[Thảo luận] Tại sao cứ phải giao dịch cá nhân. giao dịch theo nhóm được không?

1 thằng VN thì giỏi hơn 1 thằng Tàu khựa, nhưng 3 thèng Tàu gom lại thì ăn đứt 3 thèng VN.

Hi vọng thế hệ tương lai của nòi giống tiên rồng thay đổi đc vế sau của câu trên.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công.
3 thằng Nhật bạn ơi,
tàu khựa hả, chấp 1 tỷ thằng tàu khựa...:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: ...xếp hàng từ gò đống đa tơi ga hàng cỏ nhá...pằng pằng pằng
1 băng AK là hết sạch...........

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác chưa nêu rõ ưu khuyết điểm của mô hình này so với trader cá nhân. Có hạn chế được rủi ro thêm không? Có tăng lợi nhuận hơn được không? Có hiệu quả hơn không?

Trader là 1 công việc mang màu sắc cá nhân rất rõ rệt và thường ít phù hợp với làm việc nhóm. 9 trader 10 ý là chuyện bình thường.

Nếu làm nhóm thì nên nghiên cứu thử các mô hình làm fund của bọn nước ngoài. 1 thằng head trader ra lệnh hết, mấy thằng còn lại chỉ cung cấp số liệu hoặc nghiên cứu gì đó theo lệnh của thằng head thôi.

Trading đừng chơi theo kiểu xã hội chủ nghĩa, cha chung không ai khóc là chết à nghe
thấy bác đề cập đến mô hình của nước ngoài, tình cờ nhớ đến 1 bài traderviet.org đã đăng tại HSBC bank tại việt nam
http://traderviet.org/threads/tu-tr...huyen-ve-trader-noi-tieng-nhat-viet-nam.2650/

Hàng ngày, các bài phân tích, nhận định xu hướng của các cao thủ trên TraderViet có tỷ lệ đúng rất cao. Vậy trong chúng ta, bao gồm tác giả đã lúc nào bám theo thử chưa?! Cái tôi trong cá nhân trader là rất lớn, nó lớn hơn mong ước kiếm được nhiều tiền từ trading. Do vậy việc trading nhóm không khác gì việc bạn hi sinh cái tôi của mình và cứ thực hiện theo các cao thủ trên TraderViet.

Ủng hộ bác . Bác ở hanoi thi alo em . Em cung dang kiem một vài người lập nhóm. em code được và có một số ý tưởng hay nếu được thì gặp mặt cafe nói cho cụ thể SDT: 0979008385 e tên trung bác nhé

sao lai bi quan the cac pac , tai ha co ngu y nhu the nay mong cac pac vao chem , moi nguoi trong nhom se duoc phan cong theo doi 1 hoac 2 cap , khi co tin hieu thi thong bao cho ca nhom xem ai co y gi ko , sau do tinh tiep la vo lenh hay tiep tuc waiting .

Theo mình nghỉ các bạn nên tạo ra 1 group gồm những người tâm huyết với nghề này . Sau đó mỗi người tự phân tích theo kinh nghiệm của mình rồi đưa ra cho những người trong group xem rồi cùng phân tích để có thể phát hiện những thiếu sót hoặc chủ quan của người đưa ra để có cái nhìn gần như là tối ưu . Cuối cùng xem kết quả của nó (có thể tham gia hoặc không gia vào thị trường) để cùng nhau hoàn thiện phân tích .

Chào các Bạn,
Tôi thấy chủ đề này rất hay đáng lẽ ra nó phải được thảo luận một cách nghiêm túc và góp ý xây dựng các giai đoạn phát triển. Thay vì các bạn vứt ý tưởng đó vào sọt rác.
Lợi ích của việc lập nhóm thì với người trading lâu năm sẽ thấy, nó giúp giảm thiểu được màu sắc cá nhân trong từng quyết định, huy động vốn nhanh, giảm thiểu rủi ro thua lỗ,...
Còn mô hình điều hành nhóm (các Bạn cứ hình dung nó như một công ty có phân cấp nhiệm vụ và quyền hạn cho từng thành viên)
Tuy đây là một chủ đề không mới nhưng tôi hy vọng các bạn thực sự hãy làm và bắt tay vào việc thực hiện nó rùi hãy phán xét có làm được hay không? Có mất gì không? và tại sao chúng ta không thử?

Cảm ơn!

Hàng ngày, các bài phân tích, nhận định xu hướng của các cao thủ trên TraderViet có tỷ lệ đúng rất cao. Vậy trong chúng ta, bao gồm tác giả đã lúc nào bám theo thử chưa?! Cái tôi trong cá nhân trader là rất lớn, nó lớn hơn mong ước kiếm được nhiều tiền từ trading. Do vậy việc trading nhóm không khác gì việc bạn hi sinh cái tôi của mình và cứ thực hiện theo các cao thủ trên TraderViet.

Dear Ban

Ban cho minh so dien thoai, minh cung giong suy nghi cua ban.

Muon lap mot nhom trade

Dt: 0969924565, Tuan, tp.hcm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,238 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,926 Xem / 15 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 878 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên