Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 20/03: Bán khống!

Bữa trước thấy bác đánh trận lớn khi btc về 7k9 sử dụng margin, trận đấy bác mà đánh thì toang thật bác nhể, lâu rồi không thấy bác @Davis Cuteo nhỉ?
Trận đó nó dập dình 84-9 nên lướt giảm giá vốn được, dính stoploss ở 8k2 nhưng vẫn có lãi. Trận đánh ở 5k7 sau nó đập mới hoa mắt, tuy nhiên sau nó hồi lại cắt lỗ ở 5k6 nên thiệt hại không đáng kể. trận 4k5 - 4k8 thì chốt hết hôm qua 6k6-6k9 rùi. dự là giảm nhưng cũng nhát tay không dám short. Thôi thì mai phục vùng đáy ranger vậy.

Trận đó nó dập dình 84-9 nên lướt giảm giá vốn được, dính stoploss ở 8k2 nhưng vẫn có lãi. Trận đánh ở 5k7 sau nó đập mới hoa mắt, tuy nhiên sau nó hồi lại cắt lỗ ở 5k6 nên thiệt hại không đáng kể. trận 4k5 - 4k8 thì chốt hết hôm qua 6k6-6k9 rùi. dự là giảm nhưng cũng nhát tay không dám short. Thôi thì mai phục vùng đáy ranger vậy.
Chúc mừng bác, em thấy bác và bác @Davis Cuteo là cao thủ trong group, mà lâu lắm rồi không thấy bác ý. Ah còn bác @ThanhSang nữa đâu rồi.

ngày hôm qua cover lại 3 lần 6 lệnh, chết 5 còn 1:confused:, *** có gì đâu đơn hơn short BTC hôm qua các anh em nhỉ, hôm này đặt lệnh chờ 6k650 và 6k7 stl 6k9, nó mà cắn nữa là nghĩ, chờ xu hướng. Đúng là Bê còn trẻ người non dạ, lên xuống thất thường, phải như bò lên là lên:cool:
@Trần Quỳnh Chi hôm qua cháu đặt lệnh chắc tay ko cháu:rolleyes:
Dạ cháu đang lời mà nó cắn cho hai cái stl lại thành lỗ, mà cũng ít thôi. Stl đầu tiên thì hoà vốn, stl thứ hai thì 2%. Với hôm nay cháu đặt lệnh short ở 7k3 chú à.

Thị trường ngày càng thấy vắng bóng một số anh em, bác tích cóp khi nào có tầm 5000 thì vào tiếp, chờ đợi cơ hội thực sự, nếu bác ở HN thì hôm nào anh em mình cf.
E k vào nữa đâu bác giờ cv em cũng ổn tháng cũng đều 500-700 em muốn đòi lại nhưng gì đã mất thôi nhưng có vẻ k đc. Chỗ vốn này là còn sót lại từ cái thời 12k nên em cũng kệ luôn bác à. Coi như là cuộc chơi mà kết thúc thì quá đắng :((

H4 giảm nhưng để lại cây pinbar khi giá về hỗ trợ, khả năng là sẽ có lực đẩy lên. Tối qua ham ăn ham ngủ, không chốt được giá thơm vùng 5k7 - mất lời thêm 400u.:mad:. Mình thấy nên chờ giá lên lại vùng đỉnh cũ 6k7-6k9 lại canh vào short, nhìn cấy nến H4 tối qua không dám giữ lệnh short lâu.:(
View attachment 139855
eth 152$ hôm qua lên quá lưỡng lự ko chốt , tới tối sụt liên tục, thôi ko bán , đợi chuyến đò sau :(

E k vào nữa đâu bác giờ cv em cũng ổn tháng cũng đều 500-700 em muốn đòi lại nhưng gì đã mất thôi nhưng có vẻ k đc. Chỗ vốn này là còn sót lại từ cái thời 12k nên em cũng kệ luôn bác à. Coi như là cuộc chơi mà kết thúc thì quá đắng :((
Con BNB là con đáng hold nhất bác ah, em hết tiền rồi nhưng nếu BNB mà về dưới 5$ em sẽ vào ôm vài k$ rồi để đấy, một xanh có hai đỏ ngực, trader nhảy ra nhảy vào không phù hợp với mình, không ăn thua.

Dạ cháu đang lời mà nó cắn cho hai cái stl lại thành lỗ, mà cũng ít thôi. Stl đầu tiên thì hoà vốn, stl thứ hai thì 2%. Với hôm nay cháu đặt lệnh short ở 7k3 chú à.
7k3 tức là btc lên 7k3 tự động bán hay sao e ?
mình mua bán trực tiếp trên remitano nên ko rành vụ này :(

eth 152$ hôm qua lên quá lưỡng lự ko chốt , tới tối sụt liên tục, thôi ko bán , đợi chuyến đò sau :(
Bác phải xác định cách chơi trong thị trường này bác ah, trade khi có lời là chốt. Hold hiện tại chưa vào được (sử dụng biểu đồ Daily để chơi hold). Vào và thoát lệnh phải quyết đoán, chứ lần khần là mất tiền ngay.

Con BNB là con đáng hold nhất bác ah, em hết tiền rồi nhưng nếu BNB mà về dưới 5$ em sẽ vào ôm vài k$ rồi để đấy, một xanh có hai đỏ ngực, trader nhảy ra nhảy vào không phù hợp với mình, không ăn thua.
Thôi kệ nó bác à em cũng k tin tưởng gì coin lắm rồi nó có lên thì cũng k phải mình ăn đc :( nhưng bnb nó mà về thì bán ôm nó lên tầm 15-20$ bán cứ bán nhé đừng tham quá thì vẫn chơi đc

Bác phải xác định cách chơi trong thị trường này bác ah, trade khi có lời là chốt. Hold hiện tại chưa vào được (sử dụng biểu đồ Daily để chơi hold). Vào và thoát lệnh phải quyết đoán, chứ lần khần là mất tiền ngay.
mình cũng dân nghiệp dư nhảy vào kiếm cháo thôi
đợt 12/2017 cũng bị sập te tua, sau này phải quyết đoán hơn mới đc :(

Thôi kệ nó bác à em cũng k tin tưởng gì coin lắm rồi nó có lên thì cũng k phải mình ăn đc :( nhưng bnb nó mà về thì bán ôm nó lên tầm 15-20$ bán cứ bán nhé đừng tham quá thì vẫn chơi đc
Cứ chờ thôi bác, nó về mà cứ dập dình vài tháng thì vào, dàng dốn cho những cơ hội lớn.

mình cũng dân nghiệp dư nhảy vào kiếm cháo thôi
đợt 12/2017 cũng bị sập te tua, sau này phải quyết đoán hơn mới đc :(
thôi bác cố gắng gồng lỗ ETH đợt tới nó mà lên thì cứ bán bác à. Còn nó tụt tạo đáy mới thì khả năng ETH cũng scam như bọn khác thôi. Bác cứ nhìn Neo, iota,xvg,QTUM,OMG thì bác sẽ hiểu thời kỳ hoàng kim nó cũng là coin TOP 1 thời với cộng đồng mạnh và đông như thế nào mà giờ thì chắc cũng sắp delist hết cả thôi. Cứ hold và trụng bình giá xuống thì gặp phải con nó đi thẳng về 0 là bác sẽ ngấm đòn ngay. Nói chung bong bóng altcoin nổ rồi nên bác có đánh cược thì nên chọn bọn coin mới ít tên tuổi mới thành lập còn có nhiều cơ hội hơn. Chứ bọn coin cũ đã nổ bong bóng 1 lần thì thường nó sẽ chết hẳn. Cá biệt sẽ có thằng bay vượt đỉnh nhưng em thấy bác có định liều chết với tt thì bác chọn thằng BNB mà ôm lâu dài ít ra nó cũng đã có đỉnh cao mới nên khả năng nó hồi lên 20$ để anh em fomo tiếp rất cao. BNB bác nhé

BNB là con không nên hold nhất ạ đợt xưa binance tặng free 1000BNB đấy bác đừng dại gì dây vào mấy con như này

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 157 Xem / 20 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 19 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,644 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 263 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,933 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên