Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 20/03: Bán khống!

Lâu quá mới quay lại thị trường, dạo này btc biến động mạnh quá nên lại ngứa ngáy. Mà giờ e đang muốn tìm hiểu margin cho nó cảm giác mạnh. Đang định short cái các bác ợ, mà trước giờ toàn exchange giờ tập chơi margin thì nạp tối thiểu tầm bao nhiêu usdt là có thể short được ạ? E chơi trên binance. Các cụ thông não cho e với :D

Khả năng chuẩn bị quay lên vượt đỉnh cây nên trc rồi rút xuống tạo Fakey giảm ạ.

AO đã hồi lại qua zero, dương cỡ 38% động lượng giảm âm trc đó..

Theo em kết thúc nến hiện tại, có mốc SL là cân nhắc vào short đc (còn vào ngay đặt SL trên đỉnh cây nến tăng xấu vẫn dễ dính SL do false break tạo fakey giảm quét trúng)

Khả năng chuẩn bị quay lên vượt đỉnh cây nên trc rồi rút xuống tạo Fakey giảm ạ.

AO đã hồi lại qua zero, dương cỡ 38% động lượng giảm âm trc đó..

Theo em kết thúc nến hiện tại, có mốc SL là cân nhắc vào short đc (còn vào ngay đặt SL trên đỉnh cây nến tăng xấu vẫn dễ dính SL do false break tạo fakey giảm quét trúng)

View attachment 139821
Chắc không lên được lại đó rồi bác, sắp hẹo rồi. Để xem quả trap này đến đâu.

thằng bull giảm 20% mà bear tăng có 7% là sao ? tưởng nó luôn đi ngược với nhau chứ nhỉ , chán ghê , 7 h sáng mà nó phục hồi thì có khi lỗ ngược :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic có chuyện gỉ đang diễn ra vậy các cô chú? Cắn stl tùm lum à, có vẻ như ngày hôm nay anh Bê muốn test lại đỉnh 6k9 ạ.

Đang xuống bon bon đến 5k6-5k7 tự dưng có lực bắt đáy cực mạnh đẩy lên.

1) CM đỡ giá, dụ Bò vào tròng rồi xuốg tiếp.
2) Quay lại kết liễu nhóm Gấu đang sục sôi căm phẫn bên trên rồi thong thả xuống.

thằng bull giảm 20% mà bear tăng có 7% là sao ? tưởng nó luôn đi ngược với nhau chứ nhỉ , chán ghê , 7 h sáng mà nó phục hồi thì có khi lỗ ngược :(

Đấy bác thấy đấy
13/2 khi btc ~ 10k thì bear ~ 12,7$, bull ~ 18k$
Btc giảm mạnh thì bull giảm, bear tăng (đg nhiên!)

Vậy mà btc mới hồi gần 7k thì bear lại phá đáy còn 11,2$, trong khi bull chưa hồi lên đc tới 1k9.

Vậy nên mấy con này đc cái mua vào ko cháy tk, nhưng view sai cố gồng thì lỗ nhiều mà btc hồi lại bằng mức cũ vẫn lỗ chưa hoà vốn > ko biết bao giờ về bờ.

Vd: short margin btc ở 10k thì btc hồi lại 7k bạn vẫn lời chán, yên tâm giữ lệnh.
Còn short btc bằng cách mua bear ở 12,7 thì btc mới hồi lại 7k thì bạn đã âm vốn (do bear là 11,2) sao dám ôm lâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đang xuống bon bon đến 5k6-5k7 tự dưng có lực bắt đáy cực mạnh đẩy lên.

1) CM đỡ giá, dụ Bò vào tròng rồi xuốg tiếp.
2) Quay lại kết liễu nhóm Gấu đang sục sôi căm phẫn bên trên rồi thong thả xuống.

Đấy bác thấy đấy
13/2 khi btc ~ 10k thì bear ~ 12,7$, bull ~ 18k$
Btc giảm mạnh thì bull giảm, bear tăng (đg nhiên!)

Vậy mà btc mới hồi gần 7k thì bear lại phá đáy còn 11,2$, trong khi bull chưa hồi lên đc tới 1k9.

Vậy nên mấy con này đc cái mua vào ko cháy tk, nhưng view sai cố gồng thì lỗ nhiều mà btc hồi lại bằng mức cũ vẫn lỗ chưa hoà vốn > ko biết bao giờ về bờ.
cám ơn bác . Giờ lỗ ngược rồi điên thật . Tại vì nếu nó tăng đúng phần trăm thì lệnh đặt sẵn của mình đã khớp (đặt 21 nó lên 20.3 mà đáng lẽ ra nếu đúng nó phải lên tới 22 23) thế mới điên

qua chốt non short link 2.37 xong đợi nó lên short tiếp thì đi ngủ sớm sáng dậy thấy giảm 1 cục :( thôi rút kn ko all in vốn được vào hết tâm lý yếu quá các bác à :( ăn thì ít mà chết thì nhiều thế này huhu. Bác nào cho em hỏi pt H4 thì TF nhỏ hơn của nó là h1 hay m15 vậy các bác

Nến D hôm qua vẫn đóng trên hỗ trợ, khả năng đợi về test vùng 59 xem thế nào các bác à, hôm qua long short đều tử trận hết :D e cũng là nạn nhân tử trận của phe short

Đính kèm

434.2 KB · Xem: 3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên