Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 27/05: Trailing stop

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,857
84,389
Xin chào toàn thể anh em,

Tất nhiên, mình không còn lệnh để mà trailing stop, và bài viết này dành cho những anh em còn lệnh. Đồ thị các Alts không có nhiều thay đổi, chúng ta vẫn giữ nguyên chiến lược giao dịch được đề cập vào ngày hôm qua, nhưng sẽ điểm qua một chút:

1. BTC/USD:

Với Bitcoin, giá đã hình thành 1 ngưỡng kháng cự nhỏ trước khi quay đầu. Kháng cự này nằm ở 9.000$, anh em có thể dời SL về trên 9.050$ - tức 1 box so với kháng cự. Mục tiêu giá vẫn giữ nguyên, anh em có thể cân nhắc thoát lệnh từng phần ở 8.150 và 7.450$.

2. ETH/USD:

Với ETH, chúng ta giữ nguyên chiến lược giống hôm qua: ETH vẫn bám phía trên đường Hỗ trợ tăng với mô hình tích lũy tam giác. Anh em có thể chờ bán khi giá phá vỡ 190$ với dừng lỗ đặt ở 212$. Giao dịch này có mức dừng lỗ khá xa nên anh em cân nhắc. Nếu giá không phá vỡ được ngưỡng 190$ mà phá vỡ kháng cự 212$, anh em tiến hành chờ và quan sát, vì khi đó khả năng cao giá sẽ tiếp diễn xu hướng tăng!

Hôm nay mình có điều chỉnh một chút về chiến lược bán: đó là anh em có thể bán 1 lệnh nhỏ thăm dò, nếu giá phá vỡ 196$.

3. LTC/USD:

Với LTC, anh em cũng giữ view như hôm qua: Xu hướng chính cho LTC là Xu hướng giảm, hỗ trợ gần nhất đang nằm ở 40, kháng cự gần nhất nằm ở 46. Anh em có thể thuận thế bán xuống khi giá chạm mức 39 và đóng cửa dưới 40$ với dừng lỗ đặt ở mức 47$.

4. BCH/USD:

Xu hướng chính cho BCH là xu hướng giảm, anh em có thể bán khi giá chạm ngưỡng 216 và đóng cửa dưới 220$, dừng lỗ đặt ở 240$. Với đồ thị này anh em cũng có thể chờ mua nếu giá phá vỡ 240$, nhưng đó là một câu chuyện khá xa!

5. BNB/USD:

Xu hướng chính cho BNB là Xu hướng tăng nhưng lực bán đang chiếm ưu thế trong ngắn hạn: Bán nếu giá chạm 15.5 và đóng cửa dưới 15.75, dừng lỗ đặt ở 17.5$.

Trên đây là 1 số view cho hôm nay, mời anh em tham khảo. Cái chính vẫn là việc trailing stop cho BTC, các Alts anh em có thể không tham gia trong giai đoạn này!

Như thường lệ, thân mời các anh em:​
Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
hehe, ý e là anh em nhà cá đang bận bơm ALT mấy nay rồi bác, hết vòng bơm ALT mới đến BTC :D:D:D:D
À mấy em Alts nhỏ mình ít để ý đến, thực tế bơm alts nhỏ chỉ cần 1 số lượng vốn hóa nhỏ, nó ko cần phải huy động nhiều tiềm lực thế đâu bác ạ! Khi nào các coin lớn có động tĩnh mới đáng để chú ý

Đưa tay đây nào, long break out ETH bạn nhớ

Lí do em long là vì sao:
1. Vì hnay thua 1% tài khoản
2. Dnay quá ít kèo

Nên em đanh liều long Hoàng Hậu của thị trường crypto xem sao

Chỉnh sửa lần cuối:
công nhận lúc này ăn mỏng quá, bỏ ra hơn 1 tỏi, lời đc tầm 50 triệu
mà nó sập 1 phát lỗ 1 vài trăm củ :( , có nhiêu ăn nhiêu quá, ko nên tham lam nữa :D
Khiếp bác đánh to thế, thế btc mua xong bác vẫn để trên Remi ah? Tốt nhất kéo về ví đi bác, mà 1 tỷ mỗi lần giao dịch nó thu phí 10trieu của bác rồi, giờ bác bán được mấy đâu bác

giải trí đêm nào các bác :D em dự là sau đêm nay con chồn sẽ bị tào tháo đuổi :D

Khiếp bác đánh to thế, thế btc mua xong bác vẫn để trên Remi ah? Tốt nhất kéo về ví đi bác, mà 1 tỷ mỗi lần giao dịch nó thu phí 10trieu của bác rồi, giờ bác bán được mấy đâu bác
bỏ vốn lớn mà lãi mỏng quá, mà thôi có còn hơn ko, lời 50tr phí 10tr cũng còn 40tr
mà thấy đà đang tăng, ngồi canh me hết đà tăng chốt vậy, chưa chốt vội :D
lúc này vốn ra lớn, ăn thì ít
lỡ sập mạnh thì thâm 1 vài trăm củ là ít :(

Bác đánh khiếp quá, bác cài stop đầy đủ cho ngủ ngon nhé bác...hic..
trade ex remi ko có stop bác ơi, canh lên tầm nào lụm tiền thôi :D

bỏ vốn lớn mà lãi mỏng quá, mà thôi có còn hơn ko, lời 50tr phí 10tr cũng còn 40tr
mà thấy đà đang tăng, ngồi canh me hết đà tăng chốt vậy, chưa chốt vội :D
lúc này vốn ra lớn, ăn thì ít
lỡ sập mạnh thì thâm 1 vài trăm củ là ít :(

trade ex remi ko có stop bác ơi, canh lên tầm nào lụm tiền thôi :D

Phí cao quá bác thế chả may mà lỗ cái thì ăn thêm cái phí mua bán vào có phải thâm hụt không :D

bởi vậy rãnh là ngồi canh me suốt !
có nhích nhê gì thì đẩy đi chốt lời trước mắt, có tăng lên nữa cũng ko tiếc
để mãi sụt lại thì lỗ :D
Sao bác hông chuyển về binance, rồi khi nào rút hả chuyển về remitano nhỉ...để ở remi cũng hơi ớn á...kakaa

Sao bác hông chuyển về binance, rồi khi nào rút hả chuyển về remitano nhỉ...để ở remi cũng hơi ớn á...kakaa
làm biếng ngồi tạo, nghiên cứu tài khoản, nghiên cứu cách sử dụng sàn các kiểu quá bác ơi !
sàn re cũng ớn, nó sập ko biết kiện ai :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 11 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên