Thảo luận về thị trường cryptocurrency - Nên làm gì tiếp theo?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Vài tuần trước, trong bài viết của mình thì mọi người thấy rằng mình chơi an toàn, cố thủ làm ông chủ. Tuy nhiên, tất cả đi ngược với dự đoán của mình, nhìn thị trường tăng mà không có dấu hiệu giảm khiến mình khá thốn, không biết có bác nào nghe theo bỏ lỡ cơ hội kiếm tiền không nhỉ? Hôm nay mình lại tiếp tục phải viết bài để kiềm chế mọi người lại trong trong thời gian tăng điểm của thị trường cryptocurrency đây. Thời điểm sôi động này làm mình nhớ đến một câu chuyện rất hay chắc rằng nhiều bác cũng đã nghe qua rồi, nhưng hãy cùng đọc lại một lần nữa nhé.

Đây là câu chuyện về cách săn sói của người Eskimo.

Đầu tiên, thợ săn người Eskimo sẽ nhúng dao của anh ta vào máu một loài động vật nào đó, sau đó, anh để cho máu trên dao đông cứng lại. Lập lại quá trình này nhiều lần, người thợ săn sẽ có một con dao với nhiều lớp máu đông cứng.

Tiếp theo, người thợ săn sẽ chôn cán dao xuống dưới tuyết và để lộ phần dao bao phủ bởi các lớp máu đông. Những con sói đánh hơi thấy mùi máu sẽ lập tức xuất hiện. Chúng đua nhau *** lấy những lớp máu đông lạnh kia, cho đến khi lưỡi dao lộ ra cắt vào lưỡi chúng. Càng *** vào lưỡi dao, máu của chúng chảy ra càng nhiều, khiến những con sói tưởng nhầm đấy là máu của con mồi, chúng càng hăng say hơn nữa. Càng *** thì chúng lại càng mất nhiều máu, từng con một nằm xuống. Sáng hôm sau, người thợ săn chỉ việc ra gom xác của những con sói này.

Mình nghĩ thị trường cryptocurrency hiện tại cũng tương tự câu chuyện trên. Mình biết có rất nhiều người, đặc biệt là người mới đang rất thích thú khi được chốt lời liên tục. Tuy nhiên, mình nghĩ cuộc chơi sẽ không kéo dài mãi được, nó sẽ tàn để rồi mở ra một cuộc chơi mới. Hãy chú ý quản lý vốn chặt chẽ nhé mọi người, vui thôi đừng vui quá, tiền sẽ chuyển từ người không kiên nhẫn sang những người kiên nhẫn. Chia sẻ vài dòng vậy thôi, nếu thấy bài viết giúp ích thì nhớ Like vì nó miễn phí :D!

Xem thêm:

> Chưa được bao lâu thì Iota lại bị Ripple và Litecoin đẩy xuống hạng 5 - Lý do Iota mất đà tăng

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Dạo này mình để ý các bác post bài mà mọi ng hoặc là đọc xong ko like, hoặc là comment nhưng cũng ko like..
Like đi các bác, mất j đâu, like cho vui, Tết rồi :D

like ủng hộ bác đó. nhưng nếu lạm phát like luôn thì cũng không vui đâu

Biết là kiên nhẫn nhưng nếu đúng thời điểm bong bóng vỡ mà kiên nhẫn thì vỡ mõm bác ui

• Like
Reactions: Pan
Nói thật các bác theo quan điểm em cứ vào mà lướt thôi. với trade kinh nghiệm nhiều hơn kinh huyệt, thì sợ gì vào vài lần là ăn to rồi lấy mỡ nó rán nó thôi.

• Like
Bên Nord đòn bẩy crypto 1000, canh đáy múc 1 nhát, thua múc tiếp, ăn to 1 cái rồi rán từ từ.

• Like
Dạo này mình để ý các bác post bài mà mọi ng hoặc là đọc xong ko like, hoặc là comment nhưng cũng ko like..
Like đi các bác, mất j đâu, like cho vui, Tết rồi :D
nếu bài hay thì mình like , ngược lại thì không like. chứ cái nào củng like thi like còn giá trị ?

• Like
Nói thật các bác theo quan điểm em cứ vào mà lướt thôi. với trade kinh nghiệm nhiều hơn kinh huyệt, thì sợ gì vào vài lần là ăn to rồi lấy mỡ nó rán nó thôi.
Lướt thì mình vẫn lướt nhưng quan trọng là ko bỏ hết tiền vào, chia tỷ lệ 50 crypto 50 cash

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 988 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,254 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,317 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên