Thị trường crypto ngày 13/03: Hãy sợ hãi khi người khác tham lam!

Hồi đã rồi mới toang nha các thím :

Quên mất, chưa thấy anh em post kỳ vọng mua vào cho Bitcoin?

Anh em giờ kỳ vọng sẽ mua BTC ở mức giá nào? Thử làm 1 khảo sát nhỏ xem sao :D
Em nghĩ có thể mua ở 4000 - 4500 nếu chơi thông thường trên sàn ex. Chờ giá tăng thì bán. Theo em BTC khó có thể tụt quá sâu thêm nữa. :D

Quên mất, chưa thấy anh em post kỳ vọng mua vào cho Bitcoin?

Anh em giờ kỳ vọng sẽ mua BTC ở mức giá nào? Thử làm 1 khảo sát nhỏ xem sao :D
Cũng quên trả lời bác mất, kỳ vọng là đáy cũ năm 2018 đó (đó là kỳ vọng của vợ em :D). Còn em thì tầm quanh quẩn 4k là vào lại. Nhưng vừa rồi đã thoát ở 5k5.

Em đợi 800 em mua giống năm 2016 hồi lần đầu em đi vào con đường này >.<

A Mạc cho em hỏi với đồ thị Stockcharts nếu mình mua thì có nến h5 không a

Chỉnh sửa lần cuối:
Ý tưởng lớn gặp nhau kha kha,. Nếu btc về 3 con số , eth, bch về 2 con sạmthanh chí là 1 thì chúng ta có trade nữa khong nhỉ kaka,. Vẫn trade nhé

:D e hồi mua 800 có ngờ ngày nó lên 20k đâu lên 900 bán sạch sẽ =))

eth hồi đó ai thèm chơi đâu tự nhiên btc lên 1k3 eth từ 5 đô lên 1 lèo 2x $ =))

Em đợi 800 em mua giống năm 2016 hồi lần đầu em đi vào con đường này >.<

A Mạc cho em hỏi với đồ thị Stockcharts nếu mình mua thì có nến h5 không a
Có lẽ mà giấc mơ này sẽ không thành hiện thực đâu bạn. Nó sẽ kết thúc đợt giảm này ở 3k3xx và sẽ bật lên như tên lửa, năm nay mình dự đoán giá sẽ chạm lại vùng 20k đấy. Về 800k thì bitcoin coi như died vì khi đó ko ai đầu tư vào mà đào nó đâu.

Có lẽ mà giấc mơ này sẽ không thành hiện thực đâu bạn. Nó sẽ kết thúc đợt giảm này ở 3k3xx và sẽ bật lên như tên lửa, năm nay mình dự đoán giá sẽ chạm lại vùng 20k đấy. Về 800k thì bitcoin coi như died vì khi đó ko ai đầu tư vào mà đào nó đâu.

Mình đùa thế thôi chứ thấy đảo trend xong xuôi thì mình mua theo mà chứ có ý định bắt đáy đâu :D

:D e hồi mua 800 có ngờ ngày nó lên 20k đâu lên 900 bán sạch sẽ =))

eth hồi đó ai thèm chơi đâu tự nhiên btc lên 1k3 eth từ 5 đô lên 1 lèo 2x $ =))
Ở đây ko nhiều ae đc chứng kiến BTC đi 1 chu kỳ như bác đâu..

Kinh nghiệm xươg máu đó thật quý báu. Xem chart cũg biết đấy nhưng ko kiểu gì đc bằng trãi nghiệm qua.

Bác @Mạc An cho em hỏi về cách Long/Short cứu tk. Ví dụ em múc Btc 6000k mà giá đang có xu hướng giảm thì điểm nào để em vào Short cứu khoản Long 6k, em hay đánh exchange thi thoảng có tý magin nho nhỏ thôi.

Bác @Mạc An cho em hỏi về cách Long/Short cứu tk. Ví dụ em múc Btc 6000k mà giá đang có xu hướng giảm thì điểm nào để em vào Short cứu khoản Long 6k, em hay đánh exchange thi thoảng có tý magin nho nhỏ thôi.

Bác có lẽ đang nhầm lẫn, trading thì nó giống như bác đang đặt cược vào xu hướng của thị trường, nếu nó sai thì bác bán khoản BTC bác mua ở 6k rồi chờ nó xuống để mua lại.

Còn cái bác đề cập đến là nghiệp vụ hedging, thường liên quan đến các nhà sản xuất (Họ kiếm lời từ các nghiệp vụ sản xuất chứ không phải biến động giá), hoặc là các nhà kinh doanh dựa trên lãi suất, họ đồng thời mua bán 2 mặt hàng mang tính chất đối ứng để tránh biến động giá và hưởng lợi từ lãi suất được chi trả (Tiền tệ và cổ phiếu có tính chất này).

Bitcoin không mang những yếu tố trên nên việc hedging nó là vô nghĩa, bác nếu cảm thấy có xu hướng giảm thì chỉ đơn giản là bán nó ra và chờ mua vào khi cảm thấy xu hướng tăng quay trở lại thôi!

Bác có lẽ đang nhầm lẫn, trading thì nó giống như bác đang đặt cược vào xu hướng của thị trường, nếu nó sai thì bác bán khoản BTC bác mua ở 6k rồi chờ nó xuống để mua lại.

Còn cái bác đề cập đến là nghiệp vụ hedging, thường liên quan đến các nhà sản xuất (Họ kiếm lời từ các nghiệp vụ sản xuất chứ không phải biến động giá), hoặc là các nhà kinh doanh dựa trên lãi suất, họ đồng thời mua bán 2 mặt hàng mang tính chất đối ứng để tránh biến động giá và hưởng lợi từ lãi suất được chi trả (Tiền tệ và cổ phiếu có tính chất này).

Bitcoin không mang những yếu tố trên nên việc hedging nó là vô nghĩa, bác nếu cảm thấy có xu hướng giảm thì chỉ đơn giản là bán nó ra và chờ mua vào khi cảm thấy xu hướng tăng quay trở lại thôi!
Nếu lỡ mua 6k mà ko kịp stop loss sau giá giảm 5k thì short phát ở 5k có gỡ dc không bác. ví dụ như đợt rồi giá từ 5k về vùng 4k hoặc thấp hơn thì thay vì em lỗ hoàn toàn vùng 6k xuống em gỡ dc ít do có lệnh short kịp thời

Nếu lỡ mua 6k mà ko kịp stop loss sau giá giảm 5k thì short phát ở 5k có gỡ dc không bác. ví dụ như đợt rồi giá từ 5k về vùng 4k hoặc thấp hơn thì thay vì em lỗ hoàn toàn vùng 6k xuống em gỡ dc ít do có lệnh short kịp thời
ủa bạn k gài sl lệnh đó sao

Mình đang giả định thôi, đợt rồi thì mình có đặt stop, nên lỗ ko nhiều
ah giả định
thế mình cũng giả định ha
theo mình biết có 1 phương pháp gọi là gấp thếp
theo đó mình sẽ đặt 1 lệnh sell stop với khối lượng lớn hơn khối lượng lớn hơn lệnh buy ở khoảng cách nhất định
nếu chỉ đơn giản là đi xuống k thôi thì chả sao
nhưng rủi cái nó đi lên lại .....dĩ nhiên mình lại làm việc đặt buy stop với khối lượng lớn hơn lệnh sell stop trên .....sau vài round tài khoản k đủ margin và cháy

ah giả định
thế mình cũng giả định ha
theo mình biết có 1 phương pháp gọi là gấp thếp
theo đó mình sẽ đặt 1 lệnh sell stop với khối lượng lớn hơn khối lượng lớn hơn lệnh buy ở khoảng cách nhất định
nếu chỉ đơn giản là đi xuống k thôi thì chả sao
nhưng rủi cái nó đi lên lại .....dĩ nhiên mình lại làm việc đặt buy stop với khối lượng lớn hơn lệnh sell stop trên .....sau vài round tài khoản k đủ margin và cháy
Mình đang tính để cứu lệnh thì khoi lượng gd là bằng nhau thôi, nếu lên lại thì chắc là hòa nhưng nếu tiếp diễn xu hướng có khi cuứ dc lệnh mua. Mình cũng chưa có kinh nghiệm chỉ là tính để hỏi các anh em trên này

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,497 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 871 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 269 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,758 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên