Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 17/06: Giữ và chờ!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,116
Xin chào toàn thể anh em,

Có thể một số anh em đang thấy lạ kỳ, rằng bán thì nó lại tăng, mà mua thì nó lại giảm. Tuy nhiên, đó là cơ chế của thị trường, nếu dễ dàng, hẳn trên thế giới này không ai là không giàu có. Việc của chúng ta là giữ cho đến khi nó "Đúng" hoặc "Sai". Hiện tại mình đang giữ 2 lệnh bán cho ETH và BNB, với kỳ vọng rằng, nó sẽ cập bến sớm:

1. BTC/USD:

Xu hướng ngắn hạn cho BTC là xu hướng giảm, tuy nhiên giá đã tạm phá vỡ kháng cự 9500$ trước đó nên mình tạm thời đóng vị thế bán. Các cột X,O khá dài, bên cạnh đó là có 2 tín hiệu xung đối đi sát với nhau nên chúng ta tạm thời không giao dịch mà quan sát.

2. ETH/USD:

Kháng cự 238$ vẫn được giữ vững, vì thế chúng ta có thể tiếp tục giữ lệnh bán, với dừng lỗ được đặt trên ngưỡng 240$ - là một kháng cự số tròn và cách 1 box so với kháng cự 238$. Hiện tại giá chưa di chuyển nhiều nên chúng ta chưa có update gì thêm! Kỳ vọng chốt lời cho lệnh bán này là 178$.

3. LTC/USD và BCH/USD:

Giá của 2 đồng coin này vẫn nằm quanh điểm hòa vốn và chưa có bất cứ tín hiệu đột phá nào. Anh em nào đã bán xuống vẫn có thể tiếp giữ với dừng lỗ ở 264$ dành cho BCH và 49$ cho LTC.

4. BNB/USD:

Lệnh bán cho BNB vẫn đang có 1 chút lãi, nhưng chưa ăn thua nên chúng ta có thể xem như nó đang hòa vốn. Tín hiệu bán trước đó là tín hiệu bán triple-bottom, một tín hiệu khá tin cậy nên mình vẫn yên tâm giữ lệnh này, dừng lỗ anh em vẫn giữ nguyên ở 18.25$ (hoặc anh em có thể đặt nó trên hỗ trợ gần hơn ở 17.75$). Mục tiêu cho cú phá vỡ này nằm quanh ngưỡng 11.75$ (Kỳ vọng chốt lời).

Trên đây là 1 số update (thực tế không có gì mới cả), anh em tiếp tục giữ lệnh và chờ nhé. Thời điểm BTC đi ngang như thế này cũng là khá thích hợp để giao dịch Alts, anh em có thể cân nhắc thêm!

Như thường lệ, thân mời các anh em:

Chúc anh em mã đáo thành công!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
chợ Crypto dạo này vắng vẻ quá cụ @Mạc An nhỉ? mới có mấy tháng trước mỗi lần lên bài thì bèo bèo cũng phải có ít nhất 20-30 cụ vào cometn, giờ đi đâu hết rồi ta? hay cũng như em bỏ của chạy lấy người rồi.

chợ Crypto dạo này vắng vẻ quá cụ @Mạc An nhỉ? mới có mấy tháng trước mỗi lần lên bài thì bèo bèo cũng phải có ít nhất 20-30 cụ vào cometn, giờ đi đâu hết rồi ta? hay cũng như em bỏ của chạy lấy người rồi.
Nói chung trade crypto thì mình cũng ko khuyến khích lắm, viết bài là để anh em nếu có thì có thể tìm thấy 1 nơi để hạn chế cái rủi ro đến tối đa lại thôi. Bản thân mình cũng trade với 1 số vốn khá nhỏ cho thị trường này!

Nói chung trade crypto thì mình cũng ko khuyến khích lắm, viết bài là để anh em nếu có thì có thể tìm thấy 1 nơi để hạn chế cái rủi ro đến tối đa lại thôi. Bản thân mình cũng trade với 1 số vốn khá nhỏ cho thị trường này!
tôi học được một bài học là lợi nhuận lớn thì đi kèm rủi ro cao bác ah, cái gì cũng phải trả giá mới lớn khôn được, dạo này tôi vẫn trader nhưng không lỗ, lãi chỉ tháng 2 300$ thôi chứ cũng chẳng được nhiều, coi như kiếm thêm mua sữa cho con vậy, tôi cũng nhẹ nhàng hơn khi nghĩ về 17k mất rồi, nghĩ nhiều chả giải quyết được gì cả chỉ tổ bạc tóc. nói chung cũng xác định là có kèo thì vào mà không có kèo thì thôi, xác định rõ kiếm được đồng nào thì kiếm không thì thôi, nhưng để gỡ thì chắc không thể rồi bác.

1 ngày mình nhận dc vài cuộc gọi của các em Forex, Sàn chứng khoán quốc tế các kiểu,. Facebook thì nhận ko bik bao nhiêu lời mời kết bạn từ các hot girls forex a bờ cờ :v chả bik có chạy vào đây hay ae về quê chăn gà, vịt rồi ^^

tôi học được một bài học là lợi nhuận lớn thì đi kèm rủi ro cao bác ah, cái gì cũng phải trả giá mới lớn khôn được, dạo này tôi vẫn trader nhưng không lỗ, lãi chỉ tháng 2 300$ thôi chứ cũng chẳng được nhiều, coi như kiếm thêm mua sữa cho con vậy, tôi cũng nhẹ nhàng hơn khi nghĩ về 17k mất rồi, nghĩ nhiều chả giải quyết được gì cả chỉ tổ bạc tóc. nói chung cũng xác định là có kèo thì vào mà không có kèo thì thôi, xác định rõ kiếm được đồng nào thì kiếm không thì thôi, nhưng để gỡ thì chắc không thể rồi bác.
Từ bỏ cái tư tưởng giàu nhanh từ coin, cũng là thành công rồi cụ :D. Cụ hãy khám phá thêm kỳ quan thứ xx, của giới tài chính là ' lãi kép '

Mà cho hỏi cái là bác "có ý định mua" mà "không mua" thì nó như nào bác :confused:
à, tình hình lúc nào cũng vậy, kể bác nghe :
-> lúc chuẩn bị sẵn tiền trong sàn, chuẩn bị mua -> nó tăng lên ào ào, đợi xem giảm chút nào ko mà vẫn ko giảm
-> lúc mua rồi 1 cái, đang đà tăng tự nhiên nó sụt xuống, nằm ngậm mấy ngày trời, có khi nửa tháng nó lên lại, xui thì nó sụt luôn lâu hơn
-> lúc chuẩn bị bán thì nó lại sụt xuống ào ào, đợi mãi bực quá thôi bán phức cho rồi
chắc ae nào trade crypto cũng bị tình huống này :D

à, tình hình lúc nào cũng vậy, kể bác nghe :
-> lúc chuẩn bị sẵn tiền trong sàn, chuẩn bị mua -> nó tăng lên ào ào, đợi xem giảm chút nào ko mà vẫn ko giảm
-> lúc mua rồi 1 cái, đang đà tăng tự nhiên nó sụt xuống, nằm ngậm mấy ngày trời, có khi nửa tháng nó lên lại, xui thì nó sụt luôn lâu hơn
-> lúc chuẩn bị bán thì nó lại sụt xuống ào ào, đợi mãi bực quá thôi bán phức cho rồi
chắc ae nào trade crypto cũng bị tình huống này :D
Chuẩn ko cần chỉnh kaka

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên