Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F 31/12: Ngày cuối năm!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,805
84,124
Xin chào toàn thể anh em,

Thị trường có vẻ khá nhàm chán, các đồng coin đang ''di chuyển theo kiểu không di chuyển'' - hiện tại các vị thế đang nằm trong chiều hướng không được tốt lắm. Tuy nhiên chúng ta vẫn sẽ giữ tiếp theo kế hoạch.

Hiện tại chưa có nhiều sự thay đổi so với ngày hôm qua, tuy nhiên chúng ta vẫn điểm qua một chút:

1. BTC/USD:

Hiện tại với BTC sự phá vỡ ngày hôm qua chưa đủ mạnh mẽ. Ngưỡng kháng cự quan trọng nhất với giá lúc này là mức 7.900$. Nó cũng trùng với đường Kháng cự tăng 1 - Đường này thường bị phá vỡ nếu xu hướng đủ mạnh. Lệnh mua được kích hoạt ở 7450 và chúng ta tiếp giữ, mức dừng lỗ giữ nguyên ở khoảng 7050-7100.

2. ETH/USD:

Giá đang có thiên hướng tiệm cận vào đường kháng cự giảm, hiện tại với ETH chúng ta sẽ chờ một ''cú chạm'' xảy ra. Tín hiệu giao dịch thuận lợi nhất sẽ quanh vùng giá này! Tạm chờ đã nhé anh em!

3. LTC/USD:

Hiện tại giá LTC đang đụng phải ngưỡng kháng cự cho xu hướng xuống. Khả năng hiện tại giá sẽ di chuyển sideway quanh vùng 44$ - đồng thời tiệm cận vào đường Kháng cự giảm - chúng ta sẽ hành động tại thời điểm đó!

4. BCH/USD:

Tương tự, giá có khả năng cao sẽ chỉ di chuyển sideway quanh vùng giá này - mức giá hiện tại tại thời điểm viết bài. Chúng ta chờ một sự dịch chuyển vào sát đường Kháng cự giảm.

5. BNB/USD:

Với BNB chúng ta chờ một cú chạm vào ngưỡng 14.5 để chốt lời, sau đó tiếp tục chờ đợi giống như các đồng coin khác!

Có vẻ khá chán khi tất cả các giao dịch đều đang trong trạng thái đóng băng - tuy nhiên đó là một phần của cuộc chơi. Chúng ta tạm giữ lệnh BTC, BNB và đứng ngoài với LTC, ETH,BCH.

Hôm nay là ngày cuối cùng của năm, của một thập kỷ. Chúc anh em crypto một năm 2020 đầy viên mãn. Và rất nhiều ''dự sỹ'' dự rằng năm 2020 là một năm "GO TO MOON'' của BTC, chúng ta sẽ cùng nhau chờ xem nhé!

Chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Như thường lệ, thân tag các anh em @Sonvu82@RainbwSeal@RonFed@Tu*_Mã_Ý@nam.nguyen@canhcutnamphi@tungandy@haivietnk@Nguyễn Vũ 99@Hoamuaha3@ulanbato@thestorm92@Davis Cuteo @Tran Minh quyet@THHQMC @ti.pham @haivietnk @Yêu Tuyết @untlly0u @philong.ktnn vào trao đổi về ngày giao dịch hôm nay cùng xu hướng sắp tới nhé!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Cuối năm, xin Chúc sức khoẻ thầy và các ae. HẾT.

Sang năm mong market đại ca thg tình, payback lại cho ít tiền :D.

Các vị cao nhân cho mình hỏi xíu về em ETC/$T
Kênh cơ bản (đen) , và kênh tăng tốc( đỏ), giá vào tại 4.58$ STL tại pinbar 4.5275 ( R; R) ổn
Giá đang đi trong kênh tăng tốc, động lượng bán( H1, M30) gần như ko đáng kể, mặc dù nhìn RSI phân kì nhưng chart có vẽ ko ủng hộ việc short cho lắm , mời các cao nhân cho nhận định :D

Các vị cao nhân cho mình hỏi xíu về em ETC/$T
Kênh cơ bản (đen) , và kênh tăng tốc( đỏ), giá vào tại 4.58$ STL tại pinbar 4.5275 ( R; R) ổn
Giá đang đi trong kênh tăng tốc, động lượng bán( H1, M30) gần như ko đáng kể, mặc dù nhìn RSI phân kì nhưng chart có vẽ ko ủng hộ việc short cho lắm , mời các cao nhân cho nhận định :D
View attachment 129255

Chà, bác có điểm vào Long khá tốt nhỉ..

HQua mình short ETC 2 lệnh, 1 lệnh chốt nhanh ko đc bn, 1 lệnh hit SL ngay điểm vào, thấy nó nhây quá nên ko vào nữa, đag quan sát. 1 lệnh short đang chờ em nó ở đỉnh tạm 4,86$

Con này ko biết là đang tích lũy hay phân phối ở vùng 4,5xx - 4,7xx, liên tục quét SL đội short bằng mấy cái râu trên.

Nhận định, Lực bán ở vùng 4,8xx là rất mạnh (2 cây pinbar râu trên rất dài và VOL khủng). Thêm 1 -2 cây như vậy nữa mà ko break lên đc, có lẽ sẽ phá xuống.

Chà, bác có điểm vào Long khá tốt nhỉ..

HQua mình short ETC 2 lệnh, 1 lệnh chốt nhanh ko đc bn, 1 lệnh hit SL ngay điểm vào, thấy nó nhây quá nên ko vào nữa, đag quan sát. 1 lệnh short đang chờ em nó ở đỉnh tạm 4,86$

Con này ko biết là đang tích lũy hay phân phối ở vùng 4,5xx - 4,7xx, liên tục quét SL đội short bằng mấy cái râu trên.

Nhận định, Lực bán ở vùng 4,8xx là rất mạnh (2 cây pinbar râu trên rất dài và VOL khủng). Thêm 1 -2 cây như vậy nữa mà ko break lên đc, có lẽ sẽ phá xuống.
Nó mà Break qua vạch sơn đỏ thì anh em Long ăn mừng lắm đây thánh Short nhẽ, lực bán mạnh nhưng nó ko đi qua nổi 50% cây nến tăng, bò vẫn củng cố tốt ở điểm này

Nó mà Break qua vạch sơn đỏ thì anh em Long ăn mừng lắm đây thánh Short nhẽ, lực bán mạnh nhưng nó ko đi qua nổi 50% cây nến tăng, bò vẫn củng cố tốt ở điểm này
Mình cũng mong cho nó lên qua vạch đỏ để...short:D
Chứ nó loanh hoanh mãi vùng này, thì chịu.

Nhớ thủ Long ở vùng 4,3$ nha:rolleyes:

Chúc mừng năm mới các bác và mong năm 2020 này sẽ mang đến một đợt bullrun mới cho thị trường của chúng ta <3 HAPPY NEW YEAR 2020

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên