Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 08/06: Đóng lệnh và chờ phá ngưỡng

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,860
84,406
Xin chào toàn thể anh em,

Thị trường hiện tại vẫn đang khá nhùng nhằng, và đây là lúc chúng ta tìm kiếm các tín hiệu để chuẩn bị cho những ''sự kiện sắp diễn ra''. Có lẽ chúng ta tạm thời cover lại các vị thế mua đối với BCH, BNB và LTC - với một chút lợi nhuận, để chuận bị cho các sự kiện mới này:

1. BTC/USD:

Với BTC, giá đang nằm trên đường xu hướng tăng, ngưỡng kháng cự then chốt vẫn là ngưỡng 10.000$. Lúc này chúng ta khó nói được hướng sẽ tiếp diễn, nhưng anh em lưu ý 2 vùng giá quan trọng có khả năng quyết định tới lúc này: Kháng cự ở 10.000$ và hỗ trợ ở 9.350$, chúng ta nên chờ xem giá đóng cửa phía trên/dưới ngưỡng này để quyết định tiếp, không nên manh động lúc này. Các lệnh mua alts của mình cũng tạm đóng để quan sát!

2. ETH/USD:

Tương tự như BTC, với ETH anh em cũng chuyển sang chết độ quan sát. Kháng cự ở 246 và hỗ trợ ở 230$ là những ngưỡng quyết định lúc này. Anh em nên thận trọng và chờ giá đóng cửa trên/dưới 2 ngưỡng này trước khi quyết định giao dịch!

3. LTC/USD:

Mình quyết định tạm thời đóng lệnh mua LTC ở mức giá 48$ để quan sát thêm. 2 ngưỡng kháng cự/ hỗ trợ chính mà chúng ta cần lưu ý là 50$ và 44$. Tạm thời chúng ta chờ 1 xác nhận đóng cửa phía trên/dưới 2 ngưỡng này để tiến hành giao dịch.

4. BCH/USD:

Tương tự, anh em có thể cân nhắc đóng lệnh mua BCH ở 248$ - có thể xem như hòa vốn. Hiện có 2 ngưỡng Kháng cự/ Hỗ trợ anh em cần lưu ý là 268$ và 236$, một xác nhận đóng cửa sẽ đưa chúng ta vào các vị thế giao dịch an toàn hơn.

5. BNB/USD:

BNB đã xâm phạm qua đường hỗ trợ tăng, đây không phải là một dấu hiệu tốt vì thế nên mình quyết định đóng lệnh. Anh em nào muốn tiếp giữ có thể vẫn giữ nguyên mức SL ở 16.75$ với quy mô lỗ 0.25$/1 BNB nếu giá chạm SL. Hiện tại anh em lưu ý 2 ngưỡng kháng cự/ hỗ trợ là 18$ và 17$. Nếu giá phá vỡ một trong hai ngưỡng này, và đóng cửa phía trên/dưới nó, chúng ta sẽ tiến hành vào lệnh theo hướng phá vỡ.

BTC hiện đang ở các ngưỡng giá quan trọng, vì thể quyết định đóng lệnh và chờ là 1 quyết định an toàn. Bài viết có nêu 2 ngưỡng giá quan trọng mà anh em cần lưu ý, một xác nhận đóng cửa theo bất cứ hướng nào đều có thể là tín hiệu kích hoạt giao dịch!

Như thường lệ, thân mời các anh em:
Chúc anh em may mắn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Nghe mình thì hay chờ cơ hội nó đi đấy bác ạ :D
thôi nghe theo bác và mấy Thầy trên đây khuyên vậy
giá btc & eth đang ở mức cao quá rồi !
đu theo có khi đu đỉnh :(
đợi tín hiệu hoặc giá giảm về khá khá thì tính sau bác Mạc An nhỉ :D , btc mình đợi nó về đc tầm loanh quanh 8k, eth về tầm 150$-> 200$ thì vào lại, ko thì ngồi đợi thôi

Chờ BTC hồi về vùng 9k mà chờ mãi chả thấy đâu ak BÁc An ơi kaka
thôi nghe theo bác và mấy Thầy trên đây khuyên vậy
giá btc & eth đang ở mức cao quá rồi !
đu theo có khi đu đỉnh :(
đợi tín hiệu hoặc giá giảm về khá khá thì tính sau bác Mạc An nhỉ :D , btc mình đợi nó về đc tầm loanh quanh 8k, eth về tầm 150$-> 200$ thì vào lại, ko thì ngồi đợi thôi
Thường mình trade thì hay chờ giá cao cao mình mua lên, còn chờ giá thấp thấp mình bán xuống, chứ mình ít khi chờ nó giảm để mua hoặc tăng để bán lắm!

Thường mình trade thì hay chờ giá cao cao mình mua lên, còn chờ giá thấp thấp mình bán xuống, chứ mình ít khi chờ nó giảm để mua hoặc tăng để bán lắm!
ok bán chuyên gia, học hỏi theo kinh nghiệm của bác

Một số bác nghĩ hold coin là dễ, nhưng nó là khó nhất, mình hold 3 năm chưa thấy bờ đây
bác hold lúc đỉnh ( ví dụ 2017 2018 BTC gần 20k, eth gần 1400$ ) thì mãi mãi ko thấy bờ đâu :D

Em nghĩ nếu có dump thì nó cũng sẽ làm 1 cái bull trap nhẹ nhẹ nữa bác ạ.
Bữa em long từ 9700 hôm thứ 6 vừa rồi đấy, cái cuối tuần nó xuống 9350, cái hôm sau lên lại 9800, em vẫn cứ lời, hehe. Cho nên là bác đừng nên nao núng.
Em chỉ sợ thể loại tàu 1 đi là ko quay lại thì mới đau đầu thôi.

Sáng dậy sớm quá với cả chưa đợi đóng nến e đã long ETH 248 rồi =.= thôi thì giữ lệnh và không vào thêm lệnh nào cho tới khi cảm thấy an toàn bác ạ
ừ, buổi sáng mắt nhắm mắt mở hay vào lệnh sai lắm bác ạ, em bị mấy lần rồi nãy cũng vào lệnh sai. Tính short lại nhập vào ô long, may mà vẫn có lời 1 xíu, chứ ko lỗ. :confused::confused::confused:

Hê mình thì cũng long hôm nọ 9k6 lên 9k8 xong thấy nghi nghi rồi mà ko đóng lệnh tại đang bận lúc đó xong chiều CN vào xem thì nó đảo xuống 9k4 và stoploss luôn :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23 Xem / 12 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 381 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,931 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên