Thị trường crypto qua lăng kính đồ thị PnF ngày 04/08: Nắm giữ phần còn lại và nghỉ ngơi!

Thị trường crypto qua lăng kính đồ thị PnF ngày 04/08: Nắm giữ phần còn lại và nghỉ ngơi!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm nay chắc mở thread chém gió với anh em một chút thôi, bởi vì mình đã thoát hết lệnh. Mà thời điểm thoát hết lệnh là thời điểm nghỉ ngơi. Giao dịch là thế anh em ạ, khi cần thì chúng ta hãy giao dịch, còn khi không cần thì hãy nghỉ ngơi. Tất nhiên, chúng ta cũng điểm qua một chút một số đồng coin mà "có tiềm năng" cho những giao dịch sắp tới - và đồng coin còn lại: LINK.

1. BCH/USD:

Với BCH, mặc dù giá đã quay về vùng phá vỡ trước đó, tuy nhiên đây chưa phải là thời điểm đẹp để giao dịch, giá đang trên con đường hình thành range, tạm thời có khả năng sẽ được giao dịch từ ngưỡng 276 tới 320$. Với các anh em giao dịch lướt sóng thì có thể cân nhắc giao dịch phía trong range này, còn với những anh em giao dịch theo xu hướng, nên chờ 1 "cú chạm" của giá vào đường Hỗ trợ tăng (mũi tên đỏ) trước khi giao dịch.

2. LTC/USD:

Tương tự như BCH, đồng coin LTC cũng đang có dấu hiệu tích lũy trong 1 vùng phạm vi giao dịch, cụ thể là từ ngưỡng 56$-62$. Những anh em giao dịch lướt sóng có thể cân nhắc giao dịch trong range này (Tất nhiên là anh em nên đợi các tín hiệu phá vỡ giả trước khi giao dịch). Còn với những anh em giao dịch theo xu hướng nên chờ 1 cú chạm của giá vào đường Hỗ trợ tăng (màu xanh)

3. LINK/USD:

Với đồng coin này, anh em nào đã có lệnh mua theo gợi ý trước đó có thể tiếp tục giữ lệnh và cân nhắc vào phần lệnh còn lại tại giá hiện tại khi giá đã cho tín hiệu mua triple-top, một tín hiệu mang tính tin cậy khá cao!. Điểm dừng lỗ anh em đặt dưới ngưỡng 6.5$ cho cả 2.

Trên đây là một chút cập nhật nhanh cho ngày hôm nay, về cơ bản mình sẽ chỉ vào thêm LINK và nghỉ ngơi, mời anh em tham khảo và nếu có bất cứ ý tưởng về đồng coin tiềm năng nào khác có thể post lên và chia sẻ cùng những anh em khác nhé!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
nghỉ rồi à bác An, tôi cũng chốt hết ETH rồi, giờ cũng nghỉ ngơi cho nhẹ đầu !
đợi thời cơ vào tiếp :D

nghỉ rồi à bác An, tôi cũng chốt hết ETH rồi, giờ cũng nghỉ ngơi cho nhẹ đầu !
đợi thời cơ vào tiếp :D
Chúc mừng bác, các bác khác cứ long long short short cuối cùng thua bác hết đấy, đầu tư 1 tỷ lãi 200 củ rồi lại thoát ra, nhẹ nhàng như đẩy xe hàng bác nhỉ

Chúc mừng bác, các bác khác cứ long long short short cuối cùng thua bác hết đấy, đầu tư 1 tỷ lãi 200 củ rồi lại thoát ra, nhẹ nhàng như đẩy xe hàng bác nhỉ
kỳ này biến động quá, vào vài chục eth thôi bác, ko dám chơi lớn như bữa, ai dè nó bay mạnh, cũng tiếc đứt ruột, mà thôi trời cho nhiêu mình lấy nhiêu !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên