Thêm một chiêu thức RSI nữa - mức 50 huyền thoại!

Em cũng định tìm vào bài Bollinger để hỏi nhưng tiện trên bài viết của bác cũng có bb nên bác cho em hỏi luôn ạ: Khi thị trường bước vào một biến động mạnh và band trên band dưới mở ra. Vậy bác cho em hỏi các vùng giá mà band trên và band dưới chạm tới có ý nghĩa như thế nào ạ. Như hình em gửi lên là chart tuần của bitcoin, khi giá bitcoin đạt đỉnh 20k$ thì bb dưới mở xuống tận vùng (-1k4) nên em không hiểu mong bác chỉ cho em về điểm này, em cảm ơn bác nhiều ạ. View attachment 40989

Biên trên và biên dưới được tính theo công thức độ lệch chuẩn cua giá gì đó mình quên rồi. Tuy nhiên, khi giá biến động mạnh thì hai biên mở ra. Thường thì chúng ta chỉ để ý đến biên nào mà giá chạm tới, còn biên kia thì không để ý vì nó cũng không giúp ích gì được cho trader đâu bác ạ.

Thanks tác giả đã giúp pp để ae gỡ gạc, ae khác thì làm giàu thêm. Chắc tác giả nockout thị trường mãi cũng chán nên bày cho ae nockout nó cho vui đây mà.

Cái bẫy chết người của các ví dụ:
1.

ACE để ý, trước khi có cái tín hiệu Sell đẹp như mơ như trong ví dụ thì trước đó cũng đã xuất hiện tín hiệu sell đảo chiều với phân kỳ giảm, RSI dưới 50 và mô hình 3 nến đảo chiều hoặc cả việc giá đóng cắt xuống dưới line giữa BB kèm trước đó 2 đỉnh ko tiếp tục chạm biên trên của BB. Kết quả là SML ngay sau khi vào lệnh.

2.

Trường hợp ví dụ 2, chúng ta cũng có trendline giảm bị gãy, cũng có phân kỳ tăng với RSI, cũng có RSI vượt lên khỏi mốc 50, vào lệnh xong cũng sml ngay.

=> Ba cái loại ví dụ được lấy từ phải qua trái thế này mà cho newbie xem thì newbie chỉ có nộp mạng thôi.

Càng đọc mình càng thấy sao phức tạp quá đi! Chả lẽ trading cứ phải biết nhiều vậy sao? Có cách nào làm bạn với Mr. Market được ko?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên