Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 19/06: Dấu hiệu tốt cho phe Gấu

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,126
Xin chào anh em trade coin,

Mặc dù chưa nhiều, nhưng phe gấu đã có những cú phản công nhất định. Cú phản công đó là gì? Chúng ta sẽ cùng nhau chỉ điểm rõ ràng trên đồ thị giá:

1. BTC/USD:

Có thể một số anh em chưa biết, một số anh em thì đã biết rồi. Trên đồ thị PnF, O đại diện cho cung và X đại diện cho cầu. Cột giá gần nhất đang là cột O, vậy thì lợi thế "tạm thời" đang thuộc về phe bán - hay là phe gấu. Giá đang tạo "2 đáy" ở 9.300$, và nếu giá phá vỡ vùng "2 đáy này", đó là một tín hiệu bán. Tất nhiên trước đó mình đã đóng lệnh BTC rồi nên sẽ bỏ qua và không quan tâm tới nó nữa, nhưng anh em nào có thênh bán có thể dời SL về ngưỡng 9.450$.

2. ETH/USD:

Với ETH, cột giá gần nhất cũng là cột O, chúng ta tạm thời vẫn giữ lệnh bán với kỳ vọng giá sẽ phá vỡ hỗ trợ 220$ - đây là 1 dấu hiệu tiên quyết báo hiện sự thay đổi hoàn toàn xu hướng từ tăng sang giảm.

3. LTC/USD và BCH/USD:

Mình vẫn gộp 2 đồ thị này lại với nhau bởi vì chúng có biên độ di chuyển cũng như bước giá khá giống nhau. Xu hướng hiện thời là xu hướng giảm và mình có đánh dấu 2 ngưỡng hỗ trợ quan trọng của giá (LTC = 42$, BCH = 228$) trên biểu đồ. Nếu giá phá vỡ khỏi 2 vùng hỗ trợ này, xu hướng giảm ngắn hạn sẽ tiếp diễn. Anh em nào có lệnh bán vẫn giữ nguyên SL cho BCH ở 264$ và LTC ở 49$, chúng ta sẽ tiến hành dời SL về khi 2 ngưỡng hỗ trợ được đề cập phía trên bị phá vỡ.

4. BNB/USD:

Với BNB, chúng ta vẫn giữ lệnh bán với dừng lỗ ở 18.25, chúng ta sẽ tiến hành dời SL nếu có 1 cột O mới được hình thành. Anh em lưu ý hỗ trợ 15.75$, đây là ngưỡng phòng thủ của phe bò, nếu giá phá vỡ (đóng cửa) dưới ngưỡng này, phe gấu sẽ chiếm thế tiên phong!

Trên đây là 1 số update mới cho anh em, nếu anh em có yêu cầu hay gợi ý thêm có thể đóng góp nhé! Cảm ơn anh em đã đồng hành!

Như thường lệ, thân mời các anh em:
Cũng sắp cuối tuần rồi, anh em bảo trọng hơn nhé!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Các cụ cứ yên tâm, hôm nay kiểu gì cũng có kèo cho các cụ vào, lên hay xuống em không biết nhưng chắc sẽ có sóng to.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên