Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 23/03: Tiếp tục giữ lệnh!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,784
83,995
Xin chào toàn thể anh em,

Vào cuối tuần trước thì mình cũng đã đề cập đến câu chuyện mình bán khống ra sao, mình dừng lỗ thế nào và lý do mình tiếp tục bán xuống tại ngưỡng này.

Tất cả những hành động đều hợp lý, chỉ cần có lý do. Nếu mọi người mua lên, khúc này, nó cũng hợp lý. Tất cả đều nằm ở lý do và quan điểm giao dịch của bản thân. Với mình thì xu hướng giảm kết hợp với việc giá không thể phá vỡ kháng cự là lý do để bán xuống!

Như thường lệ, chúng ta cùng điểm qua thị trường. Mình view qua ETH và LTC vì chúng có thể có giao dịch, còn BTC, BNB và BCH không có đặc điểm gì đáng chú ý nên mình bỏ qua:

1. ETH/USD:

Đầu tiên là với giá Ethereum, chúng ta đã có một xác nhận phá vỡ lên phía trên Trading Range nhưng hiện tại đang được giao dịch phía dưới ngưỡng này. Đây là 1 tín hiệu phá vỡ giả nên mình đã tiến hành bán khống xuống, giao dịch được thực hiện vào hôm thứ 7 và mình cũng đã up-date phía dưới phần comment. Hiện tại giao dịch đang đi đúng hướng nên chúng ta chưa có vấn đề gì. Chúng ta tiếp tục giữ lệnh với mục tiêu giá nằm ở đáy TR tại 90$. Điểm dừng lỗ đặt ở trên đỉnh cao nhất được thiết lập 2 boxes ~ 157$.

2. LTC/USD:

Với LTC chúng ta cũng có 1 set-up tương tự, bán khống xuống quanh ngưỡng 39-40$ với dừng lỗ đặt ở 46$.

Mục tiêu kỳ vọng nằm ở đáy TR ~ 25$.

3. BTC, BCH, BNB:

Ba đồng coin này đều đã phá vỡ khỏi các TR của chính nó. Vì thế nên chúng ta sẽ chờ cho các sự phá vỡ (hoặc tiếp diễn) xảy ra quanh đường Kháng cự giảm để giao dịch.

Trên đây là một số up-date cho hôm nay. Anh em có thêm chiến lược hoặc view nào về thị trường có thể vào chia sẻ thêm!

Chúc anh em giao dịch an toàn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Em đang đọc nhatkyforex bác ah, em nghỉ tích lúa chờ thời quay lại, trước hết thời gian nghỉ ngơi này phải cai thuốc lá đã, từ lúc biết cái món này hút nhiều quá.

Có bác nào trader với mục đích không phải kiếm lời mà là về bờ như em và bác @sangwoo55 không điểm danh cho em đỡ tủi cái ah? Và mấy năm nữa thì các bác về được bờ ah? Nghĩ cũng kỳ tự nhiên nhảy vào ban đầu là để kiếm lời...cuối cùng mục đích lại là gỡ lỗ...

Có bác nào trader với mục đích không phải kiếm lời mà là về bờ như em và bác @sangwoo55 không điểm danh cho em đỡ tủi cái ah? Và mấy năm nữa thì các bác về được bờ ah? Nghĩ cũng kỳ tự nhiên nhảy vào ban đầu là để kiếm lời...cuối cùng mục đích lại là gỡ lỗ...
Chắc k về đc đâu bác. Giờ e còn có 400$ muốn về thì x25,30 lần cơ huhu

Còn lâu lắm các bác mới về bờ, mua đại xrp đi rồi sư dụng chiến thuật kệ mẹ nó thì may ra có cơ hội

Chắc k về đc đâu bác. Giờ e còn có 400$ muốn về thì x25,30 lần cơ huhu
Hôm trước còn 600 mà bác..cz nó thịt mất 200 rồi ah, nghỉ ngơi đi bác... nghiền ngẫm lại quá trình trader của mình xem đúng sai ở chỗ nào đã...
Còn lâu lắm các bác mới về bờ, mua đại xrp đi rồi sư dụng chiến thuật kệ mẹ nó thì may ra có cơ hội
Bác lại xúi dại anh em rồi, con xrp là con không đáng ôm nhất, kệ thôi bác, đường dài mới biết sức ngựa.

Hôm trước còn 600 mà bác..cz nó thịt mất 200 rồi ah, nghỉ ngơi đi bác... nghiền ngẫm lại quá trình trader của mình xem đúng sai ở chỗ nào đã...

Bác lại xúi dại anh em rồi, con xrp là con không đáng ôm nhất, kệ thôi bác, đường dài mới biết sức ngựa.
Hôm đấy short k cắt sớm thì cháy lúc sau cover lại thì lại chốt non chán bác à chứ k liều để im thì giờ phải hơn 1k . Chắc k về đc bác à

Xrp đấy đỉnh ngày càng thấp nên khả năng cao là nó sẽ cứ như vạy đến khi bằng 0 bác à k chơi đc thằng coin mất dạy này. Lên cao nó in thêm xả tiếp

BTC đang ở mức giá hòa vốn của Miner nên khó có thể về tận 3k-4k, giá hiện tại tạm gọi là đáy rùi, chứ xuống thấp nữa miner họ bỏ hết thì BTC sẽ chết đồng nghĩa với Cá Mập đang nắm giữ khối lượng lớn BTC sẽ phá sản hết hehe

BTC đang ở mức giá hòa vốn của Miner nên khó có thể về tận 3k-4k, giá hiện tại tạm gọi là đáy rùi, chứ xuống thấp nữa miner họ bỏ hết thì BTC sẽ chết đồng nghĩa với Cá Mập đang nắm giữ khối lượng lớn BTC sẽ phá sản hết hehe

miner sẽ không chết đâu bác chỉ là ít thợ đào hơn thôi với cả độ khó cũng sẽ chỉnh để phù hợp chứ chả có giá nào là không thể cả

Mình view hơi ngược bác An đoạn này, giá BTC hiện đang ở vùng hỗ trợ bên dưới, mình sẽ mua lên theo kịch bản này và short khi giá đạt target 7k3.
tải xuống.png

Việc định giá dựa vào chi phí đào nó không có ý nghĩa bác ah, mọi thứ đều do cung cầu quyết định giá. Với thị trường crypto thì cá mập làm giá, nên họ muốn gom ở vùng nào thì sẽ đạp giá về vùng đó để gom sau đó lại bơm lên để chốt lời.

Dạo này mình chỉ chỉ dám đụng vào BTC thôi các bác ạ và view của mình là vẫn mua lên cho BTC. Sáng đã vào một ít ở Exchange.

PS: Bác @Mạc An để sai ngày ở tiêu đề ạ. À các bài sau bác tag em với. Thank bác.

Khi pac về được bờ cũng là lúc pác sẽ kiếm lời, vì thực chất giữa lời và lỗ chỉ 1 cây nến thôi pác. Cái cần nhất pác phải có hệ thống giao dịch tốt, cái này tự mình trui rèn thôi pac. Good luck

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 38 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 168 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên