Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/11: Chờ thị trường

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào toàn thể anh em,

Đầu tháng mới chúc anh em một tháng giao dịch suôn sẻ,

Tình hình là thị trường vẫn đang trong tình trạng nghỉ ngơi sau một cú pump mạnh. Tuy nhiên, chúng ta vẫn sẽ cập nhật hàng ngày tình hình giao dịch của chúng ta.

1. BTC/USD:

Với BTC, lệnh giao dịch mua đã kích hoạt, mặc dù giá vẫn mới chỉ bám đâu đó quanh đáy TR. Chúng ta vẫn sẽ giữ lệnh, tuân theo chiến thuật. Điểm dừng lỗ chúng ta vẫn để quanh 8.850-8900.

2. ETH/USD:

Còn một chút nữa là chúng ta đã bị Stop loss. Giá đã tạo 1 box tín hiệu bán tuy nhiên lệnh mua chúng ta vẫn giữ đồng thời giữ nguyên mức SL tại 177-178$.

3. LTC/USD:

Lệnh mua phá vỡ chưa kích hoạt, chúng ta hoàn toàn có thể giữ nguyên chiến lược giao dịch như ngày hôm qua!

Chúng ta có thể mua vào 30-40% vị thế thăm dò ở mức giá 58$, dừng lỗ anh em đặt ở 55$ nhé (Kéo xuống tránh các cú quét).

4. BCH/USD:

BCH chúng ta vẫn chưa thể giao dịch nhé anh em, chúng ta quan sát tiếp vùng giá 256$.

5. BNB/USD:

BNB theo như hiện tại khả năng sẽ có 1 cú điều chỉnh nữa về vùng đường hỗ trợ tăng, chúng ta chờ hết hôm nay để xem liệu có biến gì mới mẻ không? Chúng ta có thể đặt một lệnh chờ mua khi giá phá vỡ 21$, dừng lỗ đặt ở 19.5$ cũng khá hợp lý trong xu hướng tăng hiện tại!

Trên đây là một số ý kiến cá nhân, các mũi tên trên đồ thị nhằm biểu đạt ý trực quan sinh động, cũng chỉ là vùng dự phóng chứ không có nghĩa là giá sẽ tìm về đáy mũi tên!

Cảm ơn anh em và chúc anh em giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Mình thấy BTC sẽ break lên trong hôm nay và ngày mai sẽ cao hơn reak xuống đặt mục tiêu vùng 9k3-9k7 hehe

Lên cỡ 10k mới thấm chứ bác nhỉ. Bõ công đi loăng quăng mấy ngày hôm nay
Mình chưa thấy có động lực mạnh để tạo cú break 500USD-1000USD nên chỉ nhận định vùng đó hehe
Ồ, đấy chỉ là cái mục tiêu, còn hiện tại đúng mình cũng chưa thấy có dấu hiệu gì hết, hiện tại mình mua vì nó tạo 1 cú đâm xuống đáy rang và đóng cửa phía trong thôi!

Ồ, đấy chỉ là cái mục tiêu, còn hiện tại đúng mình cũng chưa thấy có dấu hiệu gì hết, hiện tại mình mua vì nó tạo 1 cú đâm xuống đáy rang và đóng cửa phía trong thôi!
Mình củng đang canh em nó xuống vùng 8k7 hốt tý xíu kiếm cafe nè Bác hehe

Mình củng đang canh em nó xuống vùng 8k7 hốt tý xíu kiếm cafe nè Bác hehe
Ồ, mình thì buy rồi...

Khả năng cao nó đang tạo range ở vùng này, vùng này nó cũng là vùng đáy của sóng W trước đó, hôm trước nó thò 1 râu nến xuống mà đóng cửa bên trên + Volume khá thấp > Lực bán có vẻ rũ sạch rồi. Có 2 vùng lưu ý để check cung nữa là vùng 9k6 + 10k4, lướt lên 9k6 hay 10k4 cũng ko quá tồi lúc này. SL chỉ khoảng 100-150$, TP 500$ là cũng đủ (nếu lướt trong range). Còn nó mà bắn lên luôn thì... ôi thôi

Ồ, mình thì buy rồi...
View attachment 120427

Khả năng cao nó đang tạo range ở vùng này, vùng này nó cũng là vùng đáy của sóng W trước đó, hôm trước nó thò 1 râu nến xuống mà đóng cửa bên trên + Volume khá thấp > Lực bán có vẻ rũ sạch rồi. Có 2 vùng lưu ý để check cung nữa là vùng 9k6 + 10k4, lướt lên 9k6 hay 10k4 cũng ko quá tồi lúc này. SL chỉ khoảng 100-150$, TP 500$ là cũng đủ (nếu lướt trong range). Còn nó mà bắn lên luôn thì... ôi thôi
Bữa nó break xuống 8913 mà Mình đi nhậu ko mua kịp nên cũng tiếc hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên