Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 04/12: Vùng hỗ trợ đáng lưu ý

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,337
Xin chào anh em,

Rất có thể các anh em khi đọc tựa đề sẽ nghĩ rằng có thể đây sẽ là một vùng hỗ trợ để tăng lên. Rất tiếc là không phải anh em ạ. Với một sự phục hồi và đảo chiều của xu hướng, các ngưỡng kháng cự sẽ đóng vai trò quan trọng hơn là các ngưỡng hỗ trợ. Còn trong xu hướng xuống, các vùng hỗ trợ lại đóng vai trò quan trọng hơn.

Nghe có vẻ phi lý nhưng đó là sự thực. Để đảo chiều, giá cần phải vượt qua các ngưỡng kháng cự, và để tiếp diễn xu hướng xuống, giá cần vượt qua được các ngưỡng hỗ trợ!

Vùng hỗ trợ mà mình lưu ý ở đây là vùng mà giá - trong một xu hướng xuống đang hướng về, đồng thời nếu đà xu hướng đủ lớn, nó sẽ phá vỡ qua và tạo nên thảm họa. Đó chính là lý do vì sao mình luôn đề cập đến xu hướng luôn là cái chính. Việc mua trong xu hướng giảm có thể cân nhắc nhưng là điều hạn chế và chỉ có thể thành công trong một số trường hợp với xác suất bé.

Trên đây là một số điều mình lưu ý với anh em. Còn về thị trường, chưa nhiều điều để bàn, chúng ta vẫn đang ở trong một thị trường gấu và cách chúng ta hành động sẽ tùy vào thời điểm. Và tiếp tục như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua một số cặp coin chính (theo cá nhân) trên thị trường!

1. BTC/USD:

Với BTC, chúng ta đang ở rất gần ngưỡng kháng cự, tuy nhiên mình không chọn bán xuống vì mình cần một sự ''va chạm'' thực thụ. Với BTC anh em lưu ý ngưỡng hỗ trợ 6.850$ là được. Nếu bị đâm mạnh và thoát khỏi ngưỡng đó, các giá thấp hơn dọc đường hỗ trợ giảm màu xanh sẽ chờ đón chúng ta. Còn để phá vỡ xu hướng, chúng ta cần 1 sự tiệm cận đã anh em nhé!

2. ETH/USD:

Với ETH, chúng ta đang có lệnh bán khống ở 152-153$. Hiện tại lệnh bán đang hoạt động tốt, anh em lưu ý thêm vùng hỗ trợ 140$, bình thường với chiến lược giao dịch theo range, chúng ta sẽ thoát lệnh, nhưng lệnh này là lệnh giao dịch thuận xu hướng cho phép chúng ta được giữ lệnh lâu hơn!

3. LTC/USD:

Với LTC, chúng ta có thấy giá vẫn di chuyển trong cái range khá hẹp, với lệnh này anh em chờ một cú di chuyển tiếp tục về đường Kháng cự giảm để giao dịch theo xu hướng nhé!

4. BCH/USD:

Tương tự giống LTC là BCH, chúng ta đợi sự di chuyển này hoàn thành và tiệm cận vào đường kháng cự giảm để xem xét giao dịch theo xu hướng. Trong giao dịch, chờ đợi là hạnh phúc :D

5. BNB/USD:

Với BNB, mình ủng hộ pha bắt đáy này, nhưng hãy chờ giá phá xuống dưới 14.5$, vòng lên và đóng cửa phía trên mức giá này nhé anh em. Đồ thị sử dụng H4 > D1, chống chỉ định các TF thấp!

Trên đây là một số gợi ý cho anh em ngày hôm nay, anh em tham khảo để có những quyết định cho bản thân!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Lúc này BTC vẫn là Leader trend và đang là đồng có sức bật tốt nhất, đồng ý quan đểm với @Mạc An tiên sinh, lúc này điều chúng ta quan tâm nhất là vùng hỗ trợ 6k8 - 6k9, nếu vùng này thủng thì toang luôn với vùng kỳ vọng tiếp theo là 5k8-6k. Nếu chưa toang giá vẫn có thể hồi phục về vùng 8k, nhưng xu hướng vẫn là giảm.
Trên cả khung W1 và D1 đề cho tín hiệu "No Buy" theo hệ thống Impulse của Dr. Elder, lúc này chúng ta chỉ ưu tiên bán thuận xu hướng và kiên nhẫn chờ giá lên các vùng kháng cự trên (kỳ vọng là vùng 8k-8k3), cơ hội mua dài rất dáng quan tâm khi giá về vùng 5k8.

Lúc này BTC vẫn là Leader trend và đang là đồng có sức bật tốt nhất, đồng ý quan đểm với @Mạc An tiên sinh, lúc này điều chúng ta quan tâm nhất là vùng hỗ trợ 6k8 - 6k9, nếu vùng này thủng thì toang luôn với vùng kỳ vọng tiếp theo là 5k8-6k. Nếu chưa toang giá vẫn có thể hồi phục về vùng 8k, nhưng xu hướng vẫn là giảm.
Trên cả khung W1 và D1 đề cho tín hiệu "No Buy" theo hệ thống Impulse của Dr. Elder, lúc này chúng ta chỉ ưu tiên bán thuận xu hướng và kiên nhẫn chờ giá lên các vùng kháng cự trên (kỳ vọng là vùng 8k-8k3), cơ hội mua dài rất dáng quan tâm khi giá về vùng 5k8.

Bác có năng khiếu viết và phân tích đấy ạ :D

https://traderviet.org/threads/dao-...y-dau-co-gioi-ban-phai-viet-that-nhieu.33922/

Hôm qua TraderViet có bài này. Đây là 1 điều kiện cần trong đầu tư, anh em nào viết được ra những ý tưởng giao dịch sẽ rất nhanh tiến bộ.

Nên anh em cố gắng vào đây viết nhiều vào ạ, mình thấy đây là 1 thiếu sót của anh em bên crypto, thường sẽ hỏi kèo nhiều hơn học...

Cái bằng chứng là bên topic FX + Commo của mình anh em trao đổi rất nhiều mà bên này hơi hẹo :D

Bác có năng khiếu viết và phân tích đấy ạ :D

https://traderviet.org/threads/dao-...y-dau-co-gioi-ban-phai-viet-that-nhieu.33922/

Hôm qua TraderViet có bài này. Đây là 1 điều kiện cần trong đầu tư, anh em nào viết được ra những ý tưởng giao dịch sẽ rất nhanh tiến bộ.

Nên anh em cố gắng vào đây viết nhiều vào ạ, mình thấy đây là 1 thiếu sót của anh em bên crypto, thường sẽ hỏi kèo nhiều hơn học...

Cái bằng chứng là bên topic FX + Commo của mình anh em trao đổi rất nhiều mà bên này hơi hẹo :D
Mình cũng thấy bên này anh em tập trung vào Signal nhiều quá, lúc thị trường sôi động anh em thấy rôm nắm, thị trường sideway là thấy anh em im ắng quá, chắc anh em quên mất rằng 80% thời gian thị trường sideway và chỉ có 20% thời gian thị trường có trend, do đó lúc thị trường sideway là lúc tốt nhất để phân tích và quan sát thị trường, khoảng lặng trong cuộc sống là khoảng thời gian hữu ích nhất và Trading cũng là một phần của cuộc sống. Kiên nhẫn, điềm tĩnh sẽ giúp ta hưởng thụ nó một cách đầy đủ nhất.

Phải công nhận mỗi lần ngó thớt fx thấy các bác @Vũ Thái Dương , Keving,...bình luận rôm rả cả trong và ngoài thị trường mà thấy thích mê.hehe Mình đang test fx với khởi đầu khá tốt ới EU và XAU, sẽ tham gia fx cho xôm tụ và được học hỏi thêm các lão làng để tăng thêm kiến thức.:D:D:D

Mình cũng thấy bên này anh em tập trung vào Signal nhiều quá, lúc thị trường sôi động anh em thấy rôm nắm, thị trường sideway là thấy anh em im ắng quá, chắc anh em quên mất rằng 80% thời gian thị trường sideway và chỉ có 20% thời gian thị trường có trend, do đó lúc thị trường sideway là lúc tốt nhất để phân tích và quan sát thị trường, khoảng lặng trong cuộc sống là khoảng thời gian hữu ích nhất và Trading cũng là một phần của cuộc sống. Kiên nhẫn, điềm tĩnh sẽ giúp ta hưởng thụ nó một cách đầy đủ nhất.

Phải công nhận mỗi lần ngó thớt fx thấy các bác @Vũ Thái Dương , Keving,...bình luận rôm rả cả trong và ngoài thị trường mà thấy thích mê.hehe Mình đang test fx với khởi đầu khá tốt ới EU và XAU, sẽ tham gia fx cho xôm tụ và được học hỏi thêm các lão làng để tăng thêm kiến thức.:D:D:D
Cũng một phần là bên FX sóng nó chạy nhanh hơn nên cũng có nhiều cái để trao đổi. Trade chứng khoán nhiều khi cả mấy năm mới có chủ đề để bàn :D

10p trc btc đẩy 1 cây lên 7k6.
"Va chạm kháng cự" rùi ạ

Ko biết là "va chạm đàn hồi" hay "va chạm mềm" đây?:D

ra đi thật rồi, xu hướng giảm xuống 6k không bác, phá vỡ ngưỡng hổ trợ 6850 rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 46 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 134 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 65 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,943 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,007 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên