Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 07/01: Kích hoạt giao dịch

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,855
84,373
Xin chào toàn thể anh em,

Như đã nhấn mạnh trong bài viết hôm qua. Đây chính là lúc mà chúng ta đã có thể xem xét giao dịch được. Việc định thời điểm khá quan trọng, và đây là thời khắc đó.

https://traderviet.org/threads/thi-...n-do-thi-p-f-06-01-thoi-khac-giao-dich.34939/

Vậy thì các tín hiệu mang tính thời khắc đó là gì? Mời anh em tham khảo:

1. BTC/USD:

Với BTC, chúng ta đã có một tín hiệu mua ở 7.600$, và lúc này thì anh em đã có thể kích hoạt được giao dịch này rồi. Anh em mở đồ thị nến lên có thể thấy được một sự phá vỡ khỏi mô hình vai đầu vai nghịch đảo. Kích hoạt giao dịch tiếp thôi anh em, điểm dừng lỗ chúng ta đặt ở 7.29x.

2. ETH/USD:

Giá ETH đã chạm vào đường kháng cự giảm, thường sẽ có một sự hồi quy về (Giảm) tại đây, nhưng chúng ta sẽ chờ mua lên khi cú giảm đó được hoàn thành. Cái này mình gọi là ''điểm tựa'' của giá vì nó sẽ đóng vai trò là stop loss sau này.

3. BCH/USD:

Tương tự với BCH chúng ta cũng đã có sự ''va chạm'' vào đường kháng cự giảm. Tương tự như ETH, chúng ta sẽ chờ cú hồi quy hoàn thành và mua vào khi giá phá vỡ khỏi đường Kháng cự giảm!

Trên đây là một số gợi ý đơn giản, mình không đưa BNB và LTC vào vì chúng chưa đạt ''thời điểm''. Về các đồng coin trên, tạm thời chúng ta mua vào cho BTC và đợi thêm tín hiệu từ hai đồng coin còn lại!

Chúc anh em một tuần giao dịch tốt!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Ngắn hạn thì có thể buy được giờ chứ trung và dài hạn thì không nên buy tẹo nào. Mình thầy BTC về 7k các bác cứ tranh nhau SHORT và đó cũng có thể là lý do làm BTC có đợt tăng nhẹ vừa rồi.

Bác @Mạc An ơi vợ em biết em lỗ 300 củ rồi bác ah, Toang thực sự rồi, mất tết thật rồi bác ah
Lỗ 300 củ ah, tiền thật hay demo vậy bạn, tiền thạt mà lỗ nhiều vậy thì nghỉ 1 thời gian đi, thư giãn đọc nhiều sách triết học vào rồi bắt đầu lại từ số tiền nhỏ

Thôi mình là tạm chốt khúc này nhé anh em, mai chờ bán xuống, chờ 1 setup false breakout rồi đánh theo range.

Hnay hơi đuối, mình nghỉ sớm, hẹn gặp anh em mai nhé!

Em mới Thoát an toàn - hoà vốn mấy lệnh short DASH, ETC:p
Con ghệ ONT đang giữ lại vật vờ.

Phải bình tĩnh đánh giá lại xu hướng mới đc:cool:

Bác @Mạc An ơi vợ em biết em lỗ 300 củ rồi bác ah, Toang thực sự rồi, mất tết thật rồi bác ah

Thiệt quá buồn.. chắc bác stress lắm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 982 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,252 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,314 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên