1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 31/03: Nhẫn!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 31/03: Nhẫn!
    31/03/2020
    1,417 lượt xem
    Xin chào toàn thể anh em,

Vậy là chúng ta đã phải dừng cuộc phiêu lưu với phe Gấu! Khi thị trường cho chúng ta các dấu hiệu đảo chiều thì chúng ta cần phải trân trọng nó. Cũng may chúng ta không bị thiệt hại gì, có một chút lời với #BTC và mất một ít phí với #ETH. Bảo toàn vốn là 1 công việc cần thiết trong giao dịch!

Okay, vậy tiếp theo chúng ta cần làm những gì? Mời anh em cùng tham khảo!

1. BTC/USD:

upload_2020-3-31_11-36-22.

Với #BTC, chúng ta đã chạm vào đường Kháng cự giảm, đây là đường Kháng cự được hình thành sau khi tín hiệu phá vỡ 6050$ được xác nhận. Giá đã có sự hồi quy, tuy nhiên cột O chưa được định hình nên chúng ta sẽ chờ thêm. Tín hiệu mua dự phóng sẽ nằm ở ngưỡng 6.650$ - tuy nhiên có lẽ chúng ta sẽ cần hơn 1 xác nhận phá vỡ ngưỡng 7.000$ - như vậy sẽ chắc ăn hơn.

Tạm thời chờ đã nhé anh em, có gì mình sẽ update xuống dưới comment!

2. ETH/USD:

upload_2020-3-31_11-38-37.

Đồng #coin này đã có một sự phục hồi và cho tín hiệu mua sau khi phá vỡ xuống dưới cạnh dưới của mô hình tam giác - đây là tín hiệu đóng vị thế bán. Hiện tại mình chưa có đề xuất nào thêm ngoài việc chờ các tín hiệu giao dịch khi giá tiệm cận sát vào đường Kháng cự giảm!

3. LTC/USD:

upload_2020-3-31_11-39-56.

Kháng cự gần nhất cho #LTC là 43$, hỗ trợ gần nhất nằm ở 36$. Hiện tại chúng ta cũng chờ các tín hiệu giao dịch quanh đường Kháng cự giảm! Chờ thôi anh em ạ!

4. BCH/USD:

upload_2020-3-31_11-43-8.

Với #BCH, anh em lưu ý ngưỡng kháng cự 244$ và đường kháng cự giảm. Chúng ta sẽ tiến hành giao dịch khi giá có phản ứng quanh vùng này!

5. BNB/USD:

upload_2020-3-31_11-44-8.

Với #BNB có lẽ chúng ta sẽ cần nhiều thời gian hơn khi giá còn cách khá xa so với đường Kháng cự giảm! Cũng tương tự như các đồng coin khác, chúng ta chờ thêm thôi anh em ạ!

Nói tóm lại, đầu tiên chúng ta sẽ chờ phản ứng của #BTC tại vùng 7.000$, nếu có tín hiệu mua phá vỡ khỏi ngưỡng này, chúng ta sẽ mua vào, ngược lại, nếu giá không phá vỡ được ngưỡng này và cho tín hiệu bán, chúng ta sẽ bán xuống. Tương tự, chúng ta cũng chờ các tín hiệu tới từ #altcoin quanh ngưỡng mũi tên đỏ để giao dịch. Tạm thời "Nhẫn" đã anh em ạ!

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82 @RainbwSeal @RonFed @Tu*_Mã_Ý @nam.nguyen @canhcutnamphi @tungandy@haivietnk @Nguyễn Vũ 99 @Hoamuaha3 @ulanbato@thestorm92 @Davis Cuteo @Tran Minh quyet @THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn @Anh 3 tủn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới!

Chúc anh em giao dịch tốt!
    Mạc An

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Hiểu Sâu Hơn Về Pip, Pipette, Lot, Đòn Bẩy Và Cách Tính Lời Lỗ Trong Trading
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Vàng đụng 1900 nổi không? - Tuần 11/05-15/05
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    Đang tải...
  2. Em làm 1 lệnh short BTC nữa rồi bác ạ. K tin nó lại tăng được. Em kéo sl về 6600. Qua 7000 thì mua tiếp :D

Trần Quỳnh Chi bài này.
  3. Swing "cay" nhất là khi có lệnh mà lại hòa vốn mà không bị cắn stl =(

pexels-photo-776646.

Trần Quỳnh Chi bài này.
  4. Cháu cũng đã về đội gấu khi nến 4h vừa rồi kết thúc => xác nhận fakey ạ.

5. Các cụ bảo Nhẫn, chờ đợi. Mà em thấy khối anh em bay vào đặt lệnh um sùm, thế là bị market quần cho xay sẩm luôn kà kà

Tran Minh quyet bài này.
  6. Đoạn này e theo phe bác đấy, ngồi im xem phim :D

7. oác oác fakey đâu, fakey thì phải phá xuống và đóng nến dưới giá mở cửa của cây nến trước chớ. Còn tốt nữa là phải là cây nến phá vỡ hổ trợ mới xác nhận fakey hịn :3 :3

Trần Quỳnh Chi bài này.
  8. Có cháu về phe chú, chú thấy vui quá :D

Trần Quỳnh Chi bài này.
  9. Short tiếp e hơi ghê các bác ạh nhật kí trade của e thì có tới 3 lệnh short gần nhất là thua với hòa vốn thì e nghĩ nên đảo kèo sang long hoặc đợi khi không break nổi 7k đảo xuống thì hẵng short theo

haivietnkTrần Quỳnh Chi bài này.
  10. Dạ cám ơn chú ạ

Tran Minh quyet bài này.
  11. oác oác, bác qua LONG, nó lại dump chart . Bác làm thử xem có bà con j với cụ SangWoo ko ^^ .

Khi nó đg xà quần là nó sẽ chén ngay nhữg ai ko kiên nhẫn áh, hôm qua nó vội vãi tăng 1 biên độ gần 10% rồi hnay nó đi ngang, nó trêu tức bà con ghê >:< market mà bằng xương thịt là e lấy gậy e đập cho 1 cái oài hu huuu

12. Hôm qua CM chuyển tiền vào tài khoản cho anh em xong nó lấy lại hết :)). Market báo chuyển nhầm :D:D:D:D

Tran Minh quyet bài này.
  13. BTC sẽ còn tăng, target 7k, tốt nhất ko nên short trong thời điểm này dễ cháy tk lắm, như Bác An nói nên " Nhẫn" quan sát hết ngày hôm nay xem thế nào

14. đây là thị trường xác suất làm gì có ai win đc 100% đâu bác @nam.nguyen =)) 1 lệnh mà win thì em kéo lại đc mấy lần lỗ luôn ý

15. BNB bị tăng động à anh em. Hay nó bay trước các coin khác. BNB hay tiên phong lắm

Tran Minh quyet bài này.
  16. ti.pham

ti.pham

1,718
    1,727
    Đêm nay chác có 1 vài bất ngờ chăng 7k :D

haivietnkTran Minh quyet bài này.
  17. Cám ơn bác @Mạc An, e ko tin là nó sẽ phá 7k, tất tay 1 cú này mới được:D:D:D:D:D:D

Liner131Tran Minh quyet bài này.
  18. Cảm ơn bác @Mạc An! Theo em thấy, đến thời điểm hiện tại các chính phủ đã bung các gói cứu trợ to nhỏ để giảm ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19 đối với nền kinh tế, riêng Crypto thì không có bất cứ sự hỗ trợ nào nhưng giá vẫn đứng vững trước sóng gió, phải chăng có sự gồng gánh nào đó để thị trường này không lao dốc chăng?

Hoang phuoc datsangwoo55 bài này.
  19. mỗi thị trường đều có những tay to đứng sau vận hành game áh bác.

Le Phu An bài này.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
Công ty Fintech eToro
OlympTrade
OctaFX
LiteForex
Doo Prime
FP Markets
FXCM