Test forex trên nhiều khung giờ

sao em làm theo hướng dẫn mục 6.1 để add other timeframe mà không được nhỉ? Bác nào làm được hướng dẫn em chỗ này phát?! Ví dụ em muốn backtest 3 TF D1, H1, M15 chạy đồng thời cùng nhau có được không các bác?

Cái này nó thể hiện các khung thời gian khác ngay bên dưới như hình anh ah bác. Nếu vậy thì mình không thích.
Có cái này hay qua mà không hiểu sao nó lại k chạy
Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=ztxuzcVhJGk
Sao MT4 của bác lại có cái bảng bên phải mà bác kéo thả vào chart để chỉnh Custom indicator ấy nhỉ? Cái MT4 của em nó không có, open chart offline lên nó không chạy đồng thời với chart visual đang chạy bác ạ?

Bác nào có thể làm một Video hướng dẫn chi tiết trên FXblue không ? Mình mày mò mãi mà nó không chạy

Ok rồi bác ạ. Khi add thêm chart offline chọn cái có tên SIM ấy là chạy. Trong phần option để bật other timeframe cái nào value bật true thì khi vào open offline chart sẽ có SIM TF đấy.

Bác nào cài đc cái FX Blue rồi làm cho cái file hướng dẫn cụ thể tý, e kém tiếng anh cài mãi ko xong

Bác cài đặt EA vào MT 4 xong thì làm như sau nhé.
1. Click vào Strategy tester trên menu hoặc bấm Ctrl + R.
2. Chọn EA là FX Blue - Trading Simulator v3.ex4.
3. Chọn properties để cài đặt EA. VD: nếu muôn bật thêm FT M30 và M15 thì trong mục Other Timeframes dòng Offline_M30 và Offline_M15 chọn Value là True như hình vẽ và bấm OK.
EA Properties.jpg

4. Chọn Visual mode như hình vẽ bấm Start, sau đó nhập username, password đã tạo account vào để chạy.
5. Sau khi EA đã chạy thì pause lại và chọn File -> Open Offline để mở thêm TF offline.
6. Trong cửa sổ Offline chart chọn mấy dòng đầu tiên có tên !SIM,M15, !SIM,D1 để mở thêm TF chạy đồng thời cùng chart chính của EA. (Trong phần properties ->OtherTimeframes lúc trước cái nào chọn Value là True thì bây giờ nó hiện lên trong bảng Offline chart với tên là !SIM,xx)
Offline chart.jpg

Em không biết làm video hi vọng bác tìm được điểm bác đang vướng!
:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên