Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 24/12: Kẻ hủy diệt thị trường!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,857
84,389
Xin chào toàn thể anh em,

"Kẻ hủy diệt thị trường'' ở đây là ai chắc anh em cũng đã hiểu rồi. Ngày hôm qua vừa mới chúc mừng thì ngày hôm nay lại sập. Thôi thì cái này không phải bàn nữa,....

Okay, hôm nay thì cũng như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua thị trường:

1. BTC/USD:

Với BTC, chúng ta tiến hành đảo chiều đường xu hướng và đảo chiều sang xu hướng tăng. Thực tế mình cũng không ham hố kèo mua lên cho BTC lắm, vì thế mình đợi thêm một khoảng thời gian nữa khi giá di chuyển sát hơn về đường Hỗ trợ tăng rồi mới quyết định để giao dịch ''nhịp 2'' - lần này có 2 lệnh BNB và ETH đang giữ nên chúng ta không cần mạo hiểm thêm.

Tuy nhiên, với 1 view khách quan, chúng ta hoàn toàn có thể mua lên khi giá phá vỡ 7700 hoặc có thể chờ 7750 (Đóng cửa trên ngưỡng này - Đồ thị H5) và dừng lỗ ở 7050!

2. ETH/USD:

Với ETH, chúng ta vẫn giữ lệnh mua nhé anh em, anh em kéo dừng lỗ về mức 126$ nhé. Anh em chú ý chỗ này nhé, chúng ta mua lên ở 120$ và nếu dừng lỗ, chúng ta vẫn có lợi nhuận! Khi giá đóng cửa dưới mức 126$, chúng ta bán xuống!

3. LTC/USD:

Với LTC chúng ta vẫn giữ nguyên chiến lược ngày hôm qua nhé: Hiện tại với giá LTC anh em chú ý vùng ~14.5, đây là ngưỡng kháng cự của giá và chúng ta sẽ chờ xác nhận các tín hiệu bán (Nến + Mô hình giá đảo chiều) quanh vùng này để bán xuống.

4. BCH/USD:

Tương tự, anh em chờ xác nhận bằng một tín hiệu phá vỡ giả - đóng cửa dưới mức 196$ trên đồ thị H5 và tiến hành bán khống xuống, mức dừng lỗ đặt cách mức giá cao nhất được hình thành trước đó 8$~2 boxes nhé anh em.

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta dời SL về ngưỡng 12.75 nhé! chúng ta tạm thời khóa lợi nhuận lại trước!

Hiện tại thị trường lại quay đầu, nếu các ngưỡng hỗ trợ phía dưới bị phá vỡ chúng ta sẽ lại bán khống Alts, các lệnh mua với cách khóa lợi nhuận thì đã an toàn. Bitcoin mặc dù đang trong xu hướng tăng ngắn hạn nhưng về dài hạn chúng ta lại vẫn đang ở trong một xu hướng giảm, anh em cẩn thận với các lệnh buy nhé!

Chúc anh em giáng sinh vui vẻ!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Để xem đêm nay ông già noel có mang quà đến không nhé các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hnay vắng thế thầy ơi, chắc đi chơi lễ hết rùi.

:p tại đag lừng khừng nên ko có gì để nói, chứ 1 cây engufing lên hoặc xuống thì thớt lại xôm tụ ngay.

Giai đoạn này mình không dám LONG hay SHORT gì cả. Cứ Exchange mà chiến thôi. Nên vẫn đợi 6k5.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 493 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 244 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 596 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên