Theo hướng nào?

Theo hướng nào?

Theo hướng nào?

duong2018

Active Member
352
184
chào các cụ, các mợ
cho em hỏi các cụ các mợ, nếu trong trường hợp này nên chọn phương án nào
hiện tại em đánh tay, thời gian gần đây cũng thấy tự tin hơn chút so với trước đây, ít bị lỗ hơn (hic hic). trong bình mỗi ngày cũng kiếm khoảng 20-30$ với tk 1K
phương án 1: bổ sung thêm kiến thức để trade (theo vài khóa học chẳng hạn)
phương án 2: kiếm con ea cho nó nhàn, đỡ phải nghĩ ngợi ?

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
chào các cụ, các mợ
cho em hỏi các cụ các mợ, nếu trong trường hợp này nên chọn phương án nào
hiện tại em đánh tay, thời gian gần đây cũng thấy tự tin hơn chút so với trước đây, ít bị lỗ hơn (hic hic). trong bình mỗi ngày cũng kiếm khoảng 20-30$ với tk 1K
phương án 1: bổ sung thêm kiến thức để trade (theo vài khóa học chẳng hạn)
phương án 2: kiếm con ea cho nó nhàn, đỡ phải nghĩ ngợi ?
1. Bác đã trade ăn đều 20-30k này trong bao nhiêu lâu rồi?
2. Bác đã vào nghề trading bao nhiêu lâu rồi?
Góp ý : nghĩ đến chuyện nhàn và đỡ cực trong trading là chuẩn bị....cực thêm rồi đó

1. Bác đã trade ăn đều 20-30k này trong bao nhiêu lâu rồi?
2. Bác đã vào nghề trading bao nhiêu lâu rồi?
Góp ý : nghĩ đến chuyện nhàn và đỡ cực trong trading là chuẩn bị....cực thêm rồi đó
cụ ơi, cháu mới vào nghề, thua cháy tk vài lần rồi, nên muốn tìm thầy học đạo theo pa 1cụ ạ, cụ đừng cười, mà cháu ghi là 20-30$ nhé, không 20k-30k như cụ chém đâu.
phương án 2 là do gấu nhà cháu gợi ý

cụ ơi, cháu mới vào nghề, thua cháy tk vài lần rồi, nên muốn tìm thầy học đạo theo pa 1cụ ạ, cụ đừng cười, mà cháu ghi là 20-30$ nhé, không 20k-30k như cụ chém đâu.
Tôi gõ nhầm thôi, không có ý gì.
Tôi khuyên thật là nên trade tay liên tục và có lợi nhuận tầm 1 năm, sau đó code cái con trade tay đó thành EA.

Có 2 phương án cho bạn:
1. Tiếp tục hỏi học và giao dịch (tự học hoặc qua thầy): Khi nào (ví dụ tài khoản ban đầu 1K) mà trong 1 năm xuất ra >50 giao dịch, thu về lợi nhuận trung bình >1% 1 giao dịch (~10$), tại 1 thời điểm bất kỳ lỗ không quá 5% (~50$); thì bạn hãy nghĩ đến chuyện nâng tài khoản lên khoảng 10 lần. Sau khoảng vài lần nâng tài khoản suôn sẻ như thế, hãy nghĩ đến việc trở thành nhà quản lý quỹ. Sau khi trở thành nhà quản lý quỹ, bạn sẽ biết sẽ làm gì tiếp theo.
2. Cố gắng trade mỗi ngày kiếm 20$-30$ như hiện tại trong thời gian lâu nhất có thể. Số tiền thu được đem mua EA về test trên tài khoản demo. Thực hiện cho đến khi không còn khả năng mua EA nữa (thế giới hết EA để bán :D hoặc bạn không còn khả năng kiếm đủ tiền để mua thêm EA :p).

20-30$ 1 ngày tức là tháng khoảng 400 - 600$ trên tk 1k, trung bình 50%/tháng rồi bạn. Mấy thầy ở VN quảng cáo pro lắm là 20%/tháng thôi, nước ngoài thì cỡ 3%/tháng

20-30$ 1 ngày tức là tháng khoảng 400 - 600$ trên tk 1k, trung bình 50%/tháng rồi bạn. Mấy thầy ở VN quảng cáo pro lắm là 20%/tháng thôi, nước ngoài thì cỡ 3%/tháng
trồi sụt lắm cụ à, cả ngày có 1 lệnh thôi cụ, có ngày không có lệnh nào. TK bé còn đc từng đó chứ cháu nghĩ nếu tk to thì khả năng cháu đứt là khoảng 95%

1k mà mỗi ngày ăn đều đều 20 đến 30$ thì quá giởi rồi, phương án là tập trung duy trì khả năng như vậy đến mức độ cao hơn giảm thiểu thua lỗ tối đa vậy là có thể sống với forex được.

bác nào đang giao dịch thì giúp mình với, mình cũng đang kẹt vài lệnh khó xoay sở quá

1k mà mỗi ngày ăn đều đều 20 đến 30$ thì quá giởi rồi, phương án là tập trung duy trì khả năng như vậy đến mức độ cao hơn giảm thiểu thua lỗ tối đa vậy là có thể sống với forex được.
cháu cháy nhiều tk live lắm cụ ơi

bác nào đang giao dịch thì giúp mình với, mình cũng đang kẹt vài lệnh khó xoay sở quá
sau vài lần cháy tk, cháu nhận ra rằng dũng cảm cắt lỗ cũng là việc nên làm. cháu đã từng cắt lỗ các lệnh mà tổng âm là 5.5k khi bị kẹt, đó là khi cháu chạy EA và cháu phải dừng EA lại và cắt tay từng lệnh. Thấm thía lắm các cụ ạ. Và sau đó cháu quay tay được đến bây giờ

mình mới vào thị trường vốn 5000$ nhưng bên tư vấn có hỗ trợ mình mua 3lot vàng với lệnh sell ở ngày 21/03 vừa rồi, nhưng mấy phiên hôm nay giá tăng mạnh quá.giờ chả biết làm sao, làm thế nào để lệnh cân,mà bên hỗ trợ bảo em cần nạp thêm tiền để bảo vệ tài khoản.em đang cố xoay để cho vào thêm đây

mình mới vào thị trường vốn 5000$ nhưng bên tư vấn có hỗ trợ mình mua 3lot vàng với lệnh sell ở ngày 21/03 vừa rồi, nhưng mấy phiên hôm nay giá tăng mạnh quá.giờ chả biết làm sao, làm thế nào để lệnh cân,mà bên hỗ trợ bảo em cần nạp thêm tiền để bảo vệ tài khoản.em đang cố xoay để cho vào thêm đây
Cháu nghĩ, với tk 5k, nếu là cháu, cháu sẽ đặt ra mức âm tk tối đa là 3%, tức là khoảng 150$, từ đó cháu sẽ tính số lot sẽ oder và SL cần đặt.
Ví dụ: nếu đánh 0.5 lot thì SL 30 pip ,nếu đánh 0.3 lot thì SL 50 pip, đại loại tương tự thế
Trong trường hợp của cụ, nếu đánh vàng 3lot thì cháu chỉ cho phép SL 5 pip, nghĩa là cụ phải vào, ra thật nhanh không là nó quét qua SL của cụ. Mà cụ giữ lệnh qua mấy ngày thì cụ khả năng cháy tk cao lắm

cảm ơn Dương đã khuyên nhưng mình mới vào thị trường, cũng chưa biết nhiều, vì thời giờ hành chánh mình cũng rảnh rổi nên kiếm thêm thu nhập từ nguồn này, giờ muốn rút ra cũng k được mà đặt thêm lệnh cũng không xong, mấy nay không ăn ngủ được, sợ vàng lại tăng thì nó cán hết tk của mình mất. Mình cũng đang tham khảo ý kiến, mấy bạn broker cũng hay gọi khuyên nên cũng đang tính cắt bỏ rồi rút ra thêm vào sàn khác trader xem thử có khác k

cảm ơn Dương đã khuyên nhưng mình mới vào thị trường, cũng chưa biết nhiều, vì thời giờ hành chánh mình cũng rảnh rổi nên kiếm thêm thu nhập từ nguồn này, giờ muốn rút ra cũng k được mà đặt thêm lệnh cũng không xong, mấy nay không ăn ngủ được, sợ vàng lại tăng thì nó cán hết tk của mình mất. Mình cũng đang tham khảo ý kiến, mấy bạn broker cũng hay gọi khuyên nên cũng đang tính cắt bỏ rồi rút ra thêm vào sàn khác trader xem thử có khác k
thế thì cụ cắt đi, rồi tìm thầy mà học như phương án 1 của cháu ở đầu topic ý, thế cho nó nhẹ, đằng nào thì gấu nó cũng đuổi ra đivăng ngủ nếu nó biết chuyện

Khổ thân cụ, Sell đáy ! Bên nào tư vấn mà hay vậy :mad:

1. Muốn kiếm thêm thu nhập thì phải làm việc gì mình có thể làm được chứ: chạy Grab, giao hàng, bán hàng online, môi giới BĐS, vv... Đây bạn hầu như còn chưa tìm hiểu tí gì về giao dịch Forex mà đã bỏ ra 1 khoản tiền lớn đánh cược với nó thì sao có thể gọi là kiếm thêm thu nhập được :eek:
2. Vấn đề không phải sàn này hay sàn khác, bạn không thể giao dịch có lợi nhuận ở sàn này thì 99% bạn cũng không thể giao dịch có lợi nhuận ở sàn khác được :(
3. Giao dịch Forex là tham gia đấu trường, bạn phải chiến thắng hầu hết những người tham gia đấu trường thì bạn mới có tiền. Mà chiến thắng có tiền thưởng rồi thì cũng chưa chắc đã lành lặn. Còn thua thì thôi không nói, nát bét luôn. Bạn nhắm thắng được thì hãy tham gia thật, không thì tham gia đấu thử thôi (demo). Cũng khẳng định luôn với bạn là mấy tay broker hoặc là những kẻ thua cuộc khi tham gia đấu trường đấy hoặc là những người tự biết mình không (hoặc rất ít) khả năng thắng khi tham gia đấu trường nên mới chọn nghề broker ;)
4. Không ai có hiểu biết kinh nghiệm lại đi khuyên bạn nên đóng lệnh cũ hay mở thêm lệnh mới trong trường hợp này, vì thị trường có rất nhiều yếu tố ngẫu nhiên không thể chắc chắn. Nếu khuyên bạn cắt lỗ, đóng lệnh sell và/hoặc mở lệnh buy rồi sau đó vàng nó xuống nữa thì biết ăn nói sao đây; mà khuyên bạn gồng gánh, đến lúc tài khoản bạn cháy thì chắc ăn đống gạch :D

Mình chỉ đưa ra ý kiến theo hiểu biết và kinh nghiệm của mình, không khuyên bạn làm gì cả. Bạn tự đọc, tìm hiểu, suy ngẫm rồi ra quyết định.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 48 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên