Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 25/06: "Nó" đang làm gì đấy?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Có vẻ cái vùng tích lũy này còn khá là dài, cái quyết định đứng ngoài và không tham gia thị trường vào lúc này là sáng suốt. Chờ một cú phá vỡ thực thụ là thượng sách:

Đây là vùng tích lũy hiện tại trên đồ thị giá BTC, anh em có thể để ý thấy rằng nó kéo dài từ vùng giá 8.100 - 10.000$, và giá đang bám phía trên đỉnh của vùng tích lũy này nhiều hơn so với ở phía dưới kênh. Đợt trước, mình đã bán với kỳ vọng giá sẽ điều chỉnh về vùng dưới, tuy nhiên cú tăng đợt vừa rồi đã làm phá sản kể hoạch. Và lần này, có khả năng "nó" sẽ làm điều đó.

Tiếp theo, trên đồ thị PnF, giá cũng thể hiện khá rõ ràng vùng tích lũy này, thể hiện bằng việc các đường xu hướng 45 độ liên tục bị đảo chiều.

Chiến lược hiện tại khá đơn giản, chúng ta chờ cho 1 xác nhận đóng cửa phía trên/dưới vùng phạm vi giá này để giao dịch. Đối với các Alts, chúng ta cũng nên chờ một sự phá vỡ của BTC trước khi giao dịch.

Mình cũng xin cập nhật qua một chút về đồ thị BNB, đây là lệnh bán duy nhất mình còn giữ, nó đang test lại hỗ trợ 15.75$, nếu vùng này bị phá vỡ, anh em phe Gấu có thể ăn mừng!

Bài viết khá ngắn gọn vì thị trường chưa có nhiều chuyển động đáng kể trên dài hạn, trừ một cú sụp nhẹ về lại ngưỡng 9.100$. Anh em có thể tham khảo về quyết định đứng ngoài này và nếu có thêm bất cứ phương án nào hay hơn có thể đóng góp!

Như thường lệ, thân mời các anh em:
Bảo trọng nhé anh em!
Mạc An
P/s: Mời anh em sử dụng tính năng TẠO CHỮ KÝ CÁ NHÂN để giới thiệu bản thân với cộng đồng TraderViet : https://traderviet.org/threads/tinh...-ky-ca-nhan-cua-anh-em-tren-TraderViet.40575/

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
cá nó đang giữ ở giá 9k không cho thủng, nó đang lừa thôi các bác ah, với kiểu rơi này dự trong hôm nay thủng 9k, về bao nhiêu thì em không biết?
không liên quan cơ mà xem fabok cụ an đẹp trai thế? chắc hao gái lắm bác nhỉ?

Thanks bác, đợt này hôm qua e thấy pum mạnh e mạnh dạn short ngay con Link ngay khi nó đụng kháng cự cũ mạnh và xuất hiện 2 cây nến đảo chiều dựng ngay trên đầu và RSI rơi vào >90%, còn hôm nay đang hóng BTC chưa có dấu hiệu dừng lại

cá nó đang giữ ở giá 9k không cho thủng, nó đang lừa thôi các bác ah, với kiểu rơi này dự trong hôm nay thủng 9k, về bao nhiêu thì em không biết?
không liên quan cơ mà xem fabok cụ an đẹp trai thế? chắc hao gái lắm bác nhỉ?
Khuyên bác đừng suy nghĩ cá no làm gi nghĩ gì, quan trọng là anh em mình phải nhìn kỹ giá xu hướng mới la quan trọng, nếu co xu hướng thì tham gia ko thì đưng ngoài, con nó nghì gi thi kemeno hehe

Khuyên bác đừng suy nghĩ cá no làm gi nghĩ gì, quan trọng là anh em mình phải nhìn kỹ giá xu hướng mới la quan trọng, nếu co xu hướng thì tham gia ko thì đưng ngoài, con nó nghì gi thi kemeno hehe
cảm ơn bác, em thuyết âm mưu tý thôi nhưng hôm bữa short ở 9400 dính slop 9700, cay quá đứng ngoài

Vậy là bác chưa updated rùi... Lên 16k theo mô hình harmonic lun đoá.:p
Hôm trước thấy bác ấy nói ETH lên 275 nếu tớ đúng còn 315 nếu tớ sai thế là đêm nào mình cũng ngồi canh để thoát lệnh Exchange eth. Các bác để ý sẽ thấy bác ấy chỉ vào update tình hình khi nào market có màu xanh thôi. Kiểu vào để hô hào mọi người ơi mua đi để tôi xả ấy :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên