Thêm một chiến lược đơn giản mà hiệu quả cho trader ít thời gian

chả có PP hay chiến lược nào mà cứ áp dụng máy móc sẽ ''in tiền'' được cả. Cần thời gian tu luyện (ít nhất là 1 năm) để hiểu rõ về chiến lược, biết đc điểm yếu, điểm mạnh của PP, biết khi nào, điều kiện thị trường nào thì chiến lược hoạt động tốt/kém, tu luyện đến mức trader và PP đó như là 1; với lại để thành công thì PP chỉ chiếm tỷ trọng không cao, các yếu tố còn lại như: tư duy giao dịch, tâm lý-cảm xúc trong giao dịch; kỹ năng quản lý vốn quan trọng hơn nhiều

Hề hề, theo dõi thử từ tuần này xem sao.
Giờ đang lãi khoảng một ít. 1 tháng 4 tuần có được 3 lãi/1 lỗ không nhỉ? Hoặc 2 lãi/ 2 lỗ thì vẫn có ăn.
Nếu như hiện tại cặp EURJPY thì đặt SL và buy ở đâu vậy bác chủ? Có phải như vậy đến giờ mới khớp lệnh mua?

Hề hề, theo dõi thử từ tuần này xem sao.
Giờ đang lãi khoảng một ít. 1 tháng 4 tuần có được 3 lãi/1 lỗ không nhỉ? Hoặc 2 lãi/ 2 lỗ thì vẫn có ăn.
Nếu như hiện tại cặp EURJPY thì đặt SL và buy ở đâu vậy bác chủ? Có phải như vậy đến giờ mới khớp lệnh mua?
View attachment 49982
EJ khớp kệnh buy tại 130.116, sl 129.404, tp 132.252.
Thấy bác cũng quan tâm tới phương pháp này quá nhỉ? Mấy hôm nay tôi cũng tập trung thử check phương pháp này và khẳng định là trade theo phương pháp này có lợi nhuận. Tôi thấy trong các cặp liên quan đến J thì cặp CadJpy là có tỷ lệ thắng cao nhất. Từ thời điểm tháng 9/2015 - 6/2018 đạt tỷ lệ lệnh Sl/ lệnh hoà/ lệnh TP là 59/49/37. Nếu với mức chấp nhận rủi ro cho mỗi lệnh của tôi là 100$ thì sau gần 3 năm sẽ đạt lợi nhuận là 6.200$.

E nhớ trên TraderViet từng có bài tương tự nhưng chỉ đặt 2 lệnh cách có 5 pip chứ ko phải 20 pip và chỉ đánh cặp GJ. E test pp này thấy hiệu quả lắm vì cv của e ko có thời gian nhìn chart nhiều.
Thanks bác thớt nha. Ngâm cứu thêm vậy
Bác dánh mỗi cặp GJ thôi hả bác. vậy mình đặt cách 5p hay 20p vậy. chỉ cho mình thêm cách để Sl vs Tp với.

EJ khớp kệnh buy tại 130.116, sl 129.404, tp 132.252.
Thấy bác cũng quan tâm tới phương pháp này quá nhỉ? Mấy hôm nay tôi cũng tập trung thử check phương pháp này và khẳng định là trade theo phương pháp này có lợi nhuận. Tôi thấy trong các cặp liên quan đến J thì cặp CadJpy là có tỷ lệ thắng cao nhất. Từ thời điểm tháng 9/2015 - 6/2018 đạt tỷ lệ lệnh Sl/ lệnh hoà/ lệnh TP là 59/49/37. Nếu với mức chấp nhận rủi ro cho mỗi lệnh của tôi là 100$ thì sau gần 3 năm sẽ đạt lợi nhuận là 6.200$.
Bác còn dùng pp này ko?? pp này dùng ok ko ạ?

Bác còn dùng pp này ko?? pp này dùng ok ko ạ?
Có hay ko bạn cứ mở chart lên mà back test thôi. Ngồi 1 lúc là tính đc kết quả cả năm ấy mà. 1 tháng có 4 tuần chứ mấy. Nhưng nói chung nếu kphai người thật sự “lười” thì nên tìm pp khác. Trade thế này gặp những lúc thị trường k thuận lợi thì cả tháng k có lợi nhuận hoặc lỗ liên tục là có thể. Những lúc như thế phải có pp khác thay thế.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên