1. Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/05 : Cản cứng!

Thị trường crypto theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/05 : Cản cứng!
    02/05/2019
    970 lượt xem
    Chào anh em cộng đồng trade coin TraderViet,

Đúng là kể từ khi có cú pump 1.000$ thì chúng ta chưa có thêm một bữa tiệc thật sự. Với anh em lướt sóng thì còn cái để nói chứ với những anh em kháng chiến trường kỳ thì chưa có vấn đề gì để bàn ở đây.

Hôm nay thì để tìm cái lý do để viết bài update mình đã phải leo lên tận khung D1 để xem có dấu hiệu gì đặc biệt trên đó không? Và chúng ta sẽ cùng nhau điểm qua một chút.

1. BTC/USD:

upload_2019-5-2_11-38-22.

Với đồ thị BTC TF H4 thì chúng ta có thể xác nhận cú phá vỡ khỏi vùng giá 5.500$ kèm theo tín hiệu mua 2-top là một tín hiệu tốt với BTC, tuy nhiên BTC lúc này còn gặp phải một kháng cự "thứ dữ" tại 5.650$ mà phải phá vỡ thật mạnh - strong breakout qua khỏi vùng giá này mới xác nhận một pha tăng trưởng tiếp theo được. Hiện tại thì chúng ta vẫn phải chờ. Các lệnh mua ở vùng giá dưới có thể xem xét bán hòa vốn nếu có biến xấu giá quay về vùng 5.300$.

upload_2019-5-2_11-41-7.

Với đồ thị ngày thì chúng ta đang thấy một vùng giá Bullish và đồng thời cũng đã phá vỡ đường trend giảm phụ hình thành 1 up-trend tạm thời trên đồ thị ngày. Tuy nhiên nếu tính theo mô hình thì mình có "linh cảm" về mô hình "Bullish Reversal Formation" là một mô hình chuyển từ tăng sang giảm. Tất nhiên cái này phải có tín hiệu xác nhận break - down mới được nên mọi người tạm thời cứ yên tâm - chúng ta đang ở một up-trend trung hạn. Vùng giá 5.000 - 5.100$ cần phải xem xét nếu giá quay về và phá qua xuống dưới vùng này.

2. ETH/USD:

upload_2019-5-2_11-45-26.

Với Ethereum chúng ta có thể quan sát giá đang test lại đường kháng cự giảm. Với những anh em thích đánh phản ứng trend có thể xem xét short sell tại đây. Dừng lỗ đặt ở 170$. Tuy nhiên với một cú test trend chúng ta thường có 2 khả năng xảy ra. Đó là nếu phá vỡ khỏi vùng 164$ chúng ta sẽ vẫn duy trì được up-trend trước đó. Hiện chúng ta đang còn một số lệnh mua tại vùng giá 154-162$. Nếu giá quay về đây chúng ta có thể xem chốt lời hòa vốn và quan sát. Anh em có thể linh động giao dịch với 2 khuyến nghị phía trên theo 2 hướng.

3. LTC/USD:

upload_2019-5-2_11-49-15.

Với LTC chúng ta đã thấy được phản ứng tại đường trend. Chúng ta tiếp tục giữ lệnh short sell, dừng lỗ khi giá phá lên trên 78$. Target ở vùng 52$.

4. BCH/USD:

upload_2019-5-2_11-51-24.

Với BCH chúng ta chưa có gì thay đổi, vẫn giữ nguyên lệnh bán ở vùng 278$. Dừng lỗ khi giá phá lên trên 284-286$.

5. BNB/USD:

upload_2019-5-2_11-52-22.

BNB đã test lại đường trend phụ và tạo mô hình 2 bottom. Nếu giá phá xuống vùng giá hiện tại ở 21.5 thì giá sẽ tìm đến vùng giá có đường trend chính. Lệnh mua tại 22.25 vẫn giữ và dừng lỗ khi giá phá xuống dưới 19.5$.

Cũng như ngày hôm qua thì thị trường hôm nay vẫn chưa có nhiều biến động đáng để có ảnh hưởng tới xu hướng. Chúng ta cần một cú phá thật mạnh qua vùng giá 5.650$ của BTC - là chốt chặn cuối cùng để xác nhận một up-trend tiếp theo trong trung hạn.

Như thường lệ kính mời các anh em
    @Sơn Vũ 82
    @nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492@longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492@Hoamuaha3 @sangwoo55 @Vũ Hùng @Tran Minh quyet @jess_monero @Ta Thai @Le Phu An @ulanbato @Soc bi@vudangkhoa@takobitkb @Minhvu90 @Justin Vu vào cho mình xin ít đóng góp cũng như một số alt tiềm năng ạ.

Giao dịch thật an toàn nhé anh em!
    Mạc An

Xem thêm
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    6 Kỹ Năng Price Action Trader Phải Thành Thục
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    Nến Nhấn Chìm (Bullish/Bearish Engulfing) - Mô Hình Price Action Cực Kỳ Mạnh Mẽ
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    Tư Duy Về Thua Lỗ Trong Trading Như Một Doanh Nhân
  2. Sao bác cứ bắt bit phải phá 5k6 làm gì. Em ko thích đột ngột như thế đâu. E thích bit cứ mon men theo trend lên dần dần cơ. Em up bài khi sáng bên bài bác Huy òi. Hôm nay lộ ra 5628 rùi. Nhích dần. Thích tóa :D

Tran Minh quyet, Mạc An and Giahung bài này.
  3. Bch sao em kẻ nó đang nằm trong tam giác và muốn phá lên nhỉ. Bác @Mạc An ngó giúp em Screenshot_20190502-135754_TabTrader.

Tran Minh quyet, Mạc An and Giahung bài này.
  4. Giahung

Giahung

711
    930
    Bác cứ "mon men dần dần", "nhích dần","thích tóa" làm em bắt đầu thấy nhột ah nha, một khi em mà cáu là cản nào em cũng phá được ah.:D:D:D:D:D

5. Bác nghịch tóa cơ hiiii. Bch bay òi kìa. Ko buy hả . Hiii

Tran Minh quyet bài này.
  6. Mạc An

7. Mạc An
  8. 7,778
    24,627
    Tam giác nó bị phá xuống rồi mà bác, h nó thành cái kháng cự ngay chỗ đó đấy :D

Tran Minh quyetHoamuaha3 bài này.
  9. Mạc An

10. Mạc An
  11. 7,778
    24,627
    Nhờ bác phá cản em cái, chứ anh em crypto thấy có vẻ bình lặng theo từng nhịp bitcoin rồi :D

12. Nhưng nó chui vô tam giác lại từ lúc lên 263 rùi. Phá cạnh trên sau 15h này ở 273.88 là bay á

Mạc AnGiahung bài này.
  13. Giahung

Giahung

711
    930
    Kệ cho nó bay bác ơi, giờ tốt nhất là đứng ngoài nhìn ah

Mạc AnHoamuaha3 bài này.
  14. Con nào đẹp thì buy. Ngán gì bác hè

Mạc AnGiahung bài này.
  15. Giahung

Giahung

711
    930
    Bác @Hoamuaha3 nhờ em phá gì em cũng phá được ý bác, nhưng cản này chắc em chịu ah

Mạc AnHoamuaha3 bài này.
  16. Giahung

Giahung

711
    930
    Thôi bác, Buy trong khi dao động của nó 2-6$ thì Buy làm gì bác, vớ vẩn lại đu đỉnh mệt lắm.

Mạc AnHoamuaha3 bài này.
  17. Bác @Hoamuaha3 mẫn cảm với tất cả các thành phần giảm nhé.

Mạc AnHoamuaha3 bài này.
  18. Hihihi. Hôm nay em đoán test hỗ trợ mà nó lại tăng. Test hỗ trợ là giảm mà

Mạc AnBinmap bài này.
  19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 7,778
    24,627
    Hôm nay anh em đi đâu hết rồi nhỉ :D. BTC nó lên 5k7 Bitffinex rồi mà không thấy mấy cán bộ cộm cán :D

22. Chốt bnb chưa các bác

Mạc An bài này.
  23. Mạc An

24. Mạc An
  25. 7,778
    24,627
    Mình vẫn giữ, chưa được bao nhiêu cả bác ạ :D, bác có vào lệnh không?

ulanbato bài này.
  26. Vào 22.08 chốt 24.08 đang chờ hồi bắt lại bác ạ!

Mạc An bài này.
  27. Bác đặt Target bao nhiêu % vậy?

Mạc An bài này.
  28. Mạc An

29. Mạc An
  30. 7,778
    24,627
    Mình trade thì thường target thả trôi, h đợi quan sát về vùng 24 này xem sao đã. Nếu nó phá lên được thì nhồi thêm buy, còn nếu nó quay về thì coi như hòa vốn.

ulanbato bài này.

Bình luận mới nhất

• ngocson_92 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,085 Xem / 309 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.