[Thảo luận] Anh em đang trade sàn crypto nào?

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Xin chào anh em, mình là Hoài và cũng như rất nhiều anh em khi mới tham gia vào thị trường cryptocurrency, mình cũng đã ngụp lặn trong đống thông tin về các sàn giao dịch crypto, băn khoăn không biết nên chọn sàn nào. Hiện nay hầu như không có sàn nào đáp ứng đủ các tiêu chí về giao diện, nạp rút, phí giao dịch, đội ngũ hỗ trợ. Và thêm một rào cản cho các anh em newbie nữa là các sàn crypto lớn như Binance, Bittrex, Bitfinex đều đang tạm ngưng đăng ký mới (cập nhật: Binance có cho đăng ký với số lượng giới hạn trong ngày, và Bifinex chỉ cho đăng ký khi anh em nạp ít nhất $10,000 vào tài khoản).

Vậy nên hôm nay mình lập topic này để anh em vào bàn luận và chia sẻ kinh nghiệm về các sàn crypto. Anh em đang dùng sàn nào, lý do tại sao, kinh nghiệm của anh em khi dùng sàn đó là gì?

Mình trước nhé, mình đang dùng song song sàn Binance và Bitfinex. Lý do mình là sinh viên nên ưu tiên phí giao dịch thấp của Binance, và rất thích giao diện chart rất đẹp của Bitfinex. Anh em có thể xem lại các bài review của mình về 2 sàn này dưới đây:

Review sàn Bitfinex: Sàn crypto duy nhất mang lại cái sướng khi trade

Review sàn Binance: Cực kỳ dễ dùng, phù hợp cho Coin Trader mới

Còn anh em thì sao? Gần đây có 1 sàn mới nổi là Kucoin, anh em nào đã dùng thì comment cảm nghĩ nhé. Cám ơn anh em.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Xin chào anh em, mình là Hoài và cũng như rất nhiều anh em khi mới tham gia vào thị trường cryptocurrency, mình cũng đã ngụp lặn trong đống thông tin về các sàn giao dịch crypto, băn khoăn không biết nên chọn sàn nào. Hiện nay hầu như không có sàn nào đáp ứng đủ các tiêu chí về giao diện, nạp rút, phí giao dịch, đội ngũ hỗ trợ. Và thêm một rào cản cho các anh em newbie nữa là các sàn crypto lớn như Binance, Bittrex, Bitfinex đều đang tạm ngưng đăng ký mới (cập nhật: Binance có cho đăng ký với số lượng giới hạn trong ngày, và Bifinex chỉ cho đăng ký khi anh em nạp ít nhất $10,000 vào tài khoản).

Vậy nên hôm nay mình lập topic này để anh em vào bàn luận và chia sẻ kinh nghiệm về các sàn crypto. Anh em đang dùng sàn nào, lý do tại sao, kinh nghiệm của anh em khi dùng sàn đó là gì?

Mình trước nhé, mình đang dùng song song sàn Binance và Bitfinex. Lý do mình là sinh viên nên ưu tiên phí giao dịch thấp của Binance, và rất thích giao diện chart rất đẹp của Bitfinex. Anh em có thể xem lại các bài review của mình về 2 sàn này dưới đây:

Review sàn Bitfinex: Sàn crypto duy nhất mang lại cái sướng khi trade

Review sàn Binance: Cực kỳ dễ dùng, phù hợp cho Coin Trader mới

Còn anh em thì sao? Gần đây có 1 sàn mới nổi là Kucoin, anh em nào đã dùng thì comment cảm nghĩ nhé. Cám ơn anh em.
Mình dùng cả Binance, Huobi. Theo cảm nhận thì Huobi giao diện, biểu đồ vs cách dùng cũng ko kém gì Binance. Nếu ko đăng kí được các sàn kia, thì Huobi cũng là 1 lựa chọn không tồi.

Lướt sóng thì Bitfinex là quá ngon
Giao diện trực quan
Gọi giá quá chuẩn
Nhiều hệ quy chiếu

Riêng về binance thì mình chỉ thấy ưu điểm ở chỗ có app trên smart phone khá mượt.
Còn hệ quy chiếu trên binance rất khó dùng vì ko quy về được usd

Ngày trước mình chơi Bitfinex nhưng hay dính flash crash ở các altcoin cho nên bỏ sang Bitmex rồi

mình hold to die token từ ICO nên ko cho lên sàn trade, nhưng có đăng ký và đã verify ở binance, okex và qryptos

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,019 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,347 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên