(Thách thức Trader) Mỗi ngày một lệnh được không?

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Bài viết của anh Nguyễn Văn Quic Óp đang trong group fb Anh Em TraderViet Thiện Lành
-------------

[Trader Challenge] - Mỗi ngày 1 lệnh.

Là 1 chết đơ, lúc nào cũng tự vỗ ngực xưng mình là thợ săn. Nhưng trên thực tế, phần lớn chết đơ toàn xông bừa vào mặt trận như tốt thí, thậm chí có ng mới vào thị trường còn 1 tay cân vài cặp tiền 1 lúc trong đó có cả thánh trở mặt GU và Kẻ đốt tài khoản XAU.

Thú thật, tôi không biết các chết đơ lấy tự tin ở đâu ra mà dám xông bừa vào chiến trường như thế. Bất tử máu? Tiền đông như quân nguyên?

Là 1 thợ săn, muốn săn đc mồi phải hiểu rõ tập quán của con mồi, nắm bắt đc thói quen, nắm bắt được thời điểm và phải kiên nhẫn chờ con mồi sơ hở.

Vì vậy, học là phải đi đôi với hành. Tôi thách các bạn chết đơ thực hiện được việc sau:​
- MỖI NGÀY CHỈ ĐƯỢC ENTRY (VÀO LỆNH) NHIỀU NHẤT LÀ 1 LỆNH.

Tôi không quan tâm các bạn có đặt Stoploss hay Take Profit hay không. Thách thức này rất đơn giản, bạn chỉ có tối đa 1 lần entry duy nhất cho 1 ngày, bất kể lệnh đó đúng hay sai, lời hay lỗ v.v... Nếu trong ngày hôm đó bạn không thực hiện được, cứ mỗi 1 entry nhiều hơn tiêu chuẩn, bạn hãy tự hít đất 10 cái. Nếu bạn đã quá đuối không thể hít đất đc, hãy uống 1,5 lít nước (chai coca lớn bán trong siêu thị ấy).

Ít ra, dù bạn là 1 chết đơ vô kỷ luật, bạn cũng sẽ tăng đc cơ bắp và/hoặc đảm bảo đủ lượng nước trong ngày.

Xem thử mỗi ngày 1 entry dễ hay khó nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
dễ mà. chỉ cần lỗ 1 chuỗi 5-10 lệnh liên tiếp là yên tâm cả tháng không thèm vào lệnh luôn

Cái này khó quá. Có khi cả tuần ko vào được lệnh nào. Cả tháng vào trung bình 9 - 15 lệnh thôi. Mỗi ngày 1 lệnh khó quá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 95 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên