Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 10/12: Hỗn loạn!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,124
Xin chào toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua thì BTC là coin biến động mạnh nhất, tuy nhiên nó lại hết sức khó chịu. Các phương án đưa ra đều suýt soát đạt được mà khá thiếu sự rõ ràng. Cụ thể, chúng ta cùng nhau điểm qua:

1. BTC/USD:

Giá cao nhất đã chạm mốc 7.700$, tuy nhiên giá lại đóng cửa dưới 7.400$. Nó làm náo loạn cái tín hiệu hiện tại. Ok, nếu giá đóng cửa dưới 7350$, chạm mức thấp nhất ở 7.300$ chúng ta vẫn bán xuống. dừng lỗ sẽ đặt ở 7.700$, các tín hiệu khác chúng ta xem lại sau.

2. ETH/USD:

Với ETH, chúng ta vẫn tạm thời giữ lệnh bán khống và đặt lệnh mua đối ứng nếu giá chạm vùng 154$ - chấp nhận mất một ít phí. Nhồi thêm lệnh bán khống nếu giá phá vỡ 144$. Mục tiêu giá tại mũi tên xanh.

3. LTC/USD:

Khoảng cách đến đường Kháng cự giảm còn khá xa và có lẽ chúng ta rời xa đồng coin này một thời gian khá dài!

4. BCH/USD:

Với BCH, chúng ta vẫn nên chờ đến các vùng giá quanh đường Kháng cự giảm để giao dịch sẽ tốt hơn, đây là vùng quá độ, anh em có thể mua lên nhưng theo mình nhận thấy các giao dịch ngược xu hướng thường không tốt!

5. BNB/USD:

Tương tự, chúng ta vẫn giữ các lệnh bán khống xuống cho BNB, tuy nhiên chúng ta cũng đặt một lệnh mua đối ứng nếu giá phá vỡ vùng 16.5 (lệnh dừng lỗ). Xu hướng chính vẫn là giảm cho đồng coin này!

Trên đây là một số ý kiến cho hôm nay. BTC đang di chuyển khá hỗn loạn, các đồng Alts cũng di chuyển với biên độ hẹp. Anh em tạm thời giữ lệnh bán khống (nếu có) và giao dịch cho BTC theo phương án đề ra - và chú ý là có các điểm dừng lỗ nhé anh em!

Chúc anh em giao dịch an toàn và good luck!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
IEO mình ko dám chơi, kinh thật máu nhuộm thị trường crypto vì con này,cứ top 20 mà phang bác ạ, pour cho bác nào trong group cháy 18k vì con này , 80% giá trị

View attachment 126187

Anh em chú ý còn cản ở 7150$ nhé, phá vỡ tiếp thì nhồi lệnh, đến vùng đó thì anh em siết SL về điểm hòa vốn vì 3 đáy thì khả năng đảo chiều cũng cao đấy!

@philong.ktnn, bác @haivietnk thì chắc đợi 6k mới gom :D, bác @Tu*_Mã_Ý đã short chưa?
:D e lại đang chờ nó ngóc lên lại chút nữa mới short bác à, đôi khi cứ nghe theo linh cảm cũng tốt

View attachment 126187

Anh em chú ý còn cản ở 7150$ nhé, phá vỡ tiếp thì nhồi lệnh, đến vùng đó thì anh em siết SL về điểm hòa vốn vì 3 đáy thì khả năng đảo chiều cũng cao đấy!

@philong.ktnn, bác @haivietnk thì chắc đợi 6k mới gom :D, bác @Tu*_Mã_Ý đã short chưa?

Sóng iv thường là sóng phức hợp, trong Wyckoff là giai đoạn tích lũy (accumulation), và sẽ có một cú spring xuống dưới tạo phá vỡ giả vùng tích lũy - Trading Range, đây chính là sóng 5. Vì tính chất phức hợp của sóng 4 rất khó đoán và các trader nhỏ lẻ rất dễ dính bẫy phá vỡ giả - false breakout do dó thường các trader nhiều kinh nghiệm sẽ bỏ qua vùng này, ko trade và tập trung quan sát giá chờ cho sóng 4 hoàn tất và chúng ta sẽ theo sóng đẩy 5.

Chiến lược của mình là quan sát diễn biến tiếp theo, nếu sóng 4 hình thành như dự kiến có nghĩa là mình đã chuẩn đoán đúng bệnh của martket và sẽ dùng thuốc trị bệnh theo đơn (short vùng kháng cự trên) nếu sai chúng ta mình nhận định sai về bệnh tình của Martket và xem lại để có pháp đồ đúng.
BTC (1).png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên