Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 23/04: Nếu chưa có gì, hãy chờ!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Thực tế là thị trường khúc này chúng ta không cần vội. Có phá vỡ, chúng ta cứ vào. Có dừng lỗ, chúng ta vẫn dừng. Nhưng anh em cần đảm bảo rằng, khi thị trường vào xu hướng, chúng ta giữ lệnh đủ để nó lớn hơn số lần dừng lỗ là được.

Hiện thời mình vẫn giữ lệnh bán LTC, view vẫn chưa có gì thay đổi, chỉ là chờ một sự phá vỡ đúng nghĩa:

1. BTC/USD:

Khá bất ngờ là BTC lại bật tăng từ đường Hỗ trợ tăng, kéo theo sự tiếp diễn của một giai đoạn nhùng nhằng. Kháng cự chính cho BTC là 7.450$, anh em cứ chờ cho giá thực sự phá vỡ khỏi ngưỡng này hẵng hành động.

2. ETH/USD:

Như đã đề cập trước đó, đây là đồng coin mạnh nhất trên thị trường lúc này - đi kèm với BNB. Hiện tại giá đã phục hồi. Anh em để ý kháng cự 188$, nếu giá phá vỡ khỏi ngưỡng này, xu hướng tăng sẽ tiếp diễn. Hành động lúc này của chúng ta là chờ một xác nhận phá vỡ rồi mới quyết định.

3. LTC/USD:

Xu hướng ngắn hạn cho LTC vẫn là xu hướng giảm. Chúng ta vẫn giữ lệnh bán ở 43$. Dừng lỗ chúng ta đặt cách kháng cự 47$ 1 box, nghĩa là đặt trên ngưỡng 48$. Nếu giá phá vỡ ngưỡng 47$, xu hướng có thể sẽ đảo chiều và chúng ta có thể cân nhắc mua lên (Cân nhắc có nghĩa là chờ).

4. BCH/USD:

Tương tự, xu hướng cho BCH là giảm. Chúng ta ai có lệnh bán thì tiếp tục giữ, dừng lỗ đặt ở 248$. Đó là đối với phe bán, còn với phe mua, tín hiệu mua chỉ xuất hiện khi giá phá vỡ đường Kháng cự giảm, nên chúng ta cần chờ thêm.

5. BNB/USD:

Xu hướng cho BNB là xu hướng tăng, anh em nào đã mua vào thì tiếp tục giữ lệnh, dừng lỗ đặt ở 14.25. Anh em lưu ý kháng cự 16.25, nếu giá phá vỡ khỏi ngưỡng này, có thể xem xét mua vào thêm!

Trên đây là 1 số view cho hôm nay. ETH,BTC,BNB đang nằm trong xu hướng tăng ngắn hạn, BCH và LTC đều nằm trong xu hướng giảm nên mình có nêu rõ cách thức xử lý giao dịch với cả hai phe mua/bán. Anh em nào chưa có lệnh thì nên quan sát tiếp tục!

Chúc anh em may mắn!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
thật sự ban đầu thì mình chỉ nghĩ nó là sóng mở rộng sẽ =0.768 nghĩa là ~183$ đặt bán từ lúc 5h lận, stl trên đỉnh sóng 3 186.46 $ ai ngờ
BNB bác short nó tầm này dễ bị bóp cổ quá. Con nghiệt súc này khó chế ngự nó đấy...Con cưng của CZ tốt nhất tránh xa tí. :)))

Sóng đợt này rất nhiễu. Có thể xuống cây dài xong phóng lên cây dài luôn được. Rất khó đánh giai đoạn này. Chỉ thích hợp ae đánh sóng nến 1 vài h

Kỳ này chắc Trò lại toi rồi Thầy An, SL bị huốt luôn:confused:, ko khớp

Bác bị dãn speard nó không khớp lệnh à =.=, em vẫn còn 2 lệnh short LTC với BCH mà mãi vẫn chưa cắn

Vâng ạ, mọi lần đều khớp đc, lần này thì...:confused:

Đặt thế kia thì chết là phải, khi giá trên 7303 thì đặt lệnh limit ở 7304, chắc khớp dc 5%, bác phải để market nhé, luôn luôn SL bằng lệnh market!!!
Binance làm sao SL bằng lệnh market ạ?
Chỉ có nước tăng giá trị limit lên thui (trong t hợp buy stop limit để SL short)

Vâng ạ, mọi lần đều khớp đc, lần này thì...:confused:

Binance làm sao SL bằng lệnh market ạ?
Chỉ có nước tăng giá trị limit lên thui (trong t hợp buy stop limit để SL short)

Nãy e để ý thấy nó nhảy gap đoạn 7k3 lên 7k5 rồi bh đổi bài giết short giống bên bitfinex à, em toàn đặt limit cách stop khoảng 10-15. Chia buồn vs bác tẹo canh xem tnao rồi stop đi bác

Liệu kill short xong sắp tới nó lại xuống kill long thì căng nhỉ @@ e mấy hôm nay trade trên giấy tờ thôi mà vẫn thua lô :D

:D e thì không ngờ hồi căng như này còn lên nữa thì e vẫn ưu tiên short xuống khi thấy đỉnh đáy thấp dần chứ bh mua bán theo chart thôi bác ạ bó tay khúc này haha

:D e thì không ngờ hồi căng như này còn lên nữa thì e vẫn ưu tiên short xuống khi thấy đỉnh đáy thấp dần chứ bh mua bán theo chart thôi bác ạ bó tay khúc này haha
Thôi e ngủ đây k có vô lệnh nào lên ngủ cũng ngon hẳn :D đúng là giai cấp vô sản nó cũng có cái sướng riêng của nó :D giá cứ giật lên xuống liên tục thế này khó chơi thật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 6 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên