Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 10/01: Đảo kèo!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,126
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm nay mình xin phép đảo kèo, lý do đảo kèo mình xin được nêu rõ dưới đây, bằng đồ thị Daily.

1. BTC/USD:

Với BTC trên đồ thị giá đã tiệm cận đường Kháng cự giảm và giảm xuống mạnh mẽ. Nhưng cái mình muốn lưu ý ở đây đó chính là setup False breakout , giá đâm lên (up-thrust) khỏi vùng TR và quay trở lại sau đó. Nó có thể rõ ràng hơn trên đồ thị nến:

Anh em có thể để ý 1 Range được hình thành từ ngưỡng 6.600$ - 7.900$, giá đã tạo một cú phá vỡ - nhưng không vỡ lên đỉnh của TR và đóng cửa dưới TR, đây chính là một tín hiệu bán để chúng ta có thể kích hoạt. Hiện tại chúng ta có thể bán giá thị trường, kỳ vọng mục tiêu nằm ở đáy của TR, dừng lỗ chúng ta đặt trên đỉnh cao nhất 100$ ~ 8.500$.

2. ETH/USD:

Tất nhiên, chúng ta vẫn bán khống cho BTC, nhưng vẫn đặt lệnh chờ mua cho ETH, chúng ta không được phép áp ý chí chủ quan lên thị trường. Nếu BTC đảo chiều, chúng ta dừng lỗ, đồng thời ETH tăng và phá vỡ kháng cự, chúng ta vẫn sẽ mua lên. Chiến lược giao dịch giống như hôm qua khi chúng ta mua nếu giá phá vỡ ngưỡng 148 và dừng lỗ ở 134.

3. BCH/USD:

Với BCH cũng tương tự, chúng ta giữ nguyên chiến lược hôm qua: Chúng ta mua khi giá phá vỡ 256$, dừng lỗ đặt ở 228$.

Trên đây là một số gợi ý cho hôm nay, và set-up false breakout quen thuộc cũng có thể được sử dụng với tỷ lệ rủi ro khá hợp lý. Mời anh em tham khảo và ra quyết định!

Chúc anh em may mắn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Mình cũng nhận thấy điều như bác @Mạc An nói, và tin rằng chúng ta sắp có một phase điều chỉnh sâu. lý do, chúng ta còn một sóng v để hoàn tất sóng đẩy này và tạo một mô hình đảo chiều mạnh như Fakey,...theo kinh nghiệm cá nhân, cá thường có một cú Kill short và tạo fomo cho anh em để kill thêm Long (giờ dang dụ short). Sau cú đó sẽ có một phân kỳ giảm giá trên H1(bẻ lưng gấu) xác nhận hoàn tất sóng v, và kích hoạt điều chỉnh mạnh nhằm gom hàng giá rẻ.
Bác An nghĩ sao về khả năng này theo góc nhìn P&F

Mình cũng nhận thấy điều như bác @Mạc An nói, và tin rằng chúng ta sắp có một phase điều chỉnh sâu. lý do, chúng ta còn một sóng v để hoàn tất sóng đẩy này và tạo một mô hình đảo chiều mạnh như Fakey,...theo kinh nghiệm cá nhân, cá thường có một cú Kill short và tạo fomo cho anh em để kill thêm Long (giờ dang dụ short). Sau cú đó sẽ có một phân kỳ giảm giá trên H1(bẻ lưng gấu) xác nhận hoàn tất sóng v, và kích hoạt điều chỉnh mạnh nhằm gom hàng giá rẻ.
Bác An nghĩ sao về khả năng này theo góc nhìn P&F
View attachment 130659
Minh chụp bìa rồi bác xem chưa?

crypto ghê thật, tôi thấy group mây ông FX cung la trời, nói chung thị trường mà ko stl thì thằng nào cũng ăn mày thôi các cụ ạ.
bác @Mạc An Quan điểm giảm giá là có nhưng sẽ tới 7k3 sẽ up lên theo mình nghĩ là thế, cơ bản dữ liệu mình có thể nhìn thấy nhiu đó
Volume giảm dần
Cản RSI: điều chỉnh do quá mua
Cản PA từ 3k tới h+ thêm cái cản vòng( em tự chế :D) quan điểm thế thôi các cụ ạ

Kế hoạch giao dịch cuối tuần :D
IOTA và ADA ( same same) chắc chung vần A:cool:

ETC chờ hồi về song iv(3) buy nhé target 5.9 hoặc 6.1

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên