Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 16/03: Cơ hội giao dịch trong vùng tích lũy!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 16/03: Cơ hội giao dịch trong vùng tích lũy!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào toàn thể anh em crypto traders,

Cú phục hồi vừa qua đã chính thức xác nhận việc tạo đáy của thị trường. Anh em đừng nhầm lẫn nhé, hành động tạo đáy là hành động giảm giá mạnh sau đó hồi phục, tạo đáy rồi không có nghĩa là giá không thể tạo thêm 1 đáy nữa (hoặc 2 đáy nữa) .... thấp hơn. Nhưng đây là 1 cơ hội để chúng ta đặt cược 1 phần rủi ro với tín hiệu phá vỡ giả. Nếu anh em nào theo dõi bài viết cuối tuần vừa qua thì có thể đã có một giao dịch bán xuống khi giá chạm đỉnh TR và giảm mạnh. Giao dịch được kích hoạt ~6.400$. Ngày hôm nay, chúng ta cùng điểm qua thị trường, với các Trading Range:

1. BTC/USD:

Ngày hôm nay chúng ta chỉ cần từng này là đủ. Tín hiệu bán kích hoạt ~5.400$, mức dừng lỗ 6.050$ > Chúng ta đặt cược 650$ cho mỗi Bitcoin giao dịch. Kỳ vọng chốt lời của chúng ta ở đáy TR ~ 4050 > Chúng ta kỳ vọng chốt lời 1.350$ cho mỗi Bitcoin giao dịch. Tỷ lệ R:R xem như có thể đạt.

Còn về kỳ vọng chốt lời có đạt được hay không? Thì hiện tại đáy thứ 1 đã hoàn thành với động lượng lớn, và khả năng cao sẽ có mô hình W với 1 đáy thứ 2 là đáy của giá (Động lượng đã suy giảm bớt), xu hướng chính là giảm nên đây là 1 giao dịch có thể xem xét thực hiện được.

Mình chọn BTC để giao dịch lúc này, còn anh em có thể chọn các Alts khác, mình sẽ đánh dấu TR, còn phương án giao dịch thì anh em có thể tự cân nhắc nhé:

2. ETH/USD:

TR của ETH là 90-140$, anh em có thể chờ 1 phá vỡ giả lên 140$ để bán xuống, mức dừng lỗ cách đuôi nến 2 boxes = 4$.

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta có 1 TR từ ngưỡng 25 - 40$, anh em có thể giao dịch với các tín hiệu phá vỡ giả lên trên ngưỡng 40$. Dừng lỗ anh em đặt cách đỉnh cao nhất 2$.

4. BCH/USD:

BCH đã có tín hiệu, anh em đã có thể kích hoạt giao dịch tương tự BTC với kỳ vọng chốt lời quanh 132$. Dừng lỗ anh em đặt cách đỉnh cao nhất 8$.

5. BNB/USD:

TR của BNB là 6.5-11.25$, anh em có thể giao dịch với các cú phá vỡ giả vượt lên trên 11.25$. Dừng lỗ anh em đặt cách đỉnh cao nhất 0.5$.

Trên đây là 1 số gợi ý cho hôm nay, thân mời anh em tham khảo và đóng góp thêm. Anh em cũng lưu ý rằng trên đây là những quyết định giao dịch của mình, quan trọng nhất là việc anh em phải kết hợp được những điều trên với hệ thống giao dịch của bản thân và ra quyết định!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Vâng e đang cố gắng để vẽ tay được biểu đồ PnF này vì đang muốn làm trader "nhà nghề" như sếp ạ :v
Đúng rồi e, muốn hiểu được PnF phải biết vẽ tay nó! Triết lý nó đơn giản, dễ xài. Nhưng phải nhất quán mới giao dịch tốt được. Trước giờ có 1 số người cũng muốn theo nhưng hình như đều bỏ cuộc. Chỉ có 1 người ngoại trừ a vẫn đang xài thôi :D

đã lên thuyền all in theo bác @Mạc An r nhé, cơ mà e thì trung thành vs eth thôi, giờ ngồi chờ btc về là 3k8 nữa là đẹp :p

coin sale sập sàn các pác ah, đồ thị nhỏng ben như xe hốt rác đổ rác ấy... :eek::eek:.

Có 1 điều lưu ý các anh em đừng quên ngày 20-10 năm trước nhé cũng là ngày tang thương ko kém gì ngày 8-3 năm nay đâu :confused:, bối cảnh tương đồng, có vẽ em điên:oops:, nhưng em lại đặt lệnh short 9k cho con Bê nàyView attachment 139011
theo tui các khoảng thời gian lặp lại không có nhiều ý nghĩa, cơ mà cái lệnh của bác hấp dẫn thật ! tui đang long, target cũng khoảng vùng 9k !

Con BTC này chơi đỗ đèo mà còn đạp thắng, cứ nhấp nhô k làm cái rụp như hôm bữa luôn đi khó chịu thật bác @Mạc An :D à

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên