Thắc mắc biết hỏi ai?

Thắc mắc biết hỏi ai?

Thắc mắc biết hỏi ai?

Gunner1986

4
1
Em giờ mới được biết đến loại hình đầu tư này. Có một số bạn là người của các sàn gọi điện tư vấn. Ai cũng giới thiệu công ty của họ là uy tín.... vân vân và mây mây nên em không biết đâu là thật đâu là giả, đâu là lừa đảo đâu là bạn bè. Do vậy, em mạo muội đăng ký tài khoản vào diễn đàn mình để tìm hiểu và xin tư vấn của các anh chị, bạn bè đi trước về 1 số nội dung sau:
1. Các anh chị đã qua giao dịch thực sự có thể giới thiệu cho em về công ty các anh chị đang giao dịch mà được đánh giá là uy tín? Ví như em được 1 số bạn giới thiệu là của sàn Velmarket; RTS Maket; FX Pro...
2. Em nên học và đọc bắt đầu từ đâu trên diễn đàn để có thể tham gia được vào thị trường?

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
tất cả sách forex dịch Việt đếm trên đầu ngón tay, bạn mua về đọc. Mở đai sàn nào cũng đuoc, đánh demo. Đó là cách mình đảm bảo bạn trả học phí rẻ nhất, cầm cự voi forex lâu nhất.
Tuy sự cố gắng mà quyết đinh sau mấy tháng đánh live account. Tuỳ năng lực trong 1 năm đầu cháy mấy accounts nhưng tự tin mình tồn tại đuoc.
Số đông bỏ cuộc sau 1 năm. Nhìn cũng thấy nguyên nhân: vào lệnh búa xua trong khi chưa xác định được mô hình xác suất cao.
Trò chơi này đơn giản, bạn tìm mệnh đề "nếu A, thì B" đúng trên 60%. Việc còn lại rình điều kiện A hoàn thành để vào lệnh theo mệnh đề B. Mệnh đề A càng đơn giản ai cũng thấy cũng hiểu càng tốt, bù lại nó sẽ hiếm xuất hiện. Luyện tập sẽ hiểu A, B hơn và dùng đúng lúc, đúng chỗ.

Sàn uy tín thì nhiều lắm bác, nhiều ae ở đây chơi exness, fxpro, có người việt hỗ trợ.
Bác tham gia FX thì e chỉ nhắc nhở trước 1 điều :
TUYỆT ĐỐI KHÔNG NGHE THEO IB CÁC SÀN VÀO LỆNH.

Ban đầu chỉ nên thử sức 200-300$, vào lệnh 0.01, 0.02, bác sẽ thấy mình ăn thì chỉ vài $, quá ít nhưng đảm bảo 200-300$ của bác sẽ bốc hơi cực kỳ nhanh. Ko nghe theo IB mua này bán kia, volume 0.1, 0.2, từ từ kiểm nghiệm bác ạ

Hi, mọi người, mình đang tìm hiểu cách đầu tư chứng khoán Mỹ, mọi người cho mình thông tin giúp nhé.

Sàn uy tín thì nhiều lắm bác, nhiều ae ở đây chơi exness, fxpro, có người việt hỗ trợ.

Ban đầu chỉ nên thử sức 200-300$, vào lệnh 0.01, 0.02, bác sẽ thấy mình ăn thì chỉ vài $, quá ít nhưng đảm bảo 200-300$ của bác sẽ bốc hơi cực kỳ nhanh. Ko nghe theo IB mua này bán kia, volume 0.1, 0.2, từ từ kiểm nghiệm bác ạ
Em thấy về điều này thì hình như bác đúng. Em chưa tham gia. Nhưng bạn em đã tham gia và có nói lại là. Nhân viên hỗ trợ báo lệnh 30% là chuẩn lệnh nhưng lãi lại bé. Còn 70% thì ngược lại, vừa vào lệnh thì sàn lại chạy ngược lại và lỗ rất nặng.

Em thấy về điều này thì bác nói chuẩn bài luôn. Em thì chưa tham gia, mới đang tìm hiểu.Nhưng em có anh bạn đã tham gia chơi rồi. Em theo dõi cùng thì thấy một điều là nhân viên tư vấn của sàn báo tư vấn vào lệnh thì chỉ 30% là chính xác lệnh và thu được lãi. Còn 70% thì lại ngược lại. Nhân viên báo lệnh sẽ xuống thì vừa vào lệnh thì lệnh lại chạy ngược lên rất nhanh và xa mãi hàng tuần mới quay về như cũ thậm chí cháy tài khoản chỉ trong 2-3 ngày nếu vào lệnh lớn. Cứ kiểu như nhân viên chủ đích báo sai để mất hết tiền trong tài khoản rồi lại gạ nạp thêm tiền ấy.
Còn em không rõ là đã có sàn nào mà nạp tiền vào rồi xong có thể rút tiền được ra hay không. Nhờ các anh tư vấn thêm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,365 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,107 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên