Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 26/12: Bán khống ETH và chờ tín hiệu từ BTC

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 26/12: Bán khống ETH và chờ tín hiệu từ BTC

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,406
Xin chào toàn thể anh em,

Hôm nay chúng ta cùng quay trở lại với đồ thị PnF nhé. Cập nhật một chút là vị thế ETH đã đóng lệnh mua với lợi nhuận dương - không nhiều nhưng ''đủ'' với một vị thế mua ngược xu hướng!

1. BTC/USD:

Với BTC đã có 1 tín hiệu bán nằm trên đường hỗ trợ tăng. Như mình đã đề cập là xu hướng đã chuyển sang tăng trong ngắn hạn, có lẽ chiến lược lần này chúng ta nên dịch chuyển sang chờ mua cho BTC. Hiện tại có 2 hướng để anh em lựa chọn:
  • Chờ BTC di chuyển sát vào đường hỗ trợ tăng theo hướng mũi tên đỏ, kiếm các hành động giá đảo chiều hoặc các mô hình giá đảo chiều để mua lên.
  • Chờ giá phá vỡ, và đóng cửa trên ngưỡng 7.450$ để mua lên...
Nhưng cả 2 chiến lược này đều cần thêm thời gian, tạm thời chúng ta chuyển sang các Alts xem sao!

2. ETH/USD:

Lệnh ETH như thông báo, đã dừng lỗ dương. Chúng ta vào vị thế mua ở 120$ và dừng vị thế ở 126$ > Đây là một giao dịch tốt.

Hiện tại giá ETH đã phá vỡ hỗ trợ và cho tín hiệu mua trên PnF. Trong khi chờ BTC, chúng ta có thể giao dịch bán xuống ở 126$, dừng lỗ đặt ở 136$.

3. LTC/USD:

Với LTC, giá vẫn chưa lên đến điểm bán nên chúng ta Án binh bất động. Anh em vẫn quan sát vùng 44$ nhé. Nếu trên đồ thị Daily có xuất hiện nến đảo chiều anh em có thể bán xuống!

4. BCH/USD:

BCH đã giảm ngay tại ngưỡng kháng cự. Nhưng giao dịch bán này mình không thực hiện do không tìm thấy mô hình đảo chiều nào quanh đó. Anh em nào đã bán khống có thể giữ lệnh với target nằm quanh 142$.

5. BNB/USD:

Lệnh giao dịch mua BNB đã gần về hòa vốn. Anh em đặt dừng lỗ vẫn ở 12.75 nhé, nếu nó chạm đến đấy chúng ta đóng lệnh - bảo toàn vốn vẫn là quan trọng anh em ạ!

Trên đây là một số nhận xét cho hôm nay, mời anh em tham khảo! Hiện tại chúng ta chỉ mới có tín hiệu bán từ ETH nên chúng ta tạm thời chỉ thực hiện 1 giao dịch này đã nhé anh em. Lệnh mua cho BNB vẫn giữ và đợi thêm hành động giá của BTC!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
chỉ cần anh cả cứ sideway 7k-8k tầm 1 tháng thì các anh em altcoin xanh lè hehe

cứ top 20, liều nữa thì 25 :D thui bác ạ chứ mấy anh kia thì cho tiền cũng ko dám chơi, như em Matic thì sml :D

Bác nói chí phải. Tổng vốn không đổi mà BTC không giảm thì Altcoins lấy máu từ ai. Nhìn chung thị trường tiền ảo đang hơi nát, khó mà hút vốn vào lúc này được.
Ồ, nó khó mà bác, Ngày trước ít nhất đang có mấy anh em vào hỏi kèo, chứ giờ anh em chán cũng hết buồn hỏi luôn rồi!

Nhìn quanh đi quẩn lại vẫn chỉ là mấy gương mặt cũ bác ạ :V

Ồ, nó khó mà bác, Ngày trước ít nhất đang có mấy anh em vào hỏi kèo, chứ giờ anh em chán cũng hết buồn hỏi luôn rồi!

Nhìn quanh đi quẩn lại vẫn chỉ là mấy gương mặt cũ bác ạ :V
Thì bài phân tích của bác cũng như cho kèo thôi mà :v

Bác nói chí phải. Tổng vốn không đổi mà BTC không giảm thì Altcoins lấy máu từ ai. Nhìn chung thị trường tiền ảo đang hơi nát, khó mà hút vốn vào lúc này được.

Thế năm nay lúc BTC từ hơn 3k lên hơn 13k thì có nát hơn bây giờ ko bác
Rồi từ 7k lên hơn 10k trong năm nay nữa
2 đợt này hút vốn ở đâu ra thì sắp tới cũng thế :D

Sideway mà hỏi gì nữa bác ơi. Xanh lè hoặc đỏ lòm thì họ hỏi kg trả lời kịp chứ chẳng chơi. :)
Hôm qua đọc tin thấy tin tặc TQ bẻ được xác thực 2FA. Không biết chính xác kg?!

Sideway mà hỏi gì nữa bác ơi. Xanh lè hoặc đỏ lòm thì họ hỏi kg trả lời kịp chứ chẳng chơi. :)
Hôm qua đọc tin thấy tin tặc TQ bẻ được xác thực 2FA. Không biết chính xác kg?!

Kệ bọn TQ, nó giỏi thì đá bóng hay đi :D

short every bounce from now!
Chị gấu càng ngày càng mạnh bạo, anh bò sắp bỏ chạy tới nơi rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên