Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 01/06: Xu hướng tăng và phương án xử lý

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 01/06: Xu hướng tăng và phương án xử lý

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Những lúc như thế này thì việc chúng ta cần làm là "Ai ở yên nhà nấy" :D. Điều này có nghĩa là gì? Ai đã có lệnh thì tập trung giữ lệnh và xử lý lệnh, ai chưa có lệnh thì cần có phương án để mở vị thế hoặc đứng ngoài chờ thời cơ. Tất cả những việc làm đó đều phải dựa trên hành động giá, nó cho chúng ta biết những gì? Mời anh em theo dõi:

1. BTC/USD:

Với Bitcoin, xu hướng tăng hiện thời là rõ ràng, với tín hiệu mua spread triple top ở 9.350$ - nó trùng với xu hướng tăng trên đồ thị Daily nên có thể nói, mua vào là hợp lý (tất nhiên mình chưa mua vào - mình đã có đề cập rõ trước đó, và những dòng dưới đây là cách xử lý lệnh cho anh em mà thôi). Vậy chúng ta xử lý lệnh như thế nào?

Đầu tiên, đó là việc thắt chặt dừng lỗ - giá đã tạo 1 hỗ trợ mới ở 9.450$, anh em có thể dời dừng lỗ về 9.400$, nhưng để chắc chắn hơn, một số anh em có thể dời về dưới hỗ trợ dưới cùng ở 9.350$ cũng được.

Tiếp theo, đó là vấn đề giao dịch, giao dịch ở thời điểm này có nguy hiểm không? Câu trả lời là giao dịch nào cũng nguy hiểm, nhưng chúng ta cần biết cách giảm thiếu tối đa sự nguy hiểm của nó. Mô hình giá hiện tại đang có dạng Bullish Signal, trong mô hình nến nó là mô hình Lá cờ. Với mô hình này anh em nào đã có lệnh là 1 lợi thế, có thể cân nhắc mua thêm khi giá phá vỡ 9.750$, dừng lỗ đặt ở 9300$. Mục tiêu giá cho giao dịch này là 900-1000$ tính từ điểm phá vỡ. Những anh em chưa có lệnh cũng có thể tham gia giao dịch này, tuy nhiên sẽ ít lợi thế hơn so với những anh em đã có lệnh.

Trên đây là 1 số gợi ý cho anh em giao dịch BTC, chúng ta cùng nhau điểm qua một số đồ thị Alts:

2. ETH/USD:

ETH đã phá vỡ ngưỡng 226$ và đang điều chỉnh về vùng phá vỡ với tốc độ khá nhanh. Anh em nào có lệnh mua có thể dời dừng lỗ về 216 hoặc điểm hòa vốn (Với những anh em mua ở 226). Hiện tại cú giảm này là 1 cảnh báo, chúng ta không nên mua vào ở vùng này mà nên thiên về quan sát hơn!

3. LTC/USD:

Với LTC, anh em nào chọn giao dịch như gợi ý cuối tuần trước đã khớp lệnh, hiện anh em giữ nguyên mức dừng lỗ. Anh em nào chặt chẽ hơn có thể dời dừng lỗ về 41$ và chờ câu trả lời đến từ thị trường.

4. BCH/USD:

Tương tự, anh em nào giao dịch theo gợi ý tuần trước cũng đã khớp lệnh BCH. Hiện giá đang chạm phải 1 kháng cự (khoanh tròn) và điều chỉnh. Hiện tại chúng ta có một số phương án xử lý với giao dịch này:
  • Đối với anh em đã có lệnh mua, chúng ta giữ nguyên SL ở 216$, mở thêm vị thế khi giá phá vỡ 256$, lúc này anh em dời cả 2 lệnh dừng lỗ về 236$.
  • Đối với anh em chưa có lệnh mua, lúc này giá đang test lại ngưỡng phá vỡ anh em có thể chấp nhận mạo hiểm mua tại giá này, dừng lỗ đặt ở 216$. Sau đó anh em có thể thực hiện tiếp tục các chiến lược như trên - cái này mình không khuyến nghị lắm và anh em cân nhắc!

5. BNB/USD:

Tương tự với BNB, giá đang test lại điểm phá vỡ ở 17$, anh em có thể mạo hiểm vào lệnh tại giá hiện tại với dừng lỗ đặt ở 15.75$. Nếu giá phá vỡ 18.25$, anh em có thể bổ sung vị thế, dừng lỗ dời về 16.75$.

Trên đây là 1 số gợi ý giao dịch cho hôm nay, mời anh em tham khảo và đóng góp thêm!

Như thường lệ, thân mời các anh em:​

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên