Tether có đối tác ngân hàng mới giữa nghi vấn của cộng đồng crypto?

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Tether, nhà phát hành gây tranh cãi của tiền điện tử USDT, có thể đã tìm thấy một đối tác ngân hàng mới ở Bahamas.

Tether có thể có một ngân hàng mới

Theo báo cáo đầu tiên của Larry Cermak của The Block, Tether - có đồng tiền điện tử được chốt bằng USD có giá trị vốn hóa thị trường hàng tỷ đô la - được cho là đang nắm giữ dự trữ fiat tại Ngân hàng Deltec, có trụ sở tại Nassau.

Lượng dự trữ này, theo công ty, là khá lớn. Tính đến sáng thứ ba, có hơn 2,25 tỷ USD mã thông báo đang lưu thông, chiếm 2,25 tỷ USD tài sản vật chất. Tại một thời điểm, USDT trị giá gần 2,9 tỷ USD, mặc dù hàng trăm triệu đô la giá trị của mã thông báo tiền điện tử đã được rút ra khỏi lưu thông trong tháng Mười.

Bitfinex công bố ‘Giải pháp ngân hàng phân phối’

Tether báo cáo chia sẻ một nhóm quản lý với gã khổng lồ trao đổi tiền điện tử Bitfinex, và đồng thời với báo cáo của Cermak về đối tác ngân hàng mới của nhà phát hành stablecoin, Bitfinex đã giới thiệu một hệ thống lưu trữ fiat mới, cải tiến và ngày càng linh hoạt.

Trước đây, cả Bitfinex và Tether đều được cho là đang nắm giữ tài sản tại Noble Bank, một tổ chức tài chính ở Puerto Rico. Tuy nhiên, Noble Bank hiện đang được rao bán và là kết quả của cuộc đấu tranh tiền tệ của chính nó.

Bitfinex không tiết lộ bất kỳ chi tiết nào về (các) đối tác ngân hàng mới của mình. Tuy nhiên, ảnh chụp màn hình bị cáo buộc lấy từ bên trong hệ thống tiền gửi fiat mới gợi ý rằng sàn này không muốn thông tin này được công khai.

“Thông tin ngân hàng này đang được cung cấp cho bạn vì mục đích đóng góp tài chính tốt cho tài khoản của bạn trên Bitfinex”, đọc thông điệp trong ảnh chụp màn hình được đăng bởi nhà đầu tư tiền điện tử WhalePanda được theo dõi rộng rãi.

“Thông tin ngân hàng này nhạy cảm về mặt thương mại và bảo mật. Bạn nên rất cẩn thận với thông tin này. Bạn được yêu cầu giữ thông tin này cho chính mình và không chia sẻ thông tin này ngoại trừ tổ chức tài chính của bạn. Việc tiết lộ thông tin này có thể làm hỏng không chỉ bản thân bạn và Bitfinex mà là toàn bộ hệ sinh thái mã thông báo kỹ thuật số. Theo đó, bạn được cảnh báo rằng có thể có những ảnh hưởng tiêu cực nghiêm trọng liên quan đến thông tin này trở nên công khai. ”

Theo báo cáo của CCN, giá tether đã giảm xuống dưới mốc $ 1,00 trong những ngày gần đây, có lẽ một phần do lo ngại kéo dài về khả năng dài hạn để đổi USDT đối với tiền tệ thực. Sau khi trượt xuống mức thấp 0,92 đô la vào hôm thứ Hai, trung bình toàn cầu của tether đã phục hồi lên khoảng 0,98 đô la Mỹ vào thời điểm viết bài.

Một đại diện của Tether đã không trả lời ngay lập tức yêu cầu xác nhận của CCN về mối quan hệ ngân hàng bị cáo buộc với Deltec.

Xem thêm:

>> Tether USDT - Bitfinex: Tình hình hiện tại và Crypto Trader nên làm gì

Nguồn: CCN

Đính kèm

30.8 KB · Xem: 4

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Các bác có tin đc không ạ? Em thì em đếch tin. Như ko tin vẫn phải sài nó. Nếu thực sự thì nó có 2 tỷ đô thì ngân hàng nào chả nhận mà nó phải tìm ngân hàng khổ sở thế.

Các bác có tin đc không ạ? Em thì em đếch tin. Như ko tin vẫn phải sài nó. Nếu thực sự thì nó có 2 tỷ đô thì ngân hàng nào chả nhận mà nó phải tìm ngân hàng khổ sở thế.

Xem lại lịch sử giá thì chênh lệch giữa USD và USDT có lúc lên, lúc xuống là chuyện bình thường. Tuy nhiên phải xem xét tính minh bạch của đồng USDT thôi, nó có bảo chứng bằng USD thật hay không thôi. Cái thị trường Crypto loạn nên cái gì cũng loạn hết
P/S: Nghe nói bác Hoài đi công tác ở TQ mà vẫn chịu khó viết bài cho anh em nhỉ. Vote cho bác nhiều phiếu đấy

Liên quan đến thuế và luật pháp nữa bác ơi. E nghĩ đơn giản là đừng dạy người giàu cách tiêu tiền :D
Với từng đó tiền nó dư sức thuê những luật sư, chuyên viên tài chính giỏi để tư vấn rồi, đơn giản vì luật pháp về tiền điện tử nó chưa rõ ràng nên bitfinex cần tìm ngân hàng bảo chứng có lợi nhất cho nó thôi.

Xem lại lịch sử giá thì chênh lệch giữa USD và USDT có lúc lên, lúc xuống là chuyện bình thường. Tuy nhiên phải xem xét tính minh bạch của đồng USDT thôi, nó có bảo chứng bằng USD thật hay không thôi. Cái thị trường Crypto loạn nên cái gì cũng loạn hết
P/S: Nghe nói bác Hoài đi công tác ở TQ mà vẫn chịu khó viết bài cho anh em nhỉ. Vote cho bác nhiều phiếu đấy
các stable coin khác, e cũng chưa thấy có tờ giấy lộn nào về bảo chứng cụ thể hết ấy. Chỉ nắm thông tin tin đại loại kiểu usdc, dc chống lưng bởi cổ đông; polo, gon mần sát, bitman ... gusd là của sàn gemini, giám sát bởi nyc ...

Ngày đi tối về gõ bài bác ạ, chỉ ko đủ tgian cập nhật phần phân tích altcoin cho anh em thôi, wifi bên đây hiếm quá về hotel mới có :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 34 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,454 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên