Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 02/01: Quả đắng ngày đầu năm?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,116
Xin chào toàn thể anh em,

Vậy là chúng ta đã cùng nhau bước qua một năm mới, một năm mà khá nhiều chuyên gia đặt cược vào giá trị của đồng Bitcoin.

Tất nhiên, tựa đề mình chỉ đặt một dấu hỏi, vì BTC đang cho một dấu hiệu không được tốt lắm, điều này không có nghĩa là giá BTC sẽ giảm ngay sau đây. Nhưng với việc không bật tăng mạnh sau khi phá vỡ cũng là một vấn đề mà chúng ta cần phải cân nhắc. Như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm nhanh qua một số đồng coin top:

1. BTC/USD:

BTC đang quay về ngưỡng hỗ trợ. Lệnh mua đã kích hoạt ở 7.450 và lệnh dừng lỗ chúng ta sẽ đặt ở dưới 7.050 - 7.100$, hỗ trợ gần nhất cho giá là 7.150$. Trong một kịch bản nhàm chán nhất, giá sẽ có thể di chuyển thêm 1-2 cột XO nữa trước khi quyết định tiếp tục xu hướng tiếp theo. Ngưỡng kháng cự quan trọng nhất mà giá BTC cần phá vỡ để củng cố niềm tin cho xu hướng tăng đps là ngưỡng 7.900$.

2. ETH/USD:

Với ETH chúng ta có thể thấy được rằng giá đang ''gặp khó'' tại đường kháng cự giảm phụ > Giá chạm vào và giảm với 1 cột O.

Hiện tại giá đã tiệm cận đường xu hướng trong ngắn hạn, chúng ta cần chờ thêm 2-3 cột nữa để giá chạm vào đường xu hướng giảm. Đây sẽ là thời điểm tốt nhất để giao dịch.

3. LTC/USD:

Giá chạm vào ngưỡng kháng cự (Màu vàng). Anh em hãy mở biểu đồ nến lên và quan sát vùng 44$. Nếu có một cây nến râu dài, hãy bán khi giá đóng cửa dưới cây nến đó nhé! Dừng lỗ anh em có thể đặt ở mức 49$.

4. BCH/USD:

Giá BCH đã phá vỡ đường kháng cự giảm phụ, lúc này như các cặp tiền khác, chúng ta sẽ chờ thời điểm tốt hơn khi giá di chuyển sát vào đường Kháng cự giảm chính để giao dịch - nhưng sẽ lâu hơn!

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta đang giữ một lệnh mua ở 12.5 và có thể dời SL về điểm hòa vốn, mình vẫn đặt kỳ vọng chốt lời quanh ngưỡng 14.25-14.5$. Giả sử chúng ta TP được thì có thể đợi cho giá tìm về các ngưỡng kháng cự quanh đường xu hướng để có thời điểm giao dịch đẹp nhất!

Trên đây là một số cập nhật cho hôm nay, mời anh em tham khảo và đóng góp!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Chúc anh em trade coin một năm 2020 thành công!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Cùng SL 7k05, thầy vào 7k45 còn chưa lo.
Em vào 7k25 thì lo gì :D

Đầu năm xem có ăn khổ qua (mướp đắng) ko đây.

Theo quan điểm của mình, anh em nên dừng các lệnh short ngắn hạn tại đây, mình thấy khung thời gian ngắn hạn đang có sự tích lũy và có khả năng sẽ có một cú bật lên vùng kháng cự cũ 7k8-8k, lý do:
- Vùng 7k-7k1 là vùng hỗ trợ tốt cho giá trước đó.
- Kèo tăng ngắn hạn vẫn còn chưa hoàn tất
- Phân kỳ tăng (bẻ lưng gấu xuất hiện trong khung ngắn - H1)
Nhìn chung tín hiệu bán vẫn được thể hiện trong khung thời gian lớn. Mình lựa chọn ngồi ngoài và chờ một cơ hội tốt nhưng không giao dịch ở những vùng trung dung này.

Theo quan điểm của mình, anh em nên dừng các lệnh short ngắn hạn tại đây, mình thấy khung thời gian ngắn hạn đang có sự tích lũy và có khả năng sẽ có một cú bật lên vùng kháng cự cũ 7k8-8k, lý do:
Nhìn chung tín hiệu bán vẫn được thể hiện trong khung thời gian lớn. Mình lựa chọn ngồi ngoài và chờ một cơ hội tốt nhưng không giao dịch ở những vùng trung dung này.
View attachment 129471
Bác tu thành chánh quả rùi, dạo này đứg ngoài ko ha :rolleyes:

------
Con ghệ MATIC của em đag làm loạn mọi người ơi :cool:

Bác tu thành chánh quả rùi, dạo này đứg ngoài ko ha :rolleyes:

------
Con ghệ MATIC của em đag làm loạn mọi người ơi :cool:
Mình chỉ lựa chọ những vị thế có lợi nhất và bỏ qua các vùng rồi ren, điều quan trọng nhất vẫn là lời được bn/tháng chứ không phải vào được bn lệnh/tháng phải không? cả cái vùng này mình mới vào có 02 lệnh 1 short 7k6 trước đó và 1 long 6k5 chiến chút lợi thế, chờ một cơ hội lớn.

View attachment 129471
Cái này đâu phải Phân kì bác ei, động lượng nó từ - chuyển sang + rùi xuống vùng âm, chứng đâu cùng 1 vùng đâu bác, giá sẽ down tiếp tục, có thể short vùng 7.160 dc rùi :D

Cái này đâu phải Phân kì bác ei, động lượng nó từ - chuyển sang + rùi xuống vùng âm, chứng đâu cùng 1 vùng đâu bác, giá sẽ down tiếp tục, có thể short vùng 7.160 dc rùi :D
View attachment 129473
Mình ưa thích sử dụng khái niệm phân kỳ của Dr.Elder theo cuốn "hai con đường riêng", phân kỳ được hình thành chỉ khi đã cắt qua 0.

Theo Mình BTC sẽ còn 1 cú Break xuống 6k7xx rùi mới lên lên được vùng 8k được hehe

Mình ưa thích sử dụng khái niệm phân kỳ của Dr.Elder theo cuốn "hai con đường riêng", phân kỳ được hình thành chỉ khi đã cắt qua 0.
Bác có Ebook ko :D, em cũng đang đọc cuốn E.W mà ko có thời gian, chắc gỡ ra scan đọc, mang về nhà thì ko dám đọc, đọc ở cty thì kỳ :D

Bác có Ebook ko :D, em cũng đang đọc cuốn E.W mà ko có thời gian, chắc gỡ ra scan đọc, mang về nhà thì ko dám đọc, đọc ở cty thì kỳ :D
Bác cũng khổ tâm thế.
Có vợ ở nhà mà lôi sách trade ra đọc thì kiểu gì nó cũg kiếm chuyện cằn nhằn, còn ở nơi khác rảnh mà đọc thì nó nhắn tin tào lao tới tấp bắt trả lời..:p

Bác cũng khổ tâm thế.
Có vợ ở nhà mà lôi sách trade ra đọc thì kiểu gì nó cũg kiếm chuyện cằn nhằn, còn ở nơi khác rảnh mà đọc thì nó nhắn tin tào lao tới tấp bắt trả lời..:p
Hehe khổ lắm bác, vào cty đang h làm mà ngồi đọc sách nó nhìn mình như quái vật

Nhìn khía cạnh khác BTC đã sụt giảm 3% trị giá hôm qua nhưng top coin 10 hay 20 sự sụt giảm bằng ít hơn hoặc hơn 1 tý, sự giảm giá tương đồng này ý kiến cá nhân là sự tương quan có thể đồng đều, hoặc sự quan tâm của cộng đồng( mình thích mập với voi) chú ý tới altocoin hơn và có thể đợt pump chăng, ý kiến khách quan. Mình hiện nay vào alcoin hơn là vào BTC

gửi bác nhé!
Dùng thuyết này để xác định giữa sóng 3 và sóng 5 khá ổn
thanks bạn nhiều về cuốn sách này.
gửi bác nhé!
Dùng thuyết này để xác định giữa sóng 3 và sóng 5 khá ổn
thanks bạn rất nhiều về cuốn sách này . nó bổ xung cho mình rất nhiều về kiến thức phân kỳ . tiên đây mình có vài ý kiến thêm nhé. khi ta dùng 3 khung thời gian của ew trên cùng 1 đồ thị và áp dụng kiến thức phân kỳ của bạn ta sẽ có mục tiêu của sóng đó ( trong khi các khung thời gian khác thì chưa xuất hiện ) và càng có có sở cho việc đánh dài hạn ( như việc dời st) . mình ví dụ khi dung gold moth áp theo lý thuyết của sách ta có ddiemr mua. stl và taget ( mình thấy nó chỉ là 1 trong các phương pháp nhé) mình minh họa theo
tuowng tự áp dung luôn theo chiều xuống ta cũng có kêt qua như trên. nếu ta nhìn tổng thể của 3 sóng to trung nhỏ cũng có phần xuống kế tiếp tương tự . vả lại khi nhìn sóng 5/13 có phân kỳ mà các sóng lơn hơn không có cắt trên 0 là càng củng cố cho việc xu hướng dài hạn tiếp diễn hay đổi chiều . hiên tai btc cũng đang diễn ra như vậy . thanks bạn rất nhiều nhé

thanks bạn nhiều về cuốn sách này.

thanks bạn rất nhiều về cuốn sách này . nó bổ xung cho mình rất nhiều về kiến thức phân kỳ . tiên đây mình có vài ý kiến thêm nhé. khi ta dùng 3 khung thời gian của ew trên cùng 1 đồ thị và áp dụng kiến thức phân kỳ của bạn ta sẽ có mục tiêu của sóng đó ( trong khi các khung thời gian khác thì chưa xuất hiện ) và càng có có sở cho việc đánh dài hạn ( như việc dời st) . mình ví dụ khi dung gold moth áp theo lý thuyết của sách ta có ddiemr mua. stl và taget ( mình thấy nó chỉ là 1 trong các phương pháp nhé) mình minh họa theo View attachment 129885 tuowng tự áp dung luôn theo chiều xuống ta cũng có kêt qua như trên. nếu ta nhìn tổng thể của 3 sóng to trung nhỏ cũng có phần xuống kế tiếp tương tự . vả lại khi nhìn sóng 5/13 có phân kỳ mà các sóng lơn hơn không có cắt trên 0 là càng củng cố cho việc xu hướng dài hạn tiếp diễn hay đổi chiều . hiên tai btc cũng đang diễn ra như vậy . thanks bạn rất nhiều nhé
Cảm ơn những nhận xét của cô. Hiện tại cháu cũng sử dụng 3 màn hình để giao dịch với W1, D1 và H4, trong đó:
- W1 để xác định sóng thần.^^ thường là chu kỳ 2-3 năm với BTC
- D1 để xác định sóng thủy chiều (sử dụng chính) chu kỳ khoảng vài tháng
- H4 là các gọn sóng của sóng thủy chiều
các con sóng nhỏ dùng để xác định cấu trúc nội tại của các con sóng lớn hơn.
Cháu giao dịch trên khung D1 nên thiên hướng là trung dài hạn, việc ứng dụng thuyết phân kỳ của Dr. Elder trong cuốn này thường cháu sử dụng để xác định sóng 3 và sóng 5 của các con sóng đẩy, để biết được một con sóng đẩy đã hoàn thành, VD sóng đẩy 3 trên D1, cháu sẽ bật khung thời gian nhỏ hơn - H4 xác định cấu trúc nội tại của sóng 3 - D1 và nếu có sự phân kỳ giữa (iii) và (v) thì sóng 3 đã hoàn thành và sóng phức hợp 4 đang hình thành.
Hiện tại, với BTC cháu nhận định đang đi trong sóng đẩy V-W1, BTC đã hoàn tất sóng (3) và đang đi đến giai đoạn cuối - Sóng đẩy C của ABC để hoàn thành sóng (4) (xét trên D1) và tiếp tục chu kỳ mới là sóng đẩy (5), với kỳ vọng năm nay sẽ tươi sáng

cô dùng 3 khung sóng trên 1 màn. cháu thử nhìn thấy cũng hay . ví dụ nhìn sóng 5/89 /5/34 và 5/13 ta thấy sóng trong sóng dễ

ở đây cô kết hợp thêm đặc điểm sóng 4 để tính khi nào sang miền đâỏ chiều. nếu kêt hợp them phân kỳ của cháu thì sẽ ra vùng vượt mạnh ( đặc trưng sóng 3 bao giờ cây xung lực mạnh nhât. sau đó tạo phân kỳ không cắt lên 0 để tạo 4 và 5 cháu ạ )

cô dùng 3 khung sóng trên 1 màn. cháu thử nhìn thấy cũng hay . ví dụ nhìn sóng 5/89 /5/34 và 5/13 ta thấy sóng trong sóng dễ View attachment 130001
ở đây cô kết hợp thêm đặc điểm sóng 4 để tính khi nào sang miền đâỏ chiều. nếu kêt hợp them phân kỳ của cháu thì sẽ ra vùng vượt mạnh ( đặc trưng sóng 3 bao giờ cây xung lực mạnh nhât. sau đó tạo phân kỳ không cắt lên 0 để tạo 4 và 5 cháu ạ )
Cái này chắc chi trên MT4 phải ko cô, tren tradingview ko có

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 45 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên