Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 09/01: Đặt lệnh chờ giao dịch!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,857
84,389
Xin chào toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua, mình cầu BTC điều chỉnh, có đưa ra cảnh báo chốt lời. Mình cũng cầu nguyện thêm ETH và BCH hồi quy để tạo ''bàn đạp'' để giao dịch. Cầu được, ước thấy, giá BTC đã có những sự điều chỉnh và cả ETH lẫn BCH cũng thế, chúng ta đã có những điểm tựa mới cho giao dịch.

Trong bài viết này, chúng ta vẫn bỏ qua LTC và BNB vì mình nhận thấy chúng là 2 đồng coin đang có động lượng khá yếu và cũng chưa đạt độ chín về thời điểm giao dịch:

1. BTC/USD:

Với BTC, đồ thị đã cho thấy một cú hồi quy về mức giá phá vỡ trước đó sau khi chạm vào đường Kháng cự tăng (Mũi tên). Vậy thì, hiện tại đã nên mua lên cho BTC tại đây? Câu trả lời vẫn là chưa, chúng ta cần một cú giảm thêm tiệm cận về ngưỡng 7650$ hoặc giá di chuyển sát vào đường Hỗ trợ tăng sẽ hợp lý hơn. Chúng ta tạm thời quan sát thêm nhé anh em!

2. ETH/USD:

Với ETH, chúng ta hãy quay lại một chút với đồ thị BTC. Chúng ta có thể so sánh 2 đồ thị và nhận thấy rằng 1 đồ thị đang có xu hướng tăng là BTC, trong khi đó đồ thị ETH lại đang dốc xuống trong xu hướng giảm.

Như ngày hôm qua mình có đề cập đến, việc chạm vào đường Kháng cự giảm và hồi quy nó sẽ là điểm tựa cho giá để phá vỡ - nếu động lượng đủ để làm điều đó. Vậy, xu hướng tăng trong ngắn hạn của BTC có thể kéo ETH phá vỡ lên theo?

Chúng ta không thể trả lời được câu hỏi đó cho đến khi có một sự phá vỡ thực sự xảy ra. Chúng ta chỉ có thể đặt lệnh chờ:

Mua khi giá phá vỡ 148$, điểm dừng lỗ đặt ở 136$ - Anh em chú ý nhé!

3. BCH/USD:

Tương tự là đồ thị BCH, chúng ta mua khi giá phá vỡ 256$, dừng lỗ đặt ở 228$.

Trên đây là một số gợi ý giao dịch cho hôm nay, mời anh em tham khảo!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể

Mình góp vui chút nha bác @Mạc An, mình chờ 1 cây pin bar ở vùng giá 7800, xu hướng giảm đã bị phá vỡ, vùng giá 7800 là hỗ trợ (kháng cự vừa bị phá vỡ), đồng thời đây là vùng giá sẽ kiểm tra lại EMA 21 đang hướng lên :)

ETH các cụ cẩn thận không lại ăn cái bẫy, khả năng là giá sẽ rơi về vùng 100 chứ không lên được nữa, khi hiện tại giá chạm kháng cự. Vol giao dịch cho thấy lực mua vẫn không có mà ưu thế vẫn là phe gấu. (ở chart 4H có phân kỳ giảm giá khá rõ).
tải xuống.png

BTC hiện sóng tăng vừa rồi đang là dạng ABC, mình có so sánh các đoạn tăng của sóng hồi theo Fibo thì có các thông số như trên, nếu kỳ vọng theo kênh giá thì BTC có khả năng lên vùng Fib0.618 (8k8). Nhưng hiện tại chỉ e là chỉ giật lên rồi rụng luôn. Nên câu chuyện ở đây là khoan mừng vội vì uptrend của BTC chưa rõ ràng. Vẫn còn khả năng BTC cần 1 nhịp rơi nữa mới kết thúc quá trình điều chỉnh.
tải xuống (1).png

Theo sóng EW thì hiện BTC đang chạy và còn thiếu 1 sóng đẩy giảm mới hoàn thành đợt điều chỉnh phức hợp WXY.View attachment 130477
hoàn toàn phủ định ý kiến của bác, sau sóng C là sóng 1 quan trọng là giá đi được bao lâu và bao xa,ta có thể nhìn thấy giá sóng C từ các biểu đồ giá sẽ có 5 sóng cấu tạo thành đơn cử thường là sóng chéo , và nếu giá đi như dự kiến thì nó lên tới 9k sau đó hồi khoảng 0.618~0.786 sóng C là pump thồi( cũng có thể là pha tích lũy nữa) xong là bật

hoàn toàn phủ định ý kiến của bác, sau sóng C là sóng 1 quan trọng là giá đi được bao lâu và bao xa,ta có thể nhìn thấy giá sóng C từ các biểu đồ giá sẽ có 5 sóng cấu tạo thành đơn cử thường là sóng chéo , và nếu giá đi như dự kiến thì nó lên tới 9k sau đó hồi khoảng 0.618~0.786 sóng C là pump thồi( cũng có thể là pha tích lũy nữa) xong là bật
Mình chia sẻ theo góc nhìn của mình thôi cụ. Mình sẽ chỉ ưu tiên lựa chọn điểm short với BTC và các altcoin sau khi đã xem xét tính đồng điệu của BTC và altcoin. Thêm 1 góc nhìn khác về BTC theo Wyckoff, mình nghĩ kịch bản sẽ như chart bên dưới. Mời anh em đàm đạo thêm:
tải xuống.png

Mình chia sẻ theo góc nhìn của mình thôi cụ. Mình sẽ chỉ ưu tiên lựa chọn điểm short với BTC và các altcoin sau khi đã xem xét tính đồng điệu của BTC và altcoin. Thêm 1 góc nhìn khác về BTC theo Wyckoff, mình nghĩ kịch bản sẽ như chart bên dưới. Mời anh em đàm đạo thêm:
View attachment 130504
chart D1 hy vọng ko phải bulltrap :D

Cản và hỗ trơ BTC tôn trọng tốt từ lúc 3k tới hiện tại, giá thấp nhất có thể đap có thể 7k~7k2 sau đó là bung lụa thôi ,bác ạ

Ý kiến riêng của em mời các cụ thẩm

bác @Mạc An cho hỏi sao mình thấy nhiều sách hay nhiều biểu đô họ dùng chart là "bars" nhỉ để giảm tín hiệu nhiễu phải ko

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 493 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 244 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 596 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên