The Snake – Chỉ báo gắn ngoài và phương pháp giao dịch forex cho những Trader máu lạnh

The Snake – Chỉ báo gắn ngoài và phương pháp giao dịch forex cho những Trader máu lạnh

Bianas

Senior Mod
Đã Xác Nhận
Trial mod
5,073
29,701
Thân chào các anh em TraderViet!

Mấy ngày nay thị trường rộn ràng tin bầu cử Anh, các anh em lướt sóng trade tin thì có cái để làm, chứ mấy anh em “né bão” như mình thì buồn chết được. Đợt trước bác @Nhật Hoài đã giới thiệu với mọi người chỉ báo Aligator – chỉ báo mô phỏng hành vi cá sấu, hôm nay mình cũng giới thiệu với anh em một chỉ báo “động vật” :D mang tên The Snake.

Chỉ báo gồm 2 phần: Phần Snake đính lên chart giá, phần Snake force ở cửa sổ phụ.

Bác nào chưa biết gắn indicator ngoài vào MT4 thì xem lại bài này nhé:
Cài indicator ở ngoài vào MT4 đang dùng

Bắt đầu nhìn em nó thôi!

the-snake-chi-bao-gan-ngoai-cho-nhung-trader-mau-lanh-traderviet1.jpg

Ở chart giá, phần thân rắn là hai đường màu đỏ, hai đường chấm vàng là phần kênh cho “rắn” bò lên/xuống.

Ở cửa sổ phụ mô tả lực đi của “rắn” thực chất là một oscillator (chỉ báo dao động). Màu xanh là có xu hướng đi lên, màu đỏ là có xu hướng đi xuống, màu xám có nghĩa là lực đi đã chững lại và có thể quay đầu.

Trade cùng “rắn”

Go long - Tín hiệu mua vào
  • Thân rắn chuyển động xuống chạm đường kênh dưới, lúc này đường kênh đã bị thân rắn che mất;
  • Phần chỉ báo dao động từ màu đỏ chuyển xám.

the-snake-chi-bao-gan-ngoai-cho-nhung-trader-mau-lanh-traderviet2.jpg

Hình minh họa lênh mua

Go short - Tín hiệu bán ra
  • Thân rắn chuyển động lên chạm đường kênh trên, lúc này đường kênh trên cũng bị thân rắn che mất;
  • Phần chỉ báo dao động từ xanh chuyển sang xám.

the-snake-chi-bao-gan-ngoai-cho-nhung-trader-mau-lanh-traderviet3.jpg

Hình minh họa lệnh bán

Anh em thấy thú vị không nào? Những hãy nhớ, bất kể indicator nào cũng đều có ưu nhược điểm riêng của nó, để tránh xảy ra những cú trade đáng tiếc, anh em hãy backtest cẩn thận trước khi đem ra bắn phá!

Rồi có kinh nghiệm gì cũng đừng giấu, đem ra chia sẻ cho anh em được nhờ! :D

Happy trading!

Đính kèm

• Snake.ex4
    8.7 KB · Xem: 101
  • SnakeForce.ex4
    7.4 KB · Xem: 127

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Hồi còn ngây thơ, có lần đi massage với ông anh, tôi bị nhỏ kia dẫn vô massage body.

Tôi hỏi : Em có chiêu gì giúp anh đỡ mệt mỏi căng thẳng không?

Em trả lời : Em có chiêu...bắt rắn anh ơi

Từ đó tôi rất khoái thứ gì liên quan đến rắn. Vậy nên tôi like và vote mạnh cho bài này

Bác test thế nào ạ? Sao lại bảo ae backtest cẩn thận? Nhìn cái mặt :D nghi ngờ quá.
Mà dùng cho khung time nào vậy bác? Hay là mọi khung time?
Thank bác nhé.:D

thử chỉ báo nhưng xem từ M5-D1 lần lượt không thấy có vùng nào SnakeForce màu xám để vào lệnh được, mầu thì khác 1 chút. Bác chủ topic xem lại dùm indicator này có phải chỉnh gì thêm ko hay cứ gắn thôi?

thử chỉ báo nhưng xem từ M5-D1 lần lượt không thấy có vùng nào SnakeForce màu xám để vào lệnh được, mầu thì khác 1 chút. Bác chủ topic xem lại dùm indicator này có phải chỉnh gì thêm ko hay cứ gắn thôi?View attachment 15110
Nếu bác để mặc định thì vào lệnh khi màu xanh/đỏ nhạt đi.
Bác set giống vd của mình cho dễ nhìn thì xem ảnh bên dưới nhé!
Image 8.png

Hồi còn ngây thơ, có lần đi massage với ông anh, tôi bị nhỏ kia dẫn vô massage body.

Từ đó tôi rất khoái thứ gì liên quan đến rắn. Vậy nên tôi like và vote mạnh cho bài này
Ở đâu thế bác? Hôm nào chỉ em "ngây thơ" kiểu đó được không? :D

Bác test thế nào ạ? Sao lại bảo ae backtest cẩn thận? Nhìn cái mặt :D nghi ngờ quá.
Mà dùng cho khung time nào vậy bác? Hay là mọi khung time?
Thank bác nhé.:D
Không có chỉ dẫn khung nào cụ thể hết bác ạ, thế mình mới lưu ý ae backtest để lựa ra cái phù hợp với mỗi người.

Không có chỉ dẫn khung nào cụ thể hết bác ạ, thế mình mới lưu ý ae backtest để lựa ra cái phù hợp với mỗi người.
Chỉ báo đẹp lắm bác !
Nhưng đánh theo cái này thì chỉ từ chết đến bị thương
Chú ý nhỏ :những ind kiểu này ae mún live cùng em nó thì chi nen chơi trên khung H4 trở lên, khi thi trường đang có trend để tham khảo điểm "đảo chiều" !
Thân
Doctor

nó hao hao trò dấu xúc xích mà hay chơi với Trinh hả anh :oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên