1. (Thắc mắc) In Tiền Trả Nợ!!

(Thắc mắc) In Tiền Trả Nợ!!
    07/08/2019
    1,320 lượt xem
    Chào các bạn!

Các bạn cho mình hỏi tại sao có một số nước có thể in tiền để trả nợ, trong khi đó một số nước không thể tự in tiền để trả nợ không? Ví dụ như Viêt Nam...

Cám ơn các bạn nhiều lắm!

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Bộ sách của Phù thủy trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
    Lưu
    Bedauco bài này.
    Xem thêm
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    Đang tải...
  2. lạm phát, tiền in cũng đc ấn định số lượng nhất định, nhiều quá làm mất giá đồng tiền, tiền mặt dư thừa gậy ra lạm phát tăng cao, những nước in tiền trả nợ thường là những đồng ngoại tệ chính của thế thới có thể mang đi đầu tư cho các quốc gia khác, tiền việt thì bác nghĩ đi đầu tư cho nước nào đc!

3. cám ơn bạn nhé!

4. K hiểu bác hỏi thật hay troll ae vậy? Cái này e k học kinh tế e cũng lờ mờ hiểu. Nếu nền kinh tế k tương xứng mà bác in tiền vô tội vạ thì chắc mang đi sưởi ấm giống zimbabue. Mà cái giống tiền Việt đốt nó k cháy mới đau, khét mù.

5. Thế giới chỉ dùng cô dâu việt chứ tiền việt mang sang sài chúng nó ko biêta là cái gì :)

6. Chào các anh em!
    Anh em cho hỏi. Thế những thằng mạnh như Mỹ, Euro... nó có những đồng tiền mạnh thì nó cứ in tiền ra đi trả nợ, đầu tư là được à. Vậy nó có quyền sinh sát trong tay vậy sao. Hay là phải có quy định pháp lý riêng trong việc in các đồng tiền mạnh.
    Thân chào!

Bình luận mới nhất

• olytrader trong Trao Đổi về Broker 35,328 Xem / 92 Trả lời
  • Thinh Vu 88 trong Chứng khoán quốc tế 3,397 Xem / 13 Trả lời
  • olytrader trong Hệ thống giao dịch 25,480 Xem / 189 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill