Thị trường crypto ngày 13/03: Hãy sợ hãi khi người khác tham lam!

Nếu lỡ mua 6k mà ko kịp stop loss sau giá giảm 5k thì short phát ở 5k có gỡ dc không bác. ví dụ như đợt rồi giá từ 5k về vùng 4k hoặc thấp hơn thì thay vì em lỗ hoàn toàn vùng 6k xuống em gỡ dc ít do có lệnh short kịp thời
Trong trường hợp giá giảm xuống 4k thì bác cắt rồi giá còn phải phục hồi lên 5k để cắt lệnh kia, còn trong trường hợp nó mà trôi xuống tiếp 3k thì bác vẫn cứ lỗ, còn nó mà sideway trong ngưỡng 5k-6k bác sẽ bị kẹt hedge, khi đó phải ngồi gỡ + đoán hướng đi của thị trường, nếu giữ luôn thì sẽ mất khoản phí vay tiền. Tốt nhất là nên đặt SL và ko nên hedge bác ạ!

Mình đang tính để cứu lệnh thì khoi lượng gd là bằng nhau thôi, nếu lên lại thì chắc là hòa nhưng nếu tiếp diễn xu hướng có khi cuứ dc lệnh mua. Mình cũng chưa có kinh nghiệm chỉ là tính để hỏi các anh em trên này
ok với khối lượng bằng nhau
trường hợp bạn chưa chịu cắt lỗ
thì theo tính toàn của mình bạn phải đặt lênh sell trên lệnh buy có bù spread
nhưng nếu như vậy bạn sẽ hòa vốn trước rồi khỏi cần lệnh sell làm j
còn nếu như bạn tính nhiều lệnh sell mỗi lệnh có khối lượng bằng lệnh buy cũ thì nó chả khác j ví dụ của mình cả
trường hợp bạn cắt lỗ lệnh buy đó và thấy được lợi nhuận tiềm năng của lệnh sell mới có thể bù vào phần lỗ của lệnh cũ thì ..... bạn có thể vào
nhưng chẳng có j chắc chắn bạn có thể có lợi nhuận ở lệnh sell mới cả .....

Qua bài học này thì có lẽ mình cũng tư tin hơn nhiều rồi, lần đầu tiên cháy, cháy trong vong 20'( nợ hẵn 500$) nhưng CZ nó bỏ qua :D
Về giá nếu BTC hồi về 6k4 đến 7k3 , chúng ta có thể chia vốn DCA mua vào BTC với hỗ trợ là 3k8 đến mức 3k1.Còn nếu giá từ đây mà nó giảm nữa thì thôi anh em ạ giá nó sẽ giao động 750 đến 2k4 lúc đó thì chỉ ngồi ngõ thôi, chạy grab :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 28 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,061 Xem / 38 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 621 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên