(thảo luận) XRP bay - anh em cách mạng tập hợp

Great Investor

Active Member
121
165
Topic lập ra với mục đích thảo luận, chém gió về XRP và sự kiện bay từ tối qua giờ.
Theo tin tức thì có XRP hợp tác với LG, có thể tin này FOMO cho XRP bay lên.
Tình chart như mình phân tích thì tất cả các khung D1 H4 H1 đều đang up trend.
Mọi người cùng thảo luận nha.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Đánh du kích 1 mình. Có bác nào còn muốn tham gia thì vẫn còn kịp.
XRP nha

Chỉnh sửa lần cuối:
3h30 sáng tự dưng thức dậy. Lên đỉnh mới luôn các bác.
Cứ như có cảm biến trong người vậy.
bác nào SHORT thì chuẩn bị nha.

Có 2 phương án bây giờ là:
- Chốt lời theo kế hoạch
- Di chuyển stop loss lên cao (trailing stop)

Phân tích cơ bản:
Vì XRP đã tăng 40% chỉ mới 3 ngày (mình vào lúc tăng 20%) nên thị trường đã quá mua (overbought), các chỉ báo thị trường đều báo quá mua (H1, D1).
Trong khi các coin khác không biến động nhiều lắm, (có thể) XRP sẽ đảo chiều đi xuống trước khi đi lên lại. (nếu nó còn sức)
Lý do chính cho đợt tăng này vẫn là FOMO do có nhiều tin (news) tốt cho XRP như hợp tác với LG, hợp tác với top bank US (xCurrent, xRapid).

Chốt lời: 19%
Lý do: theo đúng kế hoạch.(risk/reward = 1:3)
(lệnh XRP: stop loss 6.4%, take profit 19%) = (tài khoản: stop loss 2%, take profit 6%)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nó bay ác quá bác ạ. Đêm qua em chốt sớm sáng dậy thấy bay 25% mà tiếc hùi hụi. Bây giờ chờ vào lại thì ở khoảng nào là tốt bác nhỉ?

Nó bay ác quá bác ạ. Đêm qua em chốt sớm sáng dậy thấy bay 25% mà tiếc hùi hụi. Bây giờ chờ vào lại thì ở khoảng nào là tốt bác nhỉ?
Kệ nó bác, đừng tiếc (tránh cảm xúc tâm lý).
Lời được nhiêu hay lỗ bao nhiêu thì biết vậy làm kinh nghiệm chiến tiếp thôi.

"Cá ngon khúc giữa", bác chốt được là ok rồi.
Theo dõi bài này nha, có gì mình update vào.
Giờ kế hoạch là đợi nó tiếp tục xu hướng rõ ràng hơn mới hành động tiếp.

Mình hold em noa được từ 0.275 tới giờ phải x2 mới chốt, mình vẫn kỳ vọng đợt này xrp x2 được, giờ đã tăng 70% rùi.

Mình hold em noa được từ 0.275 tới giờ phải x2 mới chốt, mình vẫn kỳ vọng đợt này xrp x2 được, giờ đã tăng 70% rùi.
Tình hình không có lợi cho bác lắm.
Theo mình thì đợt này nó lên chủ yếu FOMO tin khủng khá nhiều.
Sụp phát là xuống 1 khúc mới lên lại.
70% là khá nhiều đó.

Giải thích hình 1 xíu:
Mức Fib 0.618 là mức quan trọng, giá vừa mới đâm lên chứ chưa chắc (test), có nghĩa là nó còn lên xuống ở mức này.
Mức Fib 0.786 nó vừa chạm vào nhưng thất bại (2 hit).
Giá phải phá thêm mức 1.0.
Qua được mức này thì mới lên được $0.55 (x2 giá bác cần)
Thị trường thì mua vào quá nhiều nên chuẩn bị bán ra nên giá có thể hạ xuống.

Bác hold lâu dài thì có thể nó sẽ lên, còn ngắn hạn thì nên chốt (vì 70% quá ước mơ rồi).

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng xúc 0.286 xả 0.325 xong thấy nó bay lại xúc 0.36 và cũng xả ngay 0.45 tiêc quá giữ thêm tí xả đc 0.48 :D nhưng em nghĩ chắc nó còn lên tiếp cũng ăn đc kha khá nhờ con xrp nay chắc xuống 0.38 em xúc lại 1 ít ăn sóng hồi lên 0.44 là em xả. Nó uptrend mạnh quá

70% là khá nhiều đó.

Giải thích hình 1 xíu:
Mức Fib 0.618 là mức quan trọng, giá vừa mới đâm lên chứ chưa chắc (test), có nghĩa là nó còn lên xuống ở mức này.

Bác hold lâu dài thì có thể nó sẽ lên, còn ngắn hạn thì nên chốt (vì 70% quá ước mơ rồi).

View attachment 58952
Nên mua lai vung nao ha bac em dinh xuong 0.37-0.39 là em xúc nhưng em sợ đang fomo thế bày chưa chắc nó đã xuống đc

Em cũng xúc 0.286 xả 0.325 xong thấy nó bay lại xúc 0.36 và cũng xả ngay 0.45 tiêc quá giữ thêm tí xả đc 0.48 :D nhưng em nghĩ chắc nó còn lên tiếp cũng ăn đc kha khá nhờ con xrp nay chắc xuống 0.38 em xúc lại 1 ít ăn sóng hồi lên 0.44 là em xả. Nó uptrend mạnh quá
bác ăn ngon quá :D
có chart úp lên cho a e học hỏi với bác.

Bác này có biệt tài chọn coin. Nhớ hôm trước bác nhảy rất nhanh vào bắt con này lúc nó vừa bắt đầu bay. Bác nhìn vào đâu để chọn coin vậy? em muốn chơi mà không biết chọn coin nào ngoài BTC.

70% là khá nhiều đó.

Giải thích hình 1 xíu:

View attachment 58952
Cảm ơn bác, chắc mình chốt 1 nửa tại 0.47, đêm qua lên tận 0.49.

Bác này có biệt tài chọn coin. Nhớ hôm trước bác nhảy rất nhanh vào bắt con này lúc nó vừa bắt đầu bay. Bác nhìn vào đâu để chọn coin vậy? em muốn chơi mà không biết chọn coin nào ngoài BTC.
Em mua theo cam tính chứ ko có chart gì cả bác ạ :( thấy nó bay là em đu theo tại nó phá 0.36 là em nghĩ nó tiếp thôi nhưng ko ngờ nó lên mạnh thật
Chia sẻ bác với bác @dungbitcoin về cảm tính được không bác, mình cũng quan tâm. (cách bác quan sát hay lựa coin)
Có một số người cảm tính mạnh và hiệu quả lắm, có thể là bác :D
(mình cũng có 1 ít cảm tính nhưng tin tưởng kỹ thuật)

Em thấy đầu tiên coin nào muốn bay thì giá coin/btc phải tăng đã . Thứ 2 lúc này giá đô nó bắt đầu gần chạm kháng cự và giá btc thì chưa tăng . Do nó đang dùng btc gom hàng lên nó sẽ giữ giá btc thấp mua vào altcoin số lượng lớn dẫn đến giá usd cua altcoin nó sẽ đi lên nhưng ko nhiều và thương đụng ngay kháng cự bác để ý hôm xrp 0.284 thực tế giá xrp/btc nó đã phá kháng cự tự lâu rồi nên lúc giá btc bay lên là coin nào đc bơm nó phi rất kinh

Nhu đọan này btc lên nhưng alt/btc lại giảm là hiện tượng ko hay lắm nó đang nâng dần btc lên và xả hàng bên altcoin chắc phải ở ngoài mấy hôm các bác ạ. Đợi mấy hôm xem sao các bác ạ đoạn này nguy hiểm rồi.

Đính kèm

164.2 KB · Xem: 7
    235.7 KB · Xem: 5
Nhu đọan này btc lên nhưng alt/btc lại giảm là hiện tượng ko hay lắm nó đang nâng dần btc lên và xả hàng bên altcoin chắc phải ở ngoài mấy hôm các bác ạ. Đợi mấy hôm xem sao các bác ạ đoạn này nguy hiểm rồi.
Con nến doij đó là dấu hiệu đảo chiều đó bác.
Bên H1 nó cũng bắt đầu xu hướng giảm rồi.

Con nến doij đó là dấu hiệu đảo chiều đó bác.
Bên H1 nó cũng bắt đầu xu hướng giảm rồi.
Em thì thấy thường btc pump ma altcoin nó cứ đi ngang va down down là em chạy luôn :D dấu hiệu no xả hàng, mai ngày kia btc giảm nữa thì altcoin sml nặng luôn . Giờ e chỉ tin tưởng mỗi xrp se chống lại đc cơn bão sắp tới :D em đợi xem tình hình xrp ra sao mà vào theo

Em thì thấy thường btc pump ma altcoin nó cứ đi ngang va down down là em chạy luôn :D dấu hiệu no xả hàng, mai ngày kia btc giảm nữa thì altcoin sml nặng luôn . Giờ e chỉ tin tưởng mỗi xrp se chống lại đc cơn bão sắp tới :D em đợi xem tình hình xrp ra sao mà vào theo
Theo bác nếu ngày mai ngày kia BTC vẫn tiếp tục lên tiếp thì Alticoin có tăng k? em nhận định BTC ngày mai tăng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 442 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 538 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,743 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên