Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 12/02: Liệu có hối tiếc?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,846
84,326
Xin chào toàn thể anh em,

Chắc chúng ta làm một chút khảo sát (Với những anh em đã chốt lời nhé): Không biết anh em có cảm thấy hối tiếc khi đóng lệnh quá sớm, sau cú tăng tối qua? - Mình thì không nhé, anh em thử comment bên dưới cảm giác để xem liệu tâm lý có ảnh hưởng lớn tới giao dịch?

Nói chung về cú chốt lời thì mấy ngày này mình đã lải nhải cái lý do của bản thân rồi. Còn nó đi như thế nào thì sẽ là công việc của thị trường. Lúc này bản thân mình khá rảnh rỗi trên thị trường crypto (mình trade cả fx, commodities và cả chỉ số chứng khoán nữa) và hiện tại chỉ có mỗi ngồi để đợi xem thị trường sẽ diễn biến thế nào, nó có về ngưỡng kỳ vọng để giao dịch hay không mà thôi!

Như thường lệ, chúng ta cùng điểm qua thị trường, bài viết chỉ lưu ý một số ngưỡng hỗ trợ mới hình thành mà thôi!

1. BTC/USD:

Với Bitcoin thì giá đã thất bại trong việc phá xuống dưới hỗ trợ 9.750. Hiện tại đây là mức hỗ trợ mới, chúng ta vẫn chờ một sự điều chỉnh về ngưỡng kỳ vọng để giao dịch!

2. ETH/USD:

ETH đã tăng trưởng khá mạnh, ETH có 2 hỗ trợ ở ngưỡng 218 và 214$. Hiện tại chúng ta không nên đuổi theo mà chờ đúng set-up để vào lệnh!

3. LTC/USD:

Với LTC, chúng ta có hỗ trợ ở ngưỡng 73$. Chúng ta vẫn sẽ chờ một sự điều chỉnh về đường hỗ trợ tăng và tìm kiếm các tín hiệu mua/bán quanh đấy!

4. BCH/USD:

Với BCH, hỗ trợ gần nhất là 444$, chúng ta cũng sẽ chờ một sự điều chỉnh về đường Hỗ trợ tăng (Nếu sự điều chỉnh diễn ra và chạm vào đường hỗ trợ tăng thì đó thực sự là một sự điều chỉnh lớn).

5. BNB/USD:

Ngày hôm qua BNB đã cho tín hiệu bán như vẫn tiếp tục tăng trưởng. Hỗ trợ hiện tại gần nhất là 24.25$, và chúng ta cũng sẽ chờ một sự điều chỉnh về đường Hỗ trợ tăng để giao dịch!

Trên đây là một số cập nhật cho hôm nay, anh em tham khảo nhé!

Chúc anh em giao dịch an toàn!​
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Em thấy bình thường lên dốc quá thì kệ nó thui đợi khi nào chạm cản hỗ trợ rùi vào lại cũng được chứ gồng lãi cũng rất là đau đầu :D

Đêm qua e thấy cú tomahak bắn bùm chéo. Cảm thấy may mắn hơn là tiếc nuối ^^

e chỉ đặt lệnh take profit khi đánh ở đoạn sideway, còn lại nếu đang up hay down trend thì ko đặt chỉ trailing theo thôi . Các bác thì sao?

hehe chả có gì hối tiếc cả, thị trường vẫn còn đó, vẫn còn nhưng altcoin chưa tăng theo nhịp BTC, tài khoản còn, cơ hội còn :D

e chỉ đặt lệnh take profit khi đánh ở đoạn sideway, còn lại nếu đang up hay down trend thì ko đặt chỉ trailing theo thôi . Các bác thì sao?
Mình thì dùng cả 2, vì trailing là cách để mình bảo vệ lệnh trên con đường đến mục tiêu giá.

Bên cạnh đó khi mà đã đạt đến ngưỡng mà tốc độ tăng trưởng (tùy hệ giao dịch) có khả năng chậm lại thì phí giữ cũng khá cao.

BTC đêm qua break thế khối anh em short ra đảo rùi, giờ chắc tới Anh em Long chuẩn bị tâm lý hehe

Khả năng BTC sẽ pump cú nữa lên vùng 10k9 - 11k, mình lần theo sóng Elliott - theo cách đếm sóng của mình thì hiện BTC đang ở sóng 3 (lớn) và trong sóng (3) nhỏ - target sóng (3) nhỏ nằm ở 10k9. Target sóng 3 (lớn) ở 11k3.
tải xuống.png

Hqua nó tăng đẹp quá fomo theo rồi, lệnh chốt trước ko có gì phải hối tiếc vì bỏ qua 1 chút lợi nhuận còn đỡ hơn là gồng lỗ thâm niên

Em để ý mỗi lần funding cho long cao là nó đi sideway hoặc dump chứ tăng rất ít, hôm qua funding vừa về 0,01% cái nó phi 400$, nay funding lên cao chót vót rồi em nghĩ là lại làm quả bulltrap rồi sideway thôi, ôm 1 ngày mất 30$ price range funding nữa.

Em để ý mỗi lần funding cho long cao là nó đi sideway hoặc dump chứ tăng rất ít, hôm qua funding vừa về 0,01% cái nó phi 400$, nay funding lên cao chót vót rồi em nghĩ là lại làm quả bulltrap rồi sideway thôi, ôm 1 ngày mất 30$ price range funding nữa.
bác hôm qua long full 125x chứ bác :D

Khả năng BTC sẽ pump cú nữa lên vùng 10k9 - 11k, mình lần theo sóng Elliott - theo cách đếm sóng của mình thì hiện BTC đang ở sóng 3 (lớn) và trong sóng (3) nhỏ - target sóng (3) nhỏ nằm ở 10k9. Target sóng 3 (lớn) ở 11k3.View attachment 133786
đêm qua là mình thấy cái vụ sóng 3 mở rộng này rồi ^^. Đoạn này lại rất rủi ro, bác nào trailing stop dc khúc này thì kiên nhẫn tiếp là có cơ sở, chứ vào LONG chổ này thì cũng phiêu lưu phết

ah sẵn các anh em trade bên Binance cho hỏi sao lúc này sàn nó liên tục thay đổi lãi suất USDT nhỉ( của em là 20% năm rùi)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 47 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 480 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,070 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,789 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên