theo em thì chủ top nên xóa top này đi
Các bác chơi cho đẹp thì thị trường nó đẹp lại với các bác
Em thấy trò này bẩn quá !
Chả khác nào các bác thi nhau lao vào hút máu và chất xám người ta mà người ta mất rất nhiều thời gian và công sức cũng như thị trường hành hạ lên xuống mới có được chút kinh nghiệm ngày hôm nay
Người ta cũng kiếm miếng cơm thôi mà
Người ta chỉ giới thiệu rồi show vài kèo cho AE kiểm chứng thôi, chứ có ai rảnh đâu mà show free cho bác hoài đâu
Theo tôi nghĩ nếu tín hiệu tốt, AE kiếm được tiền đều đặn thì ai cũng tự mua rồi tự xài, chứ ko ai dày mặt lên topic này xin xỏ làm gì đâu!!

Bác phân tích hay lắm. Nhưng kể ra bác phân tích trước thì hay hơn khi có kết quả rồi :))

Hehe, có mấy lý do thế này:

1. Nếu là phân tích thì mình học tập "chiên da" Cà Thì Lên mà ông mod DuongHuy hay post bài ấy, chỉ nên phân tích cái gì đã xảy ra rồi thôi thì mới ngon chứ dự đoán tương lai thì hên xui 50/50 lắm :D

2. Nếu là dự đoán, nhận định thì không nên nói cái gì quá chi tiết, chỉ nên chung chung thôi (để nếu mà đúng thì cứ chém gió tung trời, còn nếu mà sai thì vẫn có hướng mà giải thích cho nó thành không sai, và quan trọng nhất là chẳng làm hại ai). Thời điểm GBPUSD sập về vùng hỗ trợ ngắn hạn 1.31 đấy, nếu mình có đưa ra phân tích nhận định thì đó sẽ là 1 hướng dẫn chi tiết vào lệnh rồi chứ không còn là 1 dự đoán chung chung nữa.

3. Khi mình (hay bất kỳ ai cũng thế thôi) có 1 phân tích, nhận định rõ ràng nào đó thì có 3 trường hợp
a. Nếu mình cực kỳ tin tưởng nó, nếu nó là thứ có thể giúp kiếm được rất nhiều tiền thì mình sẽ giữ nó lại không nói cho ai biết cả. Công sức của mình, thời gian của mình, mồ hôi nước mắt của mình đã bỏ ra để kiếm tiền thì sao lại đem chia sẻ free cho người khác chẳng chút thân quen? Chỉ có kẻ điên mới làm thế.
b. Nếu mình chỉ hơi hơi tin tưởng nó, nếu nó là thứ có thể giúp kiếm được một chút tiền thì có thể mình sẽ chia sẻ nó có phí theo kiểu chuyên gia 30 năm kinh nguyệt.
c. Nếu chỉ là hên xui, mình sẽ chia sẻ nó miễn phí theo cách chém gió của "chiên da".

Đáng tiếc, trường hợp GBPUSD hôm qua không rơi vào mục (c) ở trên nên không thể chém gió. Nếu nó rơi vào mục (b) thì mình cũng không thể chia sẻ vì mình đâu có thu phí bán tín hiệu gì đâu? Kết quả là như bạn biết đấy, mình chỉ ở đây chém gió khi mọi thứ đã xảy ra rồi thôi :p

Nói chung, mình khuyên các bạn khi tham gia diễn đàn chỉ nên đặt mục tiêu học hỏi kiến thức (kiến thức thì nên và đã/đang/sẽ được chia sẻ miễn phí vì dù cho kiến thức là nền tảng cho thành công của bất cứ ai; bất kỳ kiến thức nào dù cao siêu đến đâu đều không phải là thứ giúp phân tách một người có thể thành công với một người có thể thất bại) và học hỏi từ kinh nghiệm thất bại của người khác. Đừng kỳ vọng sẽ học được bí kíp nào đó có thể thực sự kiếm được tiền, không ai chỉ cho bạn miễn phí đâu, bạn hoặc là phải trả rất nhiều tiền để có được nó (chưa chắc đã mua được) hoặc là phải bỏ rất nhiều công sức để tìm ra nó :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 759 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,275 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,171 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 310 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên