Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 29/06: Điều chỉnh và một số kỳ vọng

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,857
84,389
Xin chào toàn thể anh em,

Phe Gấu vẫn tiếp tục phản công, đúng với kỳ vọng "Về vùng cân bằng". Tất nhiên, xu hướng chính vẫn là tăng, nhưng việc phản công này của phe Gấu gần như là một điều tất yếu để có được một xu hướng Lành mạnh hơn. Giá BTC đang điều chỉnh nhẹ, các Alts thì mạnh hơn một chút, và liệu rằng nó đã sắp kết thúc? Mời anh em cùng tham khảo:

1. BTC/USD:

Đầu tiên là Bitcoin, như chúng ta có thể quan sát trên đồ thị, giá đang nằm lưng chừng giữa một vùng phạm vi và đang có thiên hướng tìm về phía đáy. Đồ thị này hiện không cho chúng ta các gợi ý giao dịch, mà chỉ là là gợi ý cho những ai đang còn lệnh hoặc đang nắm giữ tiền mặt. Đầu tiên, với những anh em đang có lệnh bán, anh em có thể tiếp tục giữ lệnh với kỳ vọng giá sẽ tìm về đáy của phạm vi - nằm ở mức 8.100 - 8.450$. Đối với những anh em kỳ vọng mua, anh em hãy chờ các dấu hiệu quanh mức đáy đã nêu trên trước khi quyết định giao dịch (*Lưu ý: Phải chờ có tín hiệu đã anh em nhé).

2. ETH/USD:

Với ETH, giá đã xâm phạm 1 box qua hỗ trợ 220$, xu hướng ngắn hạn là điều chỉnh, anh em nào có lệnh bán vẫn giữ nguyên SL quanh vùng 238$ và chờ.

3. LTC/USD:

Với LTC, giá đang test lại mức hỗ trợ tại 40$ (chỗ mũi tên mình trỏ vào). Anh em nào có lệnh bán có thể tiếp tục giữ với dừng lỗ được dời về ngưỡng 48$.

4. BCH/USD:

Với BCH, giá đã phá vỡ hoàn toàn khỏi một vùng "hợp nhất" (Mình có trỏ mũi tên vào vùng giá đó) và hiện tại đang kiểm định lại vùng giá này. Tình hình lúc này khá thuận lợi cho anh em nào có các lệnh bán khống, anh em có thể tiếp tục giữ lệnh, với dừng lỗ được dời về ngưỡng 248$.

5. BNB/USD:

Cũng khá may là mình vẫn đang giữ lại một lệnh bán với BNB, giá đã phá vỡ xuống dưới hỗ trợ 15.5$ với tín hiệu bán triple-top. Đây là 1 tín hiệu bán cho win-rate khá cao nên anh em nào thích có thể nhồi thêm lệnh. Lệnh dừng lỗ ban đầu và lệnh dừng lỗ mới anh em dời về trên ngưỡng 16.75$.

Trên đây là 1 số cập nhật nhanh cho anh em. Ngày hôm qua mình có đọc được một bài báo mà 1 chuyên gia có nhận định giá BTC sẽ dao động quanh vùng giá này cho hết năm 2020, mình cũng không biết là chuyên gia này dự báo bằng cách nào, hay cũng như bác Mc.Afee bình luận "cho vui". Tất nhiên, đó là câu chuyện của các chuyên gia, còn chúng ta thì "Cứ trade đi đã"

Chúc anh em một ngày giao dịch thuận lợi!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
tôi thấy thị trường đang hoài nghi lẫn nhau vô cùng luôn. Mà khi hoài nghi thì rất hay đi ngang lộn xộn, đánh trong các khung ngắn thì rất hay bị bẻ cò :3

tôi thấy thị trường đang hoài nghi lẫn nhau vô cùng luôn. Mà khi hoài nghi thì rất hay đi ngang lộn xộn, đánh trong các khung ngắn thì rất hay bị bẻ cò :3
Thế nên mới phải chờ, trade cái nào mà có xu hướng tốt nhất thôi bác ạ :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,752 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên