Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 03/01: Quả đắng và đóng băng giao dịch

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 03/01: Quả đắng và đóng băng giao dịch

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,116
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm qua mình đặt một dấu hỏi. Mình tự hỏi rằng liệu sẽ có quảng đắng? Và nó đúng là đắng thật.

Vậy thị trường đợt này như thế nào? Có giao dịch được không? Câu trả lời là "THÔI, Ở NGOÀI ĐỢT NÀY ANH EM Ạ!"

Mình đóng băng giao dịch đợt này, và lý do?

1. BTC/USD:

BTC đã xâm phạm vào đường xu hướng tăng, xu hướng tăng trong ngắn hạn tạm thời kết thúc, tín hiệu bán triple bottom xuất hiện! Lúc này sẽ khá khó cho cả mua lên lẫn bán xuống vì anh em có thể quan sát vùng giá này. Nó là 1 vùng giá mà cả ngưỡng kháng cự lẫn hỗ trợ đều nằm rất gần!

2. ETH/USD:

Một cột O nữa đã hình thành, và mình kỳ vọng sẽ có 4 cột nữa được hình thành (2X, 2O). Như mình đã đề cập trước đó, giá chạm vào đường Kháng cự giảm sẽ là thời điểm tuyệt vời hơn cho giao dịch lúc này!

3. LTC/USD:

LTC đã giảm mạnh khi chạm vào vùng kháng cự (Màu vàng), nếu anh em nào đã bán xuống thì mình xin chúc mừng - cái này mình có gợi ý, chỉ là mình không hành động. Hiện tại hỗ trợ gần nhất là 37$, nếu có một sự phá vỡ xảy ra. Xu hướng giảm còn tiếp diễn mạnh mẽ với đồng Coin này!

4. BCH/USD:

Với BCH chúng ta cũng đợi giá di chuyển sát vào đường kháng cự giảm để giao dịch (Anh em để ý đường 45 độ nằm phía trên.

5. BNB/USD:

Đây là lệnh giao dịch duy nhất còn lại, chúng ta mua vào ở 12.5, hiện tại chúng ta đặt dừng lỗ ở 12.75. Nếu hit SL, chúng ta sẽ coi như hòa vốn! Nếu có tín hiệu bán ở 12.75, chúng ta bán khống xuống với điểm dừng lỗ ở 14.5. Lệnh này mình sẽ bám sát!

Trên đây là một số kế hoạch giao dịch, chủ yếu là chờ đợi và đóng băng trạng thái giao dịch. Chúng ta chỉ còn bám sát giao dịch với BNB mà thôi!

Chúc anh em giao dịch tốt!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Đắng quái gì bác thớt ơi. Nhìn cái hình bên bài phân tích của bác Huy "Nếu giỏi nhất thì bạn cũng đúng 5 - 6 lần thôi" đằng này bác còn kim bài miễn tử(stop loss) nữa mà. hit là bình thường thôi. "điều đó vẫn quanh đây có nghĩa là bình thường thôi" vũ quốc việt

Cho em hỏi làm sao để vẽ trendline 45 độ trên PnF investing.com vậy bác @Mạc An :D dạo này em có chút overtrade nhưng chuyển qua PnF thấy đỡ hẳn nên muốn lấn sân :D

Đắng quái gì bác thớt ơi. Nhìn cái hình bên bài phân tích của bác Huy "Nếu giỏi nhất thì bạn cũng đúng 5 - 6 lần thôi" đằng này bác còn kim bài miễn tử(stop loss) nữa mà. hit là bình thường thôi. "điều đó vẫn quanh đây có nghĩa là bình thường thôi" vũ quốc việt

À giật tít thôi, mình hit SL hoài ấy mà :V

BTC chơi cú gần 400 USD xuống 6871 rùi bay lên lại 7264 làm AE sấp mặt, hôm qua Mình dự là nó xuống 6k7 và lên 8k, nay đã xuống gần như kỳ vọng còn bay lên được 8k hay ko thì chắc phải đợi cuối ngày mai mới biết được hehe.

BTC chơi cú gần 400 USD xuống 6871 rùi bay lên lại 7264 làm AE sấp mặt, hôm qua Mình dự là nó xuống 6k7 và lên 8k, nay đã xuống gần như kỳ vọng còn bay lên được 8k hay ko thì chắc phải đợi cuối ngày mai mới biết được hehe.
Nó chơi siêu ác, thôi kệ nó, đợt này mình quan sát thêm xem sao :D

Nó chơi siêu ác, thôi kệ nó, đợt này mình quan sát thêm xem sao :D
Em cảm thấy may mắn khi ko dính chưởng của nó ko thì tan xác
Cơ mà theo cái trend em vẽ thì giá đi gần như chính xác giá em kì vọng cho đợt dump đợt này, tức giá sẽ về vùng 6k8, còn quả pump thì ko tưởng

Hê, thằng btc chơi kỳ nha, thò xuống quét bay SL của mấy thầy trò rồi PHÓNG như tên..:p
Tháng trc, Long btc ở 6750 dính SL 6450, xuống tới 6435 nó phi thẳng lên.
Lần này Long ở 7250 dính SL 7020, xuống tới 69xx nó lại chơi chiêu cũ.:D

Chơi chứ, nhờ nó mà em thoát đc cái lệnh ETC bị kẹt. Hqua có cái lệnh buy etc ở 4,33xx. Trên binance lệnh chưa khớp lấy gì SL, sáng ra hỡ ơi xuống tận 4,2xx.
Tín hiệu Quá bán rồi, em làm quả OCO (SL đầu 4,13xx, TP đầu 4,39xx). Thoát đc cái lệnh, MỪNG gì đâu..

Nếu mà nó đóng cửa 7k5 thì mọi chuyện sẽ theo hướng khác bác nhẽ

Hiện BTC mình thấy đang ở vùng đáy tích luỹ, khả năng là giá sẽ đi theo kịch bản như bên dưới. Mô hình giá double bottom, đáy 2 là VĐV ngược, giá hiện đi dạng sóng điều chỉnh ABC, mình nghĩ sẽ sớm có breakout qua vùng 7k5 để xác nhận sóng tăng tiếp. Bổ sung mô hình tích luỹ đáy theo Wyckoff - mình thấy giá BTC hiện tại vận động rất giống mẫu hình Wyckoff đưa ra.
tải xuống.png

Hiện BTC mình thấy đang ở vùng đáy tích luỹ, khả năng là giá sẽ đi theo kịch bản như bên dưới. Mô hình giá double bottom, đáy 2 là VĐV ngược, giá hiện đi dạng sóng điều chỉnh ABC, mình nghĩ sẽ sớm có breakout qua vùng 7k5 để xác nhận sóng tăng tiếp. Bổ sung mô hình tích luỹ đáy theo Wyckoff - mình thấy giá BTC hiện tại vận động rất giống mẫu hình Wyckoff đưa ra. View attachment 129682
View attachment 129684
Nghĩa là nếu break 7k9 là moon hả bác

Nghĩa là nếu break 7k9 là moon hả bác
Breakout vùng 7k5 là dấu hiệu sớm của sóng tăng tiếp theo bác, nếu qua vùng 7k850 thì đẹp vì nó xác nhận breakout mô hình double bottom. Lúc đó target 9k hoàn toàn có thể đạt sớm. Nhưng gì thì gì chứ altcoin còn đẹp hơn BTC.:)

Breakout vùng 7k5 là dấu hiệu sớm của sóng tăng tiếp theo bác, nếu qua vùng 7k850 thì đẹp vì nó xác nhận breakout mô hình double bottom. Lúc đó target 9k hoàn toàn có thể đạt sớm. Nhưng gì thì gì chứ altcoin còn đẹp hơn BTC.:)
Em all gần in vào IOTA rồi bác ạ :D, nhiều dữ liệu để mình mạo hiểm , chart cũng rất đẹp hy vọng break lên 7k5 cho các altcoin up

Em all gần in vào IOTA rồi bác ạ :D, nhiều dữ liệu để mình mạo hiểm , chart cũng rất đẹp hy vọng break lên 7k5 cho các altcoin up
View attachment 129688
IOTA thực tế mình cũng thấy rất tiềm năng, dựa vào vol có thể thấy đây là giai đoạn tích luỹ khá lớn. Giá hiện tại đang ở khu vực shakeout (spring), nên theo mình ở khung thời gian trung hạn thì đây là vùng mua rất đẹp.
tải xuống (1).png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 35 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên