Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 03/03: Chờ thêm các tín hiệu!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,846
84,327
Xin chào toàn thể anh em,

Chúng ta đang ở rất gần ngưỡng quyết định. Một số anh em đã chọn hành động ngay lúc này, một số anh em thì chưa. Và với bài viết hôm nay, mình xin phép được đưa ra một số quan điểm cá nhân dựa vào các tín hiệu trên đồ thị PnF. Bài viết này sẽ không sắp xếp theo trật tự như thường mà sẽ là free style một chút:

Đầu tiên mình sẽ dựa vào đồ thị Daily cho giá BTC để làm luận điểm chính. Anh em có thể quan sát thấy rằng giá chạm vào đường Hỗ trợ tăng đồng thời bật lên và tạo tín hiệu mua ở 8.850$. Đây là 1 tín hiệu tiếp diễn xu hướng và nếu anh em nào năng động có thể lấy tín hiệu này để kích hoạt giao dịch luôn, với mức dừng lỗ đặt ở 8.500.

Tuy nhiên, trên đồ thị ngắn hạn, xu hướng vẫn là giảm. Chính vì thế để chắc bài, chúng ta chờ 1 sự phá vỡ khỏi đường Kháng cự giảm trên đồ thị này (Dự báo cần thêm khoảng 3-5 cột nữa) để mua lên.

Bên cạnh đó thì anh em cũng cần lưu ý ngưỡng hỗ trợ 8.500 nhé! Nếu có tín hiệu phá vỡ, chúng ta sẽ vẫn bán xuống!

Trên đây là 1 số luận điểm, các lệnh chờ giao dịch bán với Alts chúng ta tạm thời hủy. Đồ thị các Alts khác cũng đang có thiên hướng hướng lên, và nếu có 1 sự phá vỡ đường Kháng cự giảm, chúng ta cũng mua lên luôn:

1. Ethereum:

2. Litecoin:

3. Binance Coin:

Cả 3 đồ thị Alts trên đều đang nằm tiệm cận với đường xu hướng giảm và nếu có tín hiệu phá vỡ, chúng ta sẽ giao dịch mua lên (Điều này mình sẽ cập nhật thêm dưới phần comment). Mình dùng các ngưỡng đỏ để đánh dấu hỗ trợ, nếu các hỗ trợ này đi kèm với tín hiệu phá vỡ ngưỡng 8.500$ của BTC thì chúng ta sẽ đảo kèo bán xuống!

Kèo EOS vẫn chưa có tín hiệu gì, anh em chờ thêm!

Trên đây là 1 số view cho hôm nay, anh em tham khảo. Vì những kèo này là thuận theo hành động giá nên chưa có cụ thể, anh em chịu khó theo dõi comment và mình sẽ update thêm!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!
Chúc anh em giao dịch an toàn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
bác @Mạc An phất quạt kêu chờ thì anh em mình chờ xem sao, đã đặt lệnh buy rồi, chờ khớp thôi:rolleyes:
Tín hiệu giờ chưa nói được buy hay sell đâu bác ạ. Trên D1 nó cho tín hiệu mua - là tín hiệu tiếp diễn rồi, nhưng nếu nó quay đầu phá đường xu hướng thì nó lại đảo chiều đấy.

Còn anh em nào buy thì dừng lỗ phát là đảo sell luôn, đoạn này cần xử lý lệnh tốt!

Tín hiệu giờ chưa nói được buy hay sell đâu bác ạ. Trên D1 nó cho tín hiệu mua - là tín hiệu tiếp diễn rồi, nhưng nếu nó quay đầu phá đường xu hướng thì nó lại đảo chiều đấy.

Còn anh em nào buy thì dừng lỗ phát là đảo sell luôn, đoạn này cần xử lý lệnh tốt!
Cũng thấy thế, :( đoạn này hợp với bác nào trade khung ngắn h1, h4 tốt.

Trời ạ, nó mới bật lên cây 1h ghê quá..

Thui thui, ai chơi dài thì cứ chơi dài, đánh ngắn chết tức tưởi lắm:D
nó thọt phát lên trên trong ít phút , sau đấy thọt xuống đỏ lét bất ngờ nữa. Chu choa, margin khúc này té trym luôn. Nghỉ phẻ :3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 132 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,454 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên